• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO HTC TyTNII (Kaiser) - CÁC PHIÊN BẢN

AnhPheCT

Em đang xài win6.0 up cai radio 1.64.08.21 vô có được ko bác Quang ơi, với cho em hỏi nâng cấp lên máy chạy nhanh hơn ko hĩ máy em bi đơ hoài à

WM 6.0 xài cái Radio đó được rồi!! Nếu Up lên WM 6.1 hay WM 6.5 thì hãy Up Radio khác! Nếu Up Rom nhớ HSPL nhé!!

NhatToai

Super V.I.P
Em đang xài win6.0 up cai radio 1.64.08.21 vô có được ko bác Quang ơi, với cho em hỏi nâng cấp lên máy chạy nhanh hơn ko hĩ máy em bi đơ hoài à
Trước tiên máy bạn phải unlockCID hoặc HardSPL thì mới thực hiện được.
Cả ROM và radio mà bạn đề cập đều đã quá cũ rồi,hãy tìm hiểu qua các topic trong khu vực này rồi up lên 6.1 hoặc 6.5 mà xài,máy sẽ chạy khá nhanh chứ không như 6.0 đâu bạn.

aqua125

Có radio nào tương thích với 3G của vina không vậy? Em cũng ko hiểu sao máy em chả nhận được sóng 3G của vina nữa.

AnhPheCT

Có radio nào tương thích với 3G của vina không vậy? Em cũng ko hiểu sao máy em chả nhận được sóng 3G của vina nữa.

Radio nào mà ko sử dụng 3G được! Quan trọng là Bạn đăng ký 3G chưa? và kích hoạt, và cấu hình mạng 3G cho Máy Bạn chưa thôi. Bạn cũng nên tìm bản Rom có hổ trợ 3G, nếu muốn gọi VideoCall thì tìm Dialer có hổ trợ videocall cài vào nửa nhé!!

aqua125

Em đang xài Tilt. Up đủ thứ rom mà chẳng nhận được sóng 3G. Sim em đăng ký 3G rồi. Bác đang xài rom và radio nào thì cho em xin link tải về up thử coi có nhận được ko? Thanks bác nhiều

NBLam

Em đang xài Tilt. Up đủ thứ rom mà chẳng nhận được sóng 3G. Sim em đăng ký 3G rồi. Bác đang xài rom và radio nào thì cho em xin link tải về up thử coi có nhận được ko? Thanks bác nhiều

Mình đang dùng ROM của JJBlaster trên xda-developer.com và 3G rất tốt
Đây là ROM mới nhất mình đang dùng
http://www.multiupload.com/Y3S2Y5619T

Chi tiết về ROM có thể xem ở đây (tiếng Anh nhé) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=607690

Mình đang dùng Radio 1.71.09.01, có thể download ở đây:
http://f1ip.net/plug.php?e=index&f=./Downloads/KaiserFiles/Radios

aqua125

Em thử đủ thứ ROM và Radio rồi mà sao ko bắt được sóng 3G của Vina. Chán thiệt. Em đang ở Bến Tre. Có ai biết thì giúp em với! Thanks trước các bác!

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
Em thử đủ thứ ROM và Radio rồi mà sao ko bắt được sóng 3G của Vina. Chán thiệt. Em đang ở Bến Tre. Có ai biết thì giúp em với! Thanks trước các bác!

Do mạng Vina tại nơi bạn có vấn đề thôi,không phải do ROM hay Radio.

antibush123456

Bạn đã "ép" nó dùng sóng 3G chưa? Mình dùng 3G Vina rất tốt. (Setting -> personal -> Phone -> Band -> UMTS 2100, hoặc có thể đường dẫn khác tùy rom)

ban rom nào là on nhat vay cac ban ?

bản room ship 6.1 là ổn nhất.sau 2 tháng lăn lộn cài thử đủ mọi room,mình đã rút ra được=)) nếu muốn đẹp hơn thì cài thêm giao diện,chạy rất mượt mà....cảm nhận của riêng mình thui...

Nguyenson318

Bồ này nói đúng. Nhưng mà ROM 6.5 trông Pro hơn hẳn! Mình cũng đang lọ mọ xem có bản 6.5 vừa nhẹ vừa mượt mà chưa thấy bản nào cả!!!

aqua125

Bạn đã "ép" nó dùng sóng 3G chưa? Mình dùng 3G Vina rất tốt. (Setting -> personal -> Phone -> Band -> UMTS 2100, hoặc có thể đường dẫn khác tùy rom)
Em biết vụ này chứ. Vô 3G của mobi, viettel thì lại được. Chỉ có 3G của Vina ko biết tại sao luôn, mặc dù có thử ở Sài Gòn cũng vậy.

NhatToai

Super V.I.P
Cập nhật link download từ MediaFire cho tất cả các bản Radio WM6.0-WM6.1 của Kaiser

Chỉnh sửa cuối:

duythanh1204

không biết rom 6.5 nên dùng radio nào nhỉ các bác. hiện giờ e đang sử dụng rom 6.5 V31 của bác Quang, radio 1.65.24.36 nhưng không biết sao dạo này hay bị mất sóng lúc gọi điện thế không biết.