• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[QT]HtcWeather by ngoanrazor

ghost85

Rất đẹp, hiệu ứng flip chuyển giờ cũng rất đẹp, mình ở Cao Bằng, thêm vùng báo vẫn chính xác, thank bạn nhiều.=D> :)) \-/
----------------------------------------------
Bạn có thể sửa lại để khi mình chọc vào cho nó Update thì đồng hồ vẫn giữ nguyên, chỉ mất phần thời tiết không? Như vậy thì sẽ đẹp hơn ;;)

Chỉnh sửa cuối:

ngoanrazor

Well-Known Member
chẳng nhẽ mình lại ko biết, nhưng tick vào dấu hiển thị khi khoá nhưng khi máy tự khoá phím ko hiển thị: >>>

Bn phải update thời tiết thì setting mới có hiệu lực hoăc tắt bật đồg hồ cũng đc

ngoanrazor

Well-Known Member
nếu bn nào thấy chữ ho chi minh wá nhỏ thì vào cài đặt add thêm thành phố là ho chi minh (viết chữ thườg toàn bộ) sau đó lưu lại và update thời tiết sẽ thấy thay đổi

NTiolanDatluu

Bn phải update thời tiết thì setting mới có hiệu lực hoăc tắt bật đồg hồ cũng đc

Mình đã update rồi mà,mình tick vào hiển thị khi khoá mà sao khi nó tự khoá ko hiển thị như hình bạn up nhỉ!
mình add thêm tp. Thanh Hoá update nó ko hiển thị luôn!

Note: thank riêng bác ngoanzaro cái, pm hay lắm!

boy_online01

Em thấy cái đồng hồ mini hơi xấu vì nó chỉ hiện mặt trời với thời tiết thôi, nền ko trong suốt. Còn cái đồng hồ HTC mà có nhiều màu như bản trc thì tuyệt!!!

socloc20

Bro dùng lời cao ý thâm quá, tại hạ quả tình ko hiểu;;)
thì bạn muốn sử dụng font khác thì phải nhớ kĩ mấy cái phần tinh chỉnh trong pm, chứ nếu dùng font khác gây lỗi font pm mà bạn ko nhớ thì sao chỉnh trong pm được :D. Mình xài font cartoon vào pm này thấy toàn mấy chữ C với W :D

ngoanrazor

Well-Known Member
Em thấy cái đồng hồ mini hơi xấu vì nó chỉ hiện mặt trời với thời tiết thôi, nền ko trong suốt. Còn cái đồng hồ HTC mà có nhiều màu như bản trc thì tuyệt!!!

Nhiều màu mình thấy ít dùng mình nên ko thêm chức năng đó vào. Thực chất bản gốc này có rất nhiều kiểu nhưng mình chỉ chọn những kiểu đẹp thôi.
Mình đã update rồi mà,mình tick vào hiển thị khi khoá mà sao khi nó tự khoá ko hiển thị như hình bạn up nhỉ!
mình add thêm tp. Thanh Hoá update nó ko hiển thị luôn!

bn nhằm rồi hiển thị khi khoá là màn hình ko đc active ( cảm ứng ko hoạt độg), khi bn xài ndesk khi bn bấm nút đỏ, xanh, trắng thì màn hình sẽ active => htc sẽ ko hiển thị, nếu bn muốn hiển thị đh htc khj xài ndesk thì bn bấm nút camera

v2honline

Thời này là thời của QT, có ai có ý tưởng muốn thay thế các ứng dụng có sẵn của máy thành trên nền QT hết ko?

NTiolanDatluu

Nhiều màu mình thấy ít dùng mình nên ko thêm chức năng đó vào. Thực chất bản gốc này có rất nhiều kiểu nhưng mình chỉ chọn những kiểu đẹp thôi.

bn nhằm rồi hiển thị khi khoá là màn hình ko đc active ( cảm ứng ko hoạt độg), khi bn xài ndesk khi bn bấm nút đỏ, xanh, trắng thì màn hình sẽ active => htc sẽ ko hiển thị, nếu bn muốn hiển thị đh htc khj xài ndesk thì bn bấm nút camera

mình ko dùng pm khoá phím nào cả, mình xài CFW mà, mình đã tick rồi mà khi khoá phím ko hiện lên! ah bạn fix dùm mình lỗi tp.thanh hoá đc ko? chọn TH rồi update nó mất tiêu luôn! ( mình gửi file log vào inbox bạn nhé )! thank :)

ngoanrazor

Well-Known Member

mình ko dùng pm khoá phím nào cả, mình xài CFW mà, mình đã tick rồi mà khi khoá phím ko hiện lên! ah bạn fix dùm mình lỗi tp.thanh hoá đc ko? chọn TH rồi update nó mất tiêu luôn! ( mình gửi file log vào inbox bạn nhé )! thank :)

Mình xem wa log rồi,Kái này là do nơi bn ở ko đc google hỗ trợ nên ko có dữ liệu nên pm thoát. Nếu bn muốn chạy pm lại thì vào ổ c\data\mjweathe2\wcache\ xoá file 46.che và chọn lại tp khác :)

Chỉnh sửa cuối:

NTiolanDatluu

Mình xem wa log rồi,Kái này là do nơi bn ở ko đc google hỗ trợ nên ko có dữ liệu nên pm thoát. Nếu bn muốn chạy pm lại thì vào ổ c\data\mjweathe2\wcache\ xoá file 46.che và chọn lại tp khác :)

thank bạn nhé, bạn đưa luôn cái hướng dẫn này lên #1, nhiều bạn add ko hiển thị ko biết làm ntn! :D