• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM diamond pro v1.3 CE OS 5.2.20758 (Build 20758.1.4.1 H.AN)

hoangan123

Thế thì còn nói làm gì nữa, mình đang muốn dùng S2U2 :d, mà sao trên xda-developers không thấy ai nói đến vấn đề này nhỉ. Hình như Rom build từ các Rom cho VGA có vẻ chậm hơn phải không HoangAn

hi cái này mình không biết vì mình đâu dùng máy VGA :D

ttxuso

thanks bác Hoàng An nhìu nhìu.bản rom này chạy rất mượt,nhưng e thấy nó có 1 lỗi là máy vẫn nhận thẻ nhớ nhưng k đọc đc các file trên thẻ.rút thẻ ra cắm lại hoặc soft reset thì đc nhưng chỉ đc 1 lúc máy lại bị như thế.có cách nào khắc phục k bác.rom đẹp thế này mà remove thì tiếc lém bác ơi!

hoangan123

thanks bác Hoàng An nhìu nhìu.bản rom này chạy rất mượt,nhưng e thấy nó có 1 lỗi là máy vẫn nhận thẻ nhớ nhưng k đọc đc các file trên thẻ.rút thẻ ra cắm lại hoặc soft reset thì đc nhưng chỉ đc 1 lúc máy lại bị như thế.có cách nào khắc phục k bác.rom đẹp thế này mà remove thì tiếc lém bác ơi!

hình như thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi. mình dùng co thấy sao đâu.nếu ai cũng bị thi mới nghĩ là rom được bạn ah , thương do lỗi thẻ nhớ nhiều hơn:-??

nguyenthuanbg_pv

Mình cũng nghĩ như Hoangan123, chắc là do thẻ nhớ thôi. Bạn test thử với vài cái thẻ khác xem sao. Không thì tốt hơn là format lại cái thẻ đó đi, có thể phát sinh lỗi gì đó trong quá trình sử dụng.
Mình cũng đang "đau đầu" vì máy nhận thẻ chập chờn đây :(, nhưng trường hợp của mình chắc nan giải hơn :(, Chán.

dede14

master hoangan123,

my battery create a problem. %0 be seem. But auther Roms not problem. is this a mistake ?

dede14

ok master

by oneself ;
screen is Landscape mode and battery %0 seem ..

I'm use to Lazytools , maybe for it...

ntn555

Member
Mình không hiểu sao khi down xong giải nén thì chỉ có một fail nk.nbf*thôi . Minh không biết phải làm thế nào cả. Nhìn giao diện mình rất kết bản này, xin HOANGAN chỉ giáo sớm để mình có thể test dùng thử. Thanks !!!

Last edited by a moderator:

CongNam

Mình không hiểu sao khi down xong giải nén thì chỉ có một fail nk.nbf*thôi . Minh không biết phải làm thế nào cả. Nhìn giao diện mình rất kết bản này, xin HOANGAN chỉ giáo sớm để mình có thể test dùng thử. Thanks !!!

Đó là file rom đó, bạn tìm một bản rom Prophet nào có tool đính kèm, xóa file nk.nbf đi, copy nk.nbf này vào tool, xong chọn G3 hoặc G4 mà up.

ntn555

Member
Đó là file rom đó, bạn tìm một bản rom Prophet nào có tool đính kèm, xóa file nk.nbf đi, copy nk.nbf này vào tool, xong chọn G3 hoặc G4 mà up.

Hôm qua mình đã nghĩ ra như bạn chỉ dẫn và cài rất ok , Qua 2 bước ko cần hardSPL. Từ hôm qua tới bây giờ chưa thấy một lỗi nhỏ nào, mặc dù mình cũng cài thêm nhiều pm khác . Máy mình gần như hoạt động liên tục mà mình thấy bản Rom này tuyệt vời . Rom chạy không cực nhanh nhưng cũng tương đối và ổn định , phần vuốt trượt làm việc rất tốt chứ không như mấy bạn phản ảnh.Tóm lại là TUYỆT . Thanks HA cùng PDAVIET !!!

ntn555

Member
Hoangan thân cho mình hỏi bản rom của bạn không có JAVA ? Mà mình lại rất cần , làm thế nào và kiếm đâu ra phần mềm JAVA như bản Rom gốc.( Mình có một Chương trình cực kỳ quan trọng chỉ có thể cài vào JAVA). Mong HA và PDAVIET sớm chỉ giáo THANKS !!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:

ntn555

Member
Hoangan thân cho mình hỏi bản rom của bạn không có JAVA ? Mà mình lại rất cần , làm thế nào và kiếm đâu ra phần mềm JAVA như bản Rom gốc.( Mình có một Chương trình cực kỳ quan trọng chỉ có thể cài vào JAVA). Mong HA và PDAVIET sớm chỉ giáo THANKS !!!!!!!!!!!!!!!!

Mình tìm được và cài rồi ,Lính mới lên hơi ngố Hiiiii

ntn555

Member
Nguyên văn bởi hoangan123 Xem Bài gửi

Minh rất kết bản này, giao diện đẹp dễ sử dụng , nhưng có điều hơi tốn ram( cài xong FRE RAM chỉ có dưới 20m , mà khi chạy ứng dụng ram ngốn cũng tương đối ) Nói chung chạy ổn định . Có một số ứng dụng mình muốn thay cho hỏi làm sao xóa được những ứng dụng gốc trong Rom(VD trình xem ảnh không được tiện như resco)... Khi thoát toàn bộ ứng dụng hồi Ram là rất ít và chậm. Có thể khắc phục bằng cách nào được không( Chỉnh trong Regist.. chẳng hạn)...Thanks!!!

hoangan123

Nguyên văn bởi hoangan123 Xem Bài gửi

Minh rất kết bản này, giao diện đẹp dễ sử dụng , nhưng có điều hơi tốn ram( cài xong FRE RAM chỉ có dưới 20m , mà khi chạy ứng dụng ram ngốn cũng tương đối ) Nói chung chạy ổn định . Có một số ứng dụng mình muốn thay cho hỏi làm sao xóa được những ứng dụng gốc trong Rom(VD trình xem ảnh không được tiện như resco)... Khi thoát toàn bộ ứng dụng hồi Ram là rất ít và chậm. Có thể khắc phục bằng cách nào được không( Chỉnh trong Regist.. chẳng hạn)...Thanks!!!

bạn muốn thay ứng dụng nào?bạn có thể cài thêm ứng dụng mà ^^

ntn555

Member
bạn muốn thay ứng dụng nào?bạn có thể cài thêm ứng dụng mà ^^

Mình e rằng khi cài nhiều ứng dụng quá máy sẽ chậm lên mới hỏi có cách nào xóa những ứng dụng không hợp với mình đi và cài ứng dụng mình thích.Nói thật mình thành viên mới nhưng cũng up thử nhiều bản rồi mình thích nhất bản này ( Tiện lợi, ổn định, đẹp). Mình cũng cài thêm một số pm khác không thấy hiện tương không tương thích giữa các pm .Nói chung là TUYỆT....THANKS !!!!!

tiensylao

Banned
Điều này mình bị lâu nay rồi bạn ơi.Mình dùng cà hai máy đều bị cả nên mình nghĩ kô phải lỗi do rom đâu mà do bạn mua thể nhớ SD này hơi bị ít tiền nên nó hay xảy ra chuyện này đó!!!

abcviet

- Đã cài OPERA 9.5, youtbue, google maps sao mà nó vẫn không chạy khi dùng các tab của Flo nhỉ?
- Bấm start có hình đầu lâu hơi bị đẹp - nhưng nhìn dữ dằn quá...
Tks H.AN

Chỉnh sửa cuối:

caphechieu1

bạn dùng thẻ MMC đúng không? vậy bạn thay thẻ nhớ SD xịn vao đi . OK ngay mà

DX82

Bác HA có thể up bản rom này lên mediafire đc không, thằng ADriver này khó down quá. Thanks!

abcviet

bạn dùng thẻ MMC đúng không? vậy bạn thay thẻ nhớ SD xịn vao đi . OK ngay mà

Đúng là có vấn đề về thẻ nhớ thật!!!... đã thay các loại thẻ, dùng các ROM khác bằng thẻ đó không vấn đề gì,....đã kiểm tra rất kỹ, mình bán thẻ mà, có nhiều thẻ mới lắm, loại xịn nữa....