• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO HTC TOUCH (ELF&ELFin)

ngochuan1710

các bác ơi,sao em tải phiên bản radio cho touch II,mà up rom tới 79% nó lại báo
error 270,sau đó nó bắt buộc exit,em làm mấy lần mà vẫn không up rom được.các bác có cách nào chỉ em với!!!!

PhamHien

error 270,sau đó nó bắt buộc exit,em làm mấy lần mà vẫn không up rom được.các bác có cách nào chỉ em với!!!!

Bạn khởi động lại PC, xem lại kết nối(chờ Sync hoàn chỉnh) hoặc tốt nhất đưa về bootloader và up lại Radio nhé

tungvu1987

Bạn xem lại đã unlock chưa ? Các thông số IPL và SPL phải tương ứng mới up được rom và radio

PhamHien

Có bạn nào còn lưu giữ bản Radio ELF 3.12.90 không nhỉ? Nếu có làm ơn cho mình nhé!

viva5941

link tải Radio 03.12.90 đòi User name và passwosd:-/
có bác nào biết chỉ cho em với.em dowl mãi mà ko được:-??
THANK:D

viva5941

hix pác PhamHien ơi!!!pác bảo upa lại mà sao lâu wé.máy em toi mấy hôm rùi :(.Thanks pác trước nha=D>

PhamHien

hix pác PhamHien ơi!!!pác bảo upa lại mà sao lâu wé.máy em toi mấy hôm rùi :(.Thanks pác trước nha=D>

Mình đã up lại link ở trang đầu tiên lâu rồi mà! Bạn quay lại trang đầu tải nhé!

viva5941

em tải về giải nén ra chỉ có mỗi file RUU_Signed.nbh thôi.bác xem lại xem tnao giúp em nhé

PhamHien

Bạn chỉ việc cho file đó vào thư mục ROM nào đó và tiến hành up như up ROM thôi. Quá trình chỉ khoảng 15 giây là xong!
Nếu chưa có sẵn thư mục đó thì tải về file đính kèm sau đây! Sau đó bạn copy file Radio.nbh vào thư mục RUU và chạy nhé

(Đang kẹp file) hic, không kẹp được lên!

Chỉnh sửa cuối:

dungbuon

mình dùng htc elf.sóng cứ searching hoài.mình đã up rom lên wb 6.5 và radio bản 03.12.90.nhưng vẫn searchinh thương xuyên ?ko biết có nên up bản 03.21.90 ko?mong đươc giúp đỡ .thanks

PhamHien

up Radio là phần điều hành về sóng điện thoại, nâng cấp nó để chất lượng thoại tốt hơn bạn à

ShanLin

cho mình hỏi bản radio nào ổn định nhất vậy? mới up bản radio 3.39, sóng jật quá! ko gửi sms đc, ko gọi đc luôn!

vừa up lại 3.12 xong! bình thường trở lại! sóng ko jật 1 mắc nào hết.....version cao hơn mà kì vậy ta??

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi bản radio nào ổn định nhất vậy? mới up bản radio 3.39, sóng jật quá! ko gửi sms đc, ko gọi đc luôn!

vừa up lại 3.12 xong! bình thường trở lại! sóng ko jật 1 mắc nào hết.....version cao hơn mà kì vậy ta??
Radio version cao hơn chưa chắc đã tốt hơn đâu bạn ạ, một phần phụ thuộc vào nơi bạn đang sống, một phần phụ thuộc vào bản rom bạn đang dùng... Bạn thấy cái nào ổn định thì xài thôi...