• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM TEST 21159

redcat83

Nên cho giao diện sáng hơn 1 tívà có nhiều màu sắc hơn ấy .Nói chung là tốt nhưng mình hi vọng sẽ được thưởng thức bàn tốt hơn .xin ơn Lam Son và bác Man PhamQuang. Adv MOD Sonblack,DvHa79_ddt, TM PhanNhatThanh, Microlad071966, Medkid ...nhiêu=D>

Chỉnh sửa cuối:

ttahoang

em vẫn đợi bác Lam Son build bản nào Pro hơn mới thử, bản này chưa xuất sắc lắm!

Lamson

Well-Known Member
em vẫn đợi bác Lam Son build bản nào Pro hơn mới thử, bản này chưa xuất sắc lắm!
Bạn biết Beta & Test là sao chứ?
Nên quan tâm vào nó có lỗi gì , chạy có ổn không... còn giao diện chỉ là bên ngoài thôi

dantenguyen

mình nhận dc tin nhắn nhưng đèn màu cam ko chớp , còn nữa sao 2 cai today lân ? 1 cai trong setting nữa

Lamson

Well-Known Member
Cái today trong Start Menu là bấm vào đó trở về màn hình ngoài Chome, Cái today trong Seting là vào đó để cài đặt hiển thị trên today như : Them, Items...giống today trong seting như trước đây thội. Cần tìm hiều xem chứ

hack_and_unlock

bac' LS ơi bac' cố gắng post thêm rom 6.5 mới nhé!:p

xài sao nhỉ? mình down vìa thấy có 1 file nk.nbf à , hok bit xai

trứoc giờ mình toàn xài cai tool JumpSPL nên chưa unlockCID , vậy là ko up dc ROmd ang file này hở ?
bạn ơi hinh như là vào 1 ban rom 6.1 nào đó mà bạn đã down về giải nén nó ra một thư mục .Sau đó xóa file *.nbf ở thư mục mình đã giải nén và copy file nk.nbf ma minh vừa down về.thế là được.Nhớ cảm ơn mình nazzz:D:D:D:D

Last edited by a moderator:

pttunghp

Tuyệt vời. Chờ Bản Rom wm9.5 mãi. Thấy các dòng khác có mà PROPHET lại chưa có thật khó chịu.

dioxda2

Dear Lamson,

may I try to make a clean version?

Lamson thân mến, có thể tôi cố gắng thực hiện một phiên bản sạch?

:D

Clean version ...... :)

The welcome image :)
attachment.php

HERE.....THIS POST~~ UPDATED

Chỉnh sửa cuối:

tieutuym

Thanks bạn.
Mong chờ đã lâu nhưng khi cài xong mới thấy: khởi động hơi chậm, không thể nhập số PIN (mình xài Vinaphone) vì nền màu trắng. Help me nhé bác.

h2_viethoang

Sau 2 ngày test có một số nhận xét sau:

1. Hơi chậm, có thể do prophet chỉ đáp ứng cấu hình tối thiểu cho phiên bản này chăng?
2. Không có recent used programs, điều này hơi bất tiện vì mỗi khi cần lại phải vào trong start menu tìm trong 1 đống các phần mềm đã cài.
3. Di chuyển giữa các today plugins chưa được mượt lắm nếu dùng tay vuốt, dùng phím cuộn thì ok.
4. Không hiển thị được các today plugins cài thêm. :D hơi chuối vì em kết cái today của lịch phù đổng với resco contact manager mà không hiển thị ra được.
Về căn bản không thấy khác gì so với 6.1 kể cả trình xem ảnh, windows media, sms, ..... có chăng là thay đổi 1 chút về giao diện today, và cái màng tổ ong :D << Có thể một lần nữa Microsoft gây thất vọng như đối với windows vista.

Kêt luận chung: Em quay về 6.1 dùng :D đợi win 7. Hy vọng từ 6.5 lên win 7 sẽ là 1 bước đột phá như từ win vista lên win 7 ở PC :D

Lamson

Well-Known Member
Kêt luận chung: Em quay về 6.1 dùng :D đợi win 7. Hy vọng từ 6.5 lên win 7 sẽ là 1 bước đột phá như từ win vista lên win 7 ở PC :D

Khi Vista ra đời mọi người đều mong đợi háo hức....rồi lại dần lặng lẽ quay về XP :)):))
P/S : Đã có bản 6.1_21015 Today không có gì hết như Hoàng yêu cầu b-)

dioxda2

FIXED UPDATE....

20090223 16:00 CLEAN VERSION ( TRY ALL I CAN DO ALREADY.. )

always unzip password: dioxda2

read first!!!!

1. You have to find your way to use this rom, forget about touchflo BUT use direction pad !!
2. don't upgrade if you are looking for surprises only,
3. stability @ is ok to good,
4. pay attention to the changes of right softkey while making selection on the Titanium today plugin,
5. IF YOU want to see other today plug-ins, you must un-select the Titanium plugin......

Known issue(s):
...fixed!

attachment.php

attachment.php

60MB storage + 24MB (program) +9MB Extended_rom

Please spend a bit time to use other functions (like emails ) and you may find some differences....

ASIAN REGIONAL ADDED!!

1. PPT removed,
2. PCM Keyboard removed,
3. Speeded up the Titanium Today plug-in (tunned fastest for the time being... ^_^),
4. window/menu “touch cube-like” animation disabled,
5. Phone canvas removed,
6. phone security pad fixed,
7. changed to 4MB pagepool,

The rom is quite clean now.. 

Recommendations:

1. use Quickmenu 2.7 to recall the old start menu memories in your mind......
2. WkTask,
3. Total Commander,
4.

FIXED DOWNLOAD 1

FIXED DOWNLOAD 2

The welcome image :)
attachment.php

60MB storage + 24MB (program) +9MB Extended_rom

Please spend a bit time to use other functions (like emails ) and you may find some differences....

ASIAN REGIONAL ADDED!!

1. PPT removed,
2. PCM Keyboard removed,
3. Speeded up the Titanium Today plug-in,
4. window/menu “touch cube-like” animation disabled,
5. Phone canvas removed,
6. phone security pad fixed,
7. changed to 4MB pagepool,

The rom is quite clean now.. 

Recommendations:

1. use Quickmenu 2.7 to recall the old start menu memories in your mind......
2. WkTask,
3. Total Commander,
4.

Chỉnh sửa cuối:

ptd1971

Thank bác Lamson!
Mình đã up bản rom 6.5 test thấy có vấn đề sau mong bác giải thích giúp:
Đó là bộ nhớ của máy "stogare" cứ tăng dần rất nhanh.
mới up xong chừng 6.5M sau độ 1 ngày tăng lên 15.5M.... và cứ thế tăng mãi...???
Mặc dù mình ko cài thêm bất cứ chương trình nào!!!

Lamson

Well-Known Member
Thank bác Lamson!
Mình đã up bản rom 6.5 test thấy có vấn đề sau mong bác giải thích giúp:
Đó là bộ nhớ của máy "stogare" cứ tăng dần rất nhanh.
mới up xong chừng 6.5M sau độ 1 ngày tăng lên 15.5M.... và cứ thế tăng mãi...???
Mặc dù mình ko cài thêm bất cứ chương trình nào!!!

Nếu thực sự nó tăng thì tốt quá, vì mọi người đang muốn có Big Storage mà:). Nhưng chắc bạn nhầm thôi. Bây giờ đang dùng bản 21015 nên không kiểm chứng được. Bạn xem lại

thanhdo99

Mình đã up xong bản 6.5, có một số nhận xét sau: icon thì nhìn lạ nhưng ko nét, lúc úp xong hay bị treo, soft reset cũng treo, mấy lần mới vô được, vậy thì cũng chưa sao, chỉ hận là không tài nào sync được.
Cuối cùng up lại 6.1 chạy phà phà, hix...
Cảm ơn các mod nhiều! Hy vọng bản chính thức của MS sẽ ngon hơn.

pttunghp

Sau 2 ngày test có một số nhận xét sau:

1. Hơi chậm, có thể do prophet chỉ đáp ứng cấu hình tối thiểu cho phiên bản này chăng?
2. Không có recent used programs, điều này hơi bất tiện vì mỗi khi cần lại phải vào trong start menu tìm trong 1 đống các phần mềm đã cài.
3. Di chuyển giữa các today plugins chưa được mượt lắm nếu dùng tay vuốt, dùng phím cuộn thì ok.
4. Không hiển thị được các today plugins cài thêm. :D hơi chuối vì em kết cái today của lịch phù đổng với resco contact manager mà không hiển thị ra được.
Về căn bản không thấy khác gì so với 6.1 kể cả trình xem ảnh, windows media, sms, ..... có chăng là thay đổi 1 chút về giao diện today, và cái màng tổ ong :D << Có thể một lần nữa Microsoft gây thất vọng như đối với windows vista.

Mình cũng có cảm nhận như bác h2_VietHoang. Khởi động vào chậm, các ứng dụng cũng chạy chậm hơn. Mình cứ nghĩ WM6.5 hình ảnh phải đẹp hơn nhưng lại là điều ngược lại. Để kết cấu tổ ong sử dụng không được thuận tiện. Nhận cuộc gọi đến đôi khi rất khó khăn, Rõ ràng ấn nghe rồi mà chuông vẫn kêu.
Hiển thị today theo Titanium không được đẹp lắm và không thêm được các chức năng khác vào. Không tích hợp dự báo thời tiết.

Các thay đổi thực sự không hấp dẫn. Mong WM7 sẽ có bước tiến đột phá hơn. Như trên PC em thấy W7 chỉ là bản sửa lỗi cho Vista mà thôi.

Cũng lại quay về với WM6.1. Không biết bản WM6.1 mới của bác lamson còn bị lỗi download nữa không???

Quên mất. Có cái hấp dẫn ở bản WM6.5 này là kiểu mở khóa.

Last edited by a moderator:

ptd1971

Nếu thực sự nó tăng thì tốt quá, vì mọi người đang muốn có Big Storage mà:). Nhưng chắc bạn nhầm thôi. Bây giờ đang dùng bản 21015 nên không kiểm chứng được. Bạn xem lại

sorry bác Lamson!!!
Mình nhầm ghi là bộ nhớ lớn thực ra mình phát hiện ra là có 1 file tên là dbgtostorage...!!! nó cứ lớn dần nên trong bộ nhớ???
mỗi ngày nó sinh ra 1 file có cùng tên và chỉ khác nhau ngày thôi!!!
Nó chiếm khoảng 18.8M bộ nhớ.
nếu xóa nó có được ko?
và có cách nào làm nó ngùng chạy ko vì khi nó chạy gây tốn bộ nhớ trên ram và làm máy chạy chậm!!!
mong các bác cho ý kiến!!!??? Thank.