• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[QT]HtcWeather by ngoanrazor

ngoanrazor

Well-Known Member
phát triển bởi ngoanrazor
Yêu cầu:
-OS: s60v5, Sym^3 ( mình chưa test nhưng có thể hoạt động vì viết bằng QT mà, bạn nào có máy sym^3 thì test dùm nha)
-Máy đã cài QT 4.7.3

phần mềm lấy dữ liệu thời tiết từ server google nên khá chính xác
Hạn chế:
-pm không thể auto start
-pm không tự động update thời tiết ( cái này mình không làm vì bản chất của QT là framework nên chạy rất hao ram, nếu chạy ngầm nữa => rất hao pin, nên bn chiệu khó update bằng tay bằng cách touch và đồg hồ htc)

Lưu ý:
P/s: do mình phát triển pm này dựa vào thời tiết đặc trưng nơi khu vực mình sống nên có thể pm sẽ bị thiếu dữ liệu nhận dạng thời tiết ở khu vực của bạn, cho nên nếu khi bạn cập nhật thời tiết mà đồng hồ htc mất tiêu không chạy nữa thì bạn hãy vào thư mục [c:\] copy file log.txt và post lên diễn đàn hoặc gửi mail cho mình để mình fix lỗi, và hoàn thiện pm hơn :)

Link down http://www.4shared.com/file/RI1RJPQo/htcweather.html

Patch vá lỗi khi thành phố của bn ko đc hỗ trợ sẽ ko bị crash www.4shared.com/file/HnHMCj4m/HtcWeather_Patch_unsigned.html

anh ngoanrazor ơi, đính cái lưu ý này lên cho mọi ngươì đi

mấy bạn lưu ý nè, xóa font router, về font mặc định trớc khi cài để ko lỗi font. Cài xong ra Hs thấy thành phố Trung Quốc thì bấm vào đồ g hồ 2 lần để update, vậy là xong, sẽ có thời tiết Việt Nam

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Póc tem. Để em thử đầu tiên, chờ cái này lâu quá rồi :))
Gõ vào đồng hồ 2 cái là update thời tiết, còn cái 0~0° nó có ý nghĩa gì vậy ạk?

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

Vip Pro quá :ar! :))=)) khi nào rảnh bảo giùm mềnh cách viết soft với ;;)
phải chi có chọt đc trăm nhát thanks cũng làm đủ thì thôi :))=))

ngoanrazor

Well-Known Member

nhiet do cao nhat - thap nhat nhung data minh lay tu google ko co cai do nen minh de trong ra thanh 0~0 :)

Vip Pro quá khi nào rảnh bảo giùm mềnh cách viết soft với
phải chi có chọt đc trăm nhát thanks cũng làm đủ thì thôi

ok :)

socloc20

Mình thử trên X7 sao mất cái phần nhiệt độ nhỉ, chỉ còn đồng hồ và ông mặt trời ????

socloc20

Sửa được cái này thì nhìn pro quá nhỉ :D

JohnyNguyen

nhìn thấy chữ QT là nản rồi, chả cài dc

:ar! Chả cần biết đẹp xấu,QT hay python,e cứ thấy tự viết đc soft là rất đáng hoan nghênh rồi :))=)) Bọn tây nó thấy cũng phải nể dân Việt ta ấy chứ :D=D>=D>=))=))

ngoanrazor

Well-Known Member
:ar! Chả cần biết đẹp xấu,QT hay python,e cứ thấy tự viết đc soft là rất đáng hoan nghênh rồi :))=)) Bọn tây nó thấy cũng phải nể dân Việt ta ấy chứ :D=D>=D>=))=))

tây cũng như ta thôi, chỉ khác là họ có điều kiện thuận lợi về ngôn ngữ :)

socloc20

Hix, cài trên X7 thì mất nhiệt độ, cài trên 5233 vào cài đặt toàn là chữ C, không thấy tiếng việt ????

o0oshadyo0o

Bạn ơi sao mình cài trên 5230 nó chỉ hiện Thành phố của Trung Quốc, ko có hiện TPHCM, phần cài đặt cũng toàn tiếng trung không à ? Mình chạy Sym^2

ngoanrazor

Well-Known Member
bn có xài pm đổi font ko? Vì qt xung đột với pm này gây ra lỗi font chữ

boy_online01

Bạn ơi sao mình cài trên 5230 nó chỉ hiện Thành phố của Trung Quốc, ko có hiện TPHCM, phần cài đặt cũng toàn tiếng trung không à ? Mình chạy Sym^2

Bạn thử thoát ra vào lại vài lần xem, lúc đầu mình cài cũng bị thế, sau lại đc.
P/S: sym^2 là mấy con đt nội địa của Nhật ấy. Nokia chỉ có sym^1 vs sym^3 thôi, mình đọc ở wiki thấy thế.

haianhdt

Bạn ơi.Mình cài đặt nó ghi là lỗi cật nhập mặc dù mình đã cài QT.Máy đang chạy FW của duythanh.Help minh với.Thanks

ngoanrazor

Well-Known Member
Bạn ơi.Mình cài đặt nó ghi là lỗi cật nhập mặc dù mình đã cài QT.Máy đang chạy FW của duythanh.Help minh với.Thanks

Bn có cài mjweather ko? nếu có thì gỡ ra và kài em này vào

kaikool

bạn này pr0 qas ha :d +1 nhá
P/s: Viết app giỏi vậy khi nào viết bộ gõ telex cho sym đi bạn ^^