• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM TEST 21159

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.21159 ( Build 21159.5.0.0)

Thông tin chính
* Build 21159 Beta từ bbs.xbeta.cn (Source form bbs.Xbeta.cn )
* Opal Dialpad
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* HTC SIM Manager 6.57
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* Advanconfig 3.3.0.0 by Julien Schapmam 2008
* PCM KeyboardEN 0.14
* HTC SIM Manager 6.6
Thank All of you

Tốc độ tương đối nhanh,chắc CHome & Start Menu chưa quen có lẽ cũng gây chút lúng túng cũng như đang dùng windows XP chuyển qua windows Vista vậy. Là bản Beta mọi người dùng thử cho biết

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Adv MOD Sonblack,DvHa79_ddt, TM PhanNhatThanh, Microlad071966, Medkid, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Chỉnh sửa cuối:
Bác úp khẩn trương cho em thử tý, mong chờ lâu lắm rùi. Không biết có chạy nhanh hơn 6.1 không nhỉ. Giao diện trông pro quá..

Last edited by a moderator:

phuonglev

Tuyệt vời, 6.5 có khác nhiều so với 6.1 ko anh Lamson, hay là chỉ thêm giao diện mới ?

ducthang

TÌM told mà có sẵn ở các bản ROM trước mà up nhớ chọn đúng G3 hoăc G4 nhé không trở thành cục chặn giấy

dantenguyen

trứoc giờ mình toàn xài cai tool JumpSPL nên chưa unlockCID , vậy là ko up dc ROmd ang file này hở ?

ducthang

rom 6.5 giao diện vẫn chưa phê lắm thanks LS

Chỉnh sửa cuối:

bluef

Ui trời rình mãi giờ mới thấy bản 6.5 cho Prophet thank bác. Nhưng trông giao diện vẫn chưa phê lắm nhỉ. Thôi cứ up cái xem thế nào đã

dantenguyen

thanks mình đã up dc rồi nhưng mà ROM này thấy hơi chậm :D , đúng như LS nói y như từ XP -> vista , nhưng mà mình muốn hỏi thêm là mình tìm cái phần mà ko show tin nhắn ngoài màn hình ko thấy , cái phần mà Sound trong settings cũ đó? mỗi lần tin nhắn tới no show ra màn hình xấu wa , trong khi bên trong đã có 1 phần Test riêng rồi
Hỏi thêm cai nữa , mình muốn chuyển cái nút calendar bên trái thành nút shutdown như thế nào nhỉ , cái nút shutdown nằm trong start mà lai nắm bên dưới nên hơi khó nhấn khi đi xe :d

allstreet

1 số cảm nhận sau khi test thử:
_ Quá trình úp rom mới nhanh khoảng 3' thôi
_ Giao diện k dc đẹp lắm
_ Sau khi úp có vẻ hơi chậm,nhưng sau khi dùng 1 thời gian thì tốt độ dc cải thiện đáng kể
_ Sử dụng wifi vào web tốc độ tốt
_ Chương trình cài sẵn trên thẻ nhớ hoạt động dc
_ K bị lỗi device lock như BA
_ Phần trượt tổ ong hơi khó,dễ bấm nhầm vào các mục khác

Hi vọng bản sắp tới về giao diện sẽ đẹp hơn=D>

Chỉnh sửa cuối:

vua_bip

E up đc rồi, mọi chức năng thì OK cả, chỉ mỗi giao diện thì ko đc phê lắm bác LS à, E hi vọng bản sau sẽ có giao diện đẹp hơn. Chúc mừng bác nhé. Thanks

chobilate

Nhìn thì pro nhưng giao diện ko được đẹp lắm, em đợi các MOD tút lại rồi down về up luôn 1 lần.

dioxda2

Dear Lamson,

may I try to make a clean version?

Lamson thân mến, có thể tôi cố gắng thực hiện một phiên bản sạch?

:D

Lamson

Well-Known Member
Dear Lamson,

may I try to make a clean version?

Lamson thân mến, có thể tôi cố gắng thực hiện một phiên bản sạch?

:D
Yes, you can do it
Nhìn thì pro nhưng giao diện ko được đẹp lắm, em đợi các MOD tút lại rồi down về up luôn 1 lần.
rom 6.5 giao diện vẫn chưa phê lắm thanks LS
Đầu tiên thì phải để nguyên như vậy để xem cái gốc nó thế nào, rồi mới " Hạt nêm Knor "sau. :D. Nói thật mình cũng không khoái cái Today đó lắm

annguyennhu

em mới up xong.dùng chưa quen nên thấy nó cứ thế nào ấy,tốc độ chậm và chẳng có nét đột phá nào so với các bản room trước .dù sao cũng chúc mừng bác ra bản room mới

allstreet

Sau vài giờ vọc WM 6.5 cảm thấy thất vọng cả về giao diện lẫn tính năng,k có j đột phá cả,về cái khoản trượt tổ ong thì khó xử dụng,dễ bị bấm nhầm vào mục khác.IE cũng k cải thiện j mấy,cảm thấy còn khó xài hơn trước.Đành fải way về WM 6.1 và đợi bản WM 7 thôi.Thanks Bác LS vì đã cho ae dòng prophet được cảm nhận mới!!!

happy_heart

Em đã up và dùng thử, cảm nhận như sau, giao diện cũng khá tốt nhưng đúng là có vẻ chậm, nhất là vào menu chính, phần trượt mình thấy khá nặng nề, khó trượt lắm.
Vẫn mong chờ bản mới hơn của bác !!!! Thank bác !!!!!