• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QUARTZ WM6.5 (PV) ROM V03 (Core 21916) ★ SENSE 2.18 (Update 25/10)

ngoctuyen

à bạn có bản Rom WM6.5 v1.32.CO2.V01 của bácQuang không cho mình với, hôm nọ lỡ tay delete mấy bây giờ tìm lại để Up Rom nhưng không tìm thấy bạn có thì cho mình với nhé

thanhtu_lcvn

Máy bạn đã HSPL chưa vậy? Nếu chưa thì HSPL rồi hay úp nhé...

e đã cố chạy cái đó nhưng cái đó cũng lỗi luôn.e đâ làm theo hd dẫn là để đồng bộ rồi nhưng khi click vào Quartz_HSPLWrapper_v1 thì chỉ báo lỗi và chỉ ấn được ok rồi out. bó tay rồi e đã chạy lại rom ship rồi để up mà cũng ko được nóng ruột quá.bác giúp e nha.thank kiu báo nhiều

đặc biêt.o man hinh 3 mau no bao la
qua0
spl-0.47.0000
microP-6 bác ạ.
e thấy mã của e hơi lạ

e đã cố chạy cái đó nhưng cái đó cũng lỗi luôn.e đâ làm theo hd dẫn là để đồng bộ rồi nhưng khi click vào Quartz_HSPLWrapper_v1 thì chỉ báo lỗi và chỉ ấn được ok rồi out. bó tay rồi e đã chạy lại rom ship rồi để up mà cũng ko được nóng ruột quá.bác giúp e nha.thank kiu báo nhiều

đặc biêt.o man hinh 3 mau no bao la
qua0
spl-0.47.0000
microP-6 bác ạ.
e thấy mã của e hơi lạ
Bạn hãy HardReset lại máy sau đó thực hiện lại (nên dùng Win XP nhé), nếu vẫn báo lỗi thì bạn có thể thực hiện theo cách 2 nhé..

Cũng có thể thực hiện cách khác như sau:
- Tải Quar-SSPL-Manual.exe, copy vào máy và nhấn chạy.
- Sau ít giây máy sẽ chuyển về màn hình 3 màu như hình trong mục 3 trên.
- Cho máy kết nối với PC và chạy Quartz_HSPLWrapper.exe và tiến hành như Up ROM bình thường.
Cũng sẽ cho kết quả tương tự.

thanhtu_lcvn

bác ơi vẫn bó tay bác ạ.e đã chạy Quar-SSPL-Manual.exe, rồi nhưng khi cắm cáp thì nó nhất định ko hiện chữ USB phía bên dưới làm thế nào nữa ạ.e đã thử nhiều đây cáp rồi

bác ơi vẫn bó tay bác ạ.e đã chạy Quar-SSPL-Manual.exe, rồi nhưng khi cắm cáp thì nó nhất định ko hiện chữ USB phía bên dưới làm thế nào nữa ạ.e đã thử nhiều đây cáp rồi
Bạn đổi cổng USB và khởi động lại máy tính rồi thực hiện lại nhé.

actnumetal1986

có bác nào có thể up lại cho em bản rom này ko với ,em ko down được ,mà pm và rom của máy này thật hiếm

ngoctuyen

Bác Quang ơi link rom die mất rồi cho em xin lại bản ROM này được không ạ

ngoctuyen

vẫn chưa anh ạ vì thời gian và hiểu biết không cho phép nên em vẫn chưa thể tự làm ROM được ạ, hôm rồi bị hư cái ÚB nên mất bản WM6.5 v1.32.CO2.V03 - Quartz nên giờ phải xin lại anh ạ

ngoctuyen

Hôm nay xin chào em MAX4G , chiều nay khai tử em này rồi chuyển sang em HD1 , lần sau dùng máy sẽ không dùng hàng độc và hiếm như em này nữa :D