• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python 1.45 và megapymodule 2.01 (cập nhật trang 5)

Status
Không mở trả lời sau này.

taotoine68

Không cài được vậy nó có báo lỗi gì không bạn ?

Cám ơn bạn đã quan tâm, tình hình là mình wên tắt cái kiểm tra chứng chỉ nên nó ko install đc, bây h thì ok rồi...ah cho mình hỏi mấy cái pm ứng dụng chạy trên nền python tìm ở chỗ nào vậy.
Còn chuyện nữa, sr bạn giot_tinh_cay_đắng nha, mình rất muốn thank bạn nhưng hiện tại mình đang onl trên didong hem biết làm cách nào để có thể thank bạn, biết thì chỉ nha

Chỉnh sửa cuối:

nhocpro

Cái megapy đó ai cũng than phiền việc cài báo lỗi update error vậy mà em post bài chỉ dẫn thì có người nói cần phải xóa pó tay lun :( .
AE cài cai megapy tới cái đoạn mà nó hiện lên một cái list có dấu tick ở trước thì tìm trong đấy cái nào mình có rồi thì bỏ đi.
Còn để cài megapy mới thì gỡ hoàn toàn bản cũ đi mới cài đc mà khi cài cũng phải chú ý tới cái đoạn mà nó hiện lên một cái list có dấu tick ở trước thì tìm trong đấy cái nào mình có rồi thì bỏ đi.

Zenki

Super V.I.P
Cám ơn bạn đã quan tâm, tình hình là mình wên tắt cái kiểm tra chứng chỉ nên nó ko install đc, bây h thì ok rồi...ah cho mình hỏi mấy cái pm ứng dụng chạy trên nền python tìm ở chỗ nào vậy.
Còn chuyện nữa, sr bạn giot_tinh_cay_đắng nha, mình rất muốn thank bạn nhưng hiện tại mình đang onl trên didong hem biết làm cách nào để có thể thank bạn, biết thì chỉ nha
Ứng dụng chạy trên nền Python thì trên diễn đàn có đấy bạn nhưng. Nó được nằm chung trong các Topic tổng hợp phần mềm chứ không có tách riêng ra 1 topic dành riêng cho Python, bạn chịu khó tìm kiếm trên diễn đàn nhé ;)

ntpminh_82

e thử rồi .. nhưng vẫn ko dc ... thôi bó tay .. đành chia tay với thằng python vậy ^^

Lỗi này là do các phần cài có trong Megapack chưa được uninstall hoàn toàn khỏi máy (hoặc phiên bản trước chưa được uninstall). Bạn thử check xem trong máy còn Accelerometer hay cái gì đó tương tự không...

Mong rằng có ích cho bạn!

cuongfpt

Sao chứ mình cài vẫn ok mà!Không lỗi gì cả!Mình xóa bản củ hết rồi cài lại là ok!Có điều là cài xong nó không hiện icon Python trên máy mà nó chạy ẩn các bạn có như vậy không?

MinhThang

Manager
Sao chứ mình cài vẫn ok mà!Không lỗi gì cả!Mình xóa bản củ hết rồi cài lại là ok!Có điều là cài xong nó không hiện icon Python trên máy mà nó chạy ẩn các bạn có như vậy không?

Chỉ có 1.42 mới hiện Icon thôi, còn là nó ẩn hết, ai cũng vậy à, miễn là nó hoàn thành nhiệm vụ :D

bloodboyvd

Bạn nào có MegaPyModulePack bản cũ không?share cho mình với.mình cài bản v2.01 không dc :|

Kojiro

Super V.I.P
Cái megapy đó ai cũng than phiền việc cài báo lỗi update error vậy mà em post bài chỉ dẫn thì có người nói cần phải xóa pó tay lun :( .
AE cài cai megapy tới cái đoạn mà nó hiện lên một cái list có dấu tick ở trước thì tìm trong đấy cái nào mình có rồi thì bỏ đi.
Còn để cài megapy mới thì gỡ hoàn toàn bản cũ đi mới cài đc mà khi cài cũng phải chú ý tới cái đoạn mà nó hiện lên một cái list có dấu tick ở trước thì tìm trong đấy cái nào mình có rồi thì bỏ đi.

Cài python àv mega bản trong chủ đề này thì không có cái list để mà chọn đâu, test trên N95.

Mega update error, đó là lỗi :D KJR bó tay :)

trước khi cài bật hack phone lên là cài được. Test trên N95
Còn muốn xóa mega... thì mình dùng sisware để bung rồi bật hack lên lần theo mà xóa.
XOng rồi cài cái mới vào xong!

Hình như vấn đề này đã bàn rồi mà anh Lâm:-?? cái megapy này không có gì khác ở những file con nhưng nó không có list lựa chọn thui, chỉ cần cài bản 1.51 không bị thì bản này cũng không bị, còn vấn đề cài 1.51 sao để ko bị update error thì có topic giải quyết xong rồi mà anh:)

Cài python àv mega bản trong chủ đề này thì không có cái list để mà chọn đâu, test trên N95.

Em sợ cái megapy này không tương thích với cái 1.44, đang vi vu ở HP mới lại sắp thi HK nên cũng chả có thời gian mà test:(

flywithme

thấy nhiều người cài đặt megaPyModulePack thì nó báo lỗi update error, mình cũng từng đau đầu về vấn đề này rồi, và dùng SISWare thì đã giải quyết được và đã chạy được những ứng dụng đòi hỏi megaPyModulePack. Mọi người thử cách này xem sao.
Đầu tiên download SISWare 4.7 tại đây
cài đặt và chạy SISWare lên.
Chọn File\Open Sessions chọn file MegaPyModulePack.v2.01.sis
Chọn tiếp Tools\Extract sis file\Extract all files F8
Lúc này MegaPyModulePack.v2.01.sis sẽ được bung ra theo đường dẫn C:\Program Files\CequenzeTech\SISWare4.7\bin\MegaPyModulePack.v2.01
Bạn chỉ việc vào đường dẫn đó và copy các file trong các thư mục vào các thư mục tương ứng trong ổ C(bộ nhớ của máy điện thoại). Nhớ chỉ copy file có trong các thư mục, còn nếu thư mục nào chưa có trong bộ nhớ máy thì cứ việc copy thẳng luôn cũng được. Và trước khi copy thì nhớ chọn capsoff.

Kojiro

Super V.I.P
Cách đơn giản hơn, test trên N95. Gỡ hết liên quan python trên máy, cài megamodule đầu tiên, mấy cái kia cài sau là ok ngay.

xiaohuang

Cách đơn giản hơn, test trên N95. Gỡ hết liên quan python trên máy, cài megamodule đầu tiên, mấy cái kia cài sau là ok ngay.

Mình dùng N73ME, đã cài xong bộ 3 cái này mà không mắc 1 lỗi nào. Có lẽ vì máy mình chưa từng cài Python nên không bị xung đột.

Posted via Mobile Device

0903626599

Đây là nền tảng cho một số phần mềm, phiên bản tiếp theo của python 1.44 và megapy 1.52:) Hiện nay rất nhiều ứng dụng chạy trên nền tảng phần mềm này nên các bạn nên cài và nhớ là cài vào bộ nhớ máy:)

mình dùng N73 cũng cài bản update python vào bộ nhớ máy rồi nhưng mà icon chạy ẩn.có cách nào để bít mình cài thành công rồi không.sao mình cài ứng dụng pyrestart nó ko chạy.mình cài nó chung với bản cũ.remove sau đó mới cài bản python mới nó ko chạy luôn

Kojiro

Super V.I.P
mình dùng N73 cũng cài bản update python vào bộ nhớ máy rồi nhưng mà icon chạy ẩn.có cách nào để bít mình cài thành công rồi không.sao mình cài ứng dụng pyrestart nó ko chạy.mình cài nó chung với bản cũ.remove sau đó mới cài bản python mới nó ko chạy luôn

Bạn cần cài thêm Python Scriptshell nhé! Các Pm chạy trên python đều nên cài vào máy.

Status
Không mở trả lời sau này.