• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO V1.10.25.25 & V1.12.25.16

HuynhThanh

Không hiểu sao mình Up radio này sóng thấy kém hơn bản radio cũ. Toàn 2-3 vạch thôi, đã HR, đã Up bản rom v13 của bác Quang mà tình hình vẫn thế.

Có thể là lỗi do mạng thôi bạn à! Hai ba bữa sẽ trở lại bình thường thôi mà! Mình đang xài Radio 1.12 thấy sóng vẫn đầy đủ nếu không nói là có thể tốt hơn bản 1.10!

nhattakiem

Có thể là lỗi do mạng thôi bạn à! Hai ba bữa sẽ trở lại bình thường thôi mà! Mình đang xài Radio 1.12 thấy sóng vẫn đầy đủ nếu không nói là có thể tốt hơn bản 1.10!

Bạn ơi cho mình hỏi tý nhé:
Mình úp V13 và radio 1.12 nhưng khi mình up rom V9 mà mình không up radio 1.12 sao mà vẫn radio 1.12 (Nghĩa là khi up rom mà trước đó mình up radio bất kỳ bản nào thì nó vẫn giữ bản radio đó à bạn ):((

HuynhThanh

Bạn ơi cho mình hỏi tý nhé:
Mình úp V13 và radio 1.12 nhưng khi mình up rom V9 mà mình không up radio 1.12 sao mà vẫn radio 1.12 (Nghĩa là khi up rom mà trước đó mình up radio bất kỳ bản nào thì nó vẫn giữ bản radio đó à bạn ):((

Thì đúng là như dzậy mà bạn Radio và rom là 2 phần riêng biệt mà! Bạn muốn trở về radio cũ thì úp lại bản cũ thôi!:D

ghekua

Mệt các bác quá hahaha, một số chương trình diệt virus hay báo file CUSTOMRUU là virus và xóa nó đi. Khi úp rom hay radio, nên tắt các chương trình diệt virus đi, vì thứ nhất nó có thể gây hại đến quá trình flash, và thứ hai là nó có thể sẽ xóa các file quan trọng. Mình úp rom hay radio luôn úp trên laptop, tắt diệt virus và tất cả các chương trình có thể gây nguy hại đến quá trình úp rom. Cả con máy gần 1000$, nếu bỏ ra vài phút để đảm bảo quá trình úp rom suôn sẻ không bị gì xảy ra thì tại sao lại ko làm nhỉ :D

demax

Mình đưa lên file CustomRUU khác để thay thế file CustomRUU đính kèm trong topic này đã bị nhiễm virut.

BlackStoneCustomRUU.rar

Mệt các bác quá hahaha, một số chương trình diệt virus hay báo file CUSTOMRUU là virus và xóa nó đi. Khi úp rom hay radio, nên tắt các chương trình diệt virus đi, vì thứ nhất nó có thể gây hại đến quá trình flash, và thứ hai là nó có thể sẽ xóa các file quan trọng. Mình úp rom hay radio luôn úp trên laptop, tắt diệt virus và tất cả các chương trình có thể gây nguy hại đến quá trình úp rom. Cả con máy gần 1000$, nếu bỏ ra vài phút để đảm bảo quá trình úp rom suôn sẻ không bị gì xảy ra thì tại sao lại ko làm nhỉ :D

Có file CUSTOMRUU bị nhiễm virut, có file không bị nhiễm. File đính kèm trên topic thì bị chương trình virut xóa đi, file mình đính kèm đây thì không bị. Sao không dùng file khỏe mạnh không bệnh tật mà up, tại sao lại cứ phải tắt chương trình diệt virut đi nhỉ.:(

binhhdda

Sau một thời gian dung bản 1.12 thấy kết nối sóng có vẻ kém hơn! Có bác nào thấy thế không chia sẻ với! Đang định quay về bản 1.09 :(

HuynhThanh

Sau một thời gian dung bản 1.12 thấy kết nối sóng có vẻ kém hơn! Có bác nào thấy thế không chia sẻ với! Đang định quay về bản 1.09 :(

Bản 1.12 mình cảm thấy tốt hơn nhiều so với bản 1.10. Vì mình thường xuyên ở khu vực sóng yếu! Cuộc gọi thực hiện rất trong, không bị mất tiếng, vọng tiếng! Còn GPRS, wifi hoạt động cũng khá ổn! Có thể là do tình trạng mạng nơi bạn ở thôi! Một thời gian sẽ khắc phục thui!:D

saigon198

mình up không được, hiên lên bảng 0% rồi vậy luôn.giúp mình với!

HuynhThanh

mình up không được, hiên lên bảng 0% rồi vậy luôn.giúp mình với!

Bạn thử úp bằng thẻ nhớ xem sao nha! Đổi tên tập tin radio thành blacimg copy vào thẻ nhớ! Tắt máy! Đưa máy về boothloader volum down+power chờ đến hiển thị thông báo buôn ra! Úp xong! Hard Reset lại là ok! Chúc thành công!

sea76

Member
Mình cũng đọc hướng dẩn bên mấy trang khác. Nhưng cũng chưa dám làm nè! Chờ anh em ai làm được rồi, lên hướng dẫn kỷ lại 1 tí. Thanks!!!
Không biết bản Radio này có ngốn pin không ta!!!:D

Bước 1: Blackstore_CustomRUU và giải nén có một file CustomRUU v1.0
Bước 2 : Download HD_radio_1.12.25.16.rar và giải nén có một file chép file vừa giải nén này vào thư mục Blackstore_CustomRUU và giải nén có một file CustomRUU v1.0; chạy được chưa

saigon198

Bạn thử úp bằng thẻ nhớ xem sao nha! Đổi tên tập tin radio thành blacimg copy vào thẻ nhớ! Tắt máy! Đưa máy về boothloader volum down+power chờ đến hiển thị thông báo buôn ra! Úp xong! Hard Reset lại là ok! Chúc thành công!
Sao mình vân không lam được! giúp mình với!

HuynhThanh

Mình chưa uprom bạn à. Mà cho mình hỏi cóc ần HardSPL không vậy?

Như dzậy thì đúng rồi! Bạn phải chạy Hard SPL trước mới úp được rom và radio chứ! Cách chạy Hard SPL đã có topic giới thiệu rồi đó bạn! Bạn không chạy Hard SPL mà úp radio em nó không chết là may lắm rồi đó!:D