• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 với nhiều tùy biến.

hell_killer

các bác có thấy bản này chụp ở chế độ action bị lỗi ko, các cái khác của e ok hết.

buihieupda

đang dùng rom này [ROM] ER3BUS XL2.2 [GB 2.3.5][Sense 3.5][Runnymede 1.11.1113.1][24.12.2011]
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1357127
thấy nhanh mượt ram free nhiều hơn. không bị lỗi camera, và senso tiệm cận.

Chỉnh sửa cuối:

darkearl

2 cái nút mở application với phone ở dưới cùng thì chỉnh ở phần nào thế các bác :(

venusian

Moderator
2 cái nút mở application với phone ở dưới cùng thì chỉnh ở phần nào thế các bác :(

Bạn vào Settings / Rcmix3D Tweaks / Rosie option / Bliss rosie. Xong rồi khởi động lại máy.

darkearl

mò cả buổi chiều vẫn ko chỉnh được cái đồng hồ xuống phía dưới như venusian hình như bản theme 4.0 mới chỉnh được thì phải bản 4.05 nó cố định 4 shorcut với clock ở trên luôn rồi @@

thuvb

mò cả buổi chiều vẫn ko chỉnh được cái đồng hồ xuống phía dưới như venusian hình như bản theme 4.0 mới chỉnh được thì phải bản 4.05 nó cố định 4 shorcut với clock ở trên luôn rồi @@
Cái này thì vào widget chư. Chọn Shortcut and clock.

Kangtaplm

Sử dụng Recovery up như up Rom.
Ko cần full wipe đâu đấy
---->> Bạn hướng dẫn chi tiết hơn được không? Mình muốn up cái theme Blue Edition ấy mà. Thanks.

Kangtaplm

Mình đang dùng Room RCMix3D Runny .4.0. Mình muốn up cái theme Blue Edition_orkorolev. Hướng dẫn mình vs. Thanks

venusian

Moderator
Mình đang dùng Room RCMix3D Runny .4.0. Mình muốn up cái theme Blue Edition_orkorolev. Hướng dẫn mình vs. Thanks

Còn chi tiết gì hơn nữa bạn. Bạn tải cái Theme đó về. chép vào thẻ nhớ.
Vào Recovery up như đối với Rom thôi.
  • Chọn install zip from sdcard, nhấn Power
  • Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power
  • chọn file Theme bạn càn up nhấn Power.

Kangtaplm

Thanks. Ah Thế nếu mình muốn thay đổi theme thì chỉ việc cài đè lên à. Hay lại phải xoá hết đi, rùi up lại room sau đó up theme mới.

venusian

Moderator
Thanks. Ah Thế nếu mình muốn thay đổi theme thì chỉ việc cài đè lên à. Hay lại phải xoá hết đi, rùi up lại room sau đó up theme mới.

Nếu bạn muốn đổi Theme khác thì nên up lại Rom rồi mới Up theme để tránh tình trạng lẫn lỗn Theme cũ với Theme mới :D

jonhkaler

sếp ơi cho em xin lại link down được không, đợt này megaupload chết link cũng đi theo cả rồi T_T

mrtuaans

Anh em sài thấy sao cho ý kiến với, mình đang down.

này thì cho ý kiến này:
1. room ngon (tiếc là ko ăn đc :D)
2. mức độ ngốn pin thì cũng bt
3. như chu topic nói có hỗ trợ beataudio => nghe nhạc rất tuyệt
mình h chỉ dùng room này với ICS thôi (ÍCS mới ra thì úp thử ngay, lỗi thì lại quay về kekeke)