• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIANT COLECTION THEME FOR EVO 3D GSM SENSE 3.0 Update 30/11/2011

ancola66

Super V.I.P
RADIANT COLECTION THEME FOR EVO 3D GSM SENSE 3.0
v2.1
update 30/11/2011

* Cập nhật White Theme (Ở bài 3)
* Fix lỗi Calendar Widget
* Fix lỗi Gird Photo Widget
* Fix lỗi Weather trên Lockscreen
* Fix lỗi Clock Widget trên Lockscreen
* Hiện thị đầy đủ các icon đồng bộ khi nhấn phím Menu ( Rosie.apk)
* Chỉnh sủa một số đồ họa..................

Đây là một trong một Seri Theme cho EVO 3D (Red, Blue, White...) của tác giả eg1122 trên XDA. Nhưng nguyên bản của nó là cho EVO 3D CDMA và không cài đặt được trên EVO 3D GSM.
Tôi đã chuyển đổi để cài đặt được trên EVO 3D GSM.

BÀI 1 RED THEME

BÀI 2 BLUE THEME

BÀI 3 WHITE THEME

Các bạn có thể tham khảo Chủ đề gốc của eg1122 trên XDA tại ĐÂY

Theme trên không tích hợp sẵn hình nền như ảnh minh hoạ (Vì mỗi người một ý thích). Các bạn có thể vào ĐÂY để chọn hình nền mầu Đỏ theo ý thích của mình

Các bạn tải về, chép vào thẻ nhớ và install zip from SD ( Như là up rom vậy )

Chỉnh sửa cuối:

lebinh__hung

có dạng file apk cài trực tiếp ko bác Ân

đang dùng theme đỏ đen theo phong cách mới của HTC, thấy cái theme này phê quá

ancola66

Super V.I.P
có dạng file apk cài trực tiếp ko bác Ân

đang dùng theme đỏ đen theo phong cách mới của HTC, thấy cái theme này phê quá
Theme này bao gồm giao diện cho Sense và đa số các app có giao diện >>> Theme nó ở trong từng app >>> Không có apk nào tổng hợp được như thế cả >>> Phải cài bằng file *.zip thui:p

kimazure

hehe,ko biết nói thế nào để cám ơn bác Ancola đây...gu đỏ đen...đúng sở thích cụa cháu:D
Cháu thấy bên XDA còn nhiều theme đẹp lắm mà toàn cho CDMA...bác có thời gian thì hô biến nó thành GSM cho anh em xài với ạ:D....thanks bác nhiều nhiều:)

kimazure

Hướng dẫn chi tiết với nhé bác Ân, vì mình chưa khi nào up rom cả.
Thks[/QUOTE
Chưa bao h úp rom thì bạn nên tìm trong diễn đàn này mấy topic hướng dẫn cụ thể đã nhé!

kimazure

Cháu cài vào nó lỗi cái widget Photo Grid và hình nền lock sreen chọn weather thì nó trắng màn hình bác ơi:((

ancola66

Super V.I.P
Cháu cài vào nó lỗi cái widget Photo Grid và hình nền lock sreen chọn weather thì nó trắng màn hình bác ơi:((
Đúng là có lỗi Photo widget và Weather ở màn hình khóa. Sẽ chỉnh lý và bổ xung:p

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

Dùng LeeDroid hoặc rom khác bất kỳ vẫn flash vô bình thường phải không bác ân !? :mad:)
_ Mà LeeDroid cũng lỗi mấy cái widget photo chờ mãi chưa thấy fix :ar!

ancola66

Super V.I.P
Vâng,chờ bác vậy:D:p

Theme này trên CDMA cũng còn một số lỗi, tác giả đang fix cho CDMA >>> Mà mình chuyển được nó sang GSM thì còn khó khăn hơn nhiều:(

Dùng LeeDroid hoặc rom khác bất kỳ vẫn flash vô bình thường phải không bác ân !? :mad:)
_ Mà LeeDroid cũng lỗi mấy cái widget photo chờ mãi chưa thấy fix :ar!

He he he thì ra vậy, theme này mình phải dùng một số cơ sở dữ liệu cơ bản của theme (file m10)của Lee :p. Bởi vì file m10 trong gói ứng dụng fusion.apk của một số rom mới thì Tool để decoder chưa hỗ trợ kiểu file 14 :(

kimazure

Thế dùng LeeDroid hoặc Sense 3.5 của Bliss thì flash vào bt hả bác ÂN :mad:)
Test thử trên 3 rom Vitouus Shooter 1.04,Ledroid 2.0 và Hight Rom 3D đều Ok,chỉ lỗi Photo widget grid và weather ở màn hình khoá thôi!kệ cha nó:)) chơi tới:))

ancola66

Super V.I.P
Thế dùng LeeDroid hoặc Sense 3.5 của Bliss thì flash vào bt hả bác ÂN :mad:)
Sense 3.5 thì mình chưa thử. Còn các bản sense 3.0 thì cài bình thường.

Test thử trên 3 rom Vitouus Shooter 1.04,Ledroid 2.0 và Hight Rom 3D đều Ok,chỉ lỗi Photo widget grid và weather ở màn hình khoá thôi!kệ cha nó:)) chơi tới:))
Như KimUyLong nói thì Rom của Lee bị lỗi mấy cái photo widget vậy để mình thử tải bản rom khác, lấy file fuction.apk làm lại xem sao:-?. Vấn đề là file fusion.apk đó phải là kiểu file khác type 14 thì mới được.:(

KimUyLong

Có 2 project port MiuI với CM7 qua cho E3D. Hồi hợp quá ~X(.
_Ước gì cũng có MiuI cho con Flyer hoặc Dell 5 để mua dùng cứ không cần phải dùng MiuI trên Tab 7 :mad:)

ancola66

Super V.I.P
Update v1.1 :
*Đồng bộ Task manager, System UI
*Đồng bộ hiển thị Pin , Wifi
*Đồng bộ Keyboard