• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

forus1983

chân thành cảm ơn diễn đàn cũng như các bạn đã giúp đỡ con hd2 của mình khi nó dang lâm bịnh ...... hiện giờ thì nó đã sống ..... chân thành cảm ơn nhất là bạn dinhtuandung2012 đã giúp đỡ rất nhiệt tình .... cam ơn ban va tất cả các bạn trong điễn đàn rất nhiều ........

Rất đáng biểu dương anh em đã chia sẻ kinh nghiệm giúp đỡ các newbie và giải đáp các thắc mắc trên diễn đàn.

simboy

Cho em hỏi chứ sao down Tool Recovery v1.3 về giải nén ra thì ko thấy cái folder copy_to_sd_root nhỉ ?

nguyenh

Cho em hỏi chứ sao down Tool Recovery v1.3 về giải nén ra thì ko thấy cái folder copy_to_sd_root nhỉ ?

Bản CWM mới được Flash trực tiếp lên máy và kích hoạt bằng cách vào MAGLDR chọn mục số 8 -AD Recovery! Nên không cần đến têp copy_to_Sd nứa!

ngoclong2710

em cài xong rồi up rom zip của rafdroid 3.2 xong rồi dùng ngon nghẻ rồi giờ muốn install thêm themes mà đến khi boot vào lại CWM thì nó lại chạy luôn vào hệ điều hành nó không vào CWM !Cho em hỏi em phải cài lại CWM hay là như thế nào ạ! mà cài lại CWM thì bản android mình vừa cài có bị mất không ạ

langthang262

em cài xong rồi up rom zip của rafdroid 3.2 xong rồi dùng ngon nghẻ rồi giờ muốn install thêm themes mà đến khi boot vào lại CWM thì nó lại chạy luôn vào hệ điều hành nó không vào CWM !Cho em hỏi em phải cài lại CWM hay là như thế nào ạ! mà cài lại CWM thì bản android mình vừa cài có bị mất không ạ

Khi khởi động lại giữ nút power đến khi hiện ra bản Menu của MADLR thì chọn AD Recovery là được

ngoclong2710

Khi khởi động lại giữ nút power đến khi hiện ra bản Menu của MADLR thì chọn AD Recovery là được

em đã chọn Ad Recovery thì nó báo No soucre gì đó hix thế mới chán!cho hỏi nếu cài lại CWM có bị mất bản rom không?

langthang262

em đã chọn Ad Recovery thì nó báo No soucre gì đó hix thế mới chán!cho hỏi nếu cài lại CWM có bị mất bản rom không?

Kiểm tra lại xem bạn đang dùng bản Recovery 1.2 hay 1.3
Nếu vẫn đang dùng 1.2 thì phải chọn AD SD.
Cài lại CWM thì mất Rom

h21041985

sao của mình bào thiếu file RAPI.dll. Rồi khi mình download file đó về thì nó làm ok . Nhưng khi vào Boot AD SD thì báo SD kernel open failed

Chỉnh sửa cuối:

minhphuaz

Member
Bạn nào có 2 file initrd.gz và zImage cho mình xin. K thể tìm thấy 2 file này trong các file tải về.
Cảm ơn nhiều.

langthang262

Bạn nào có 2 file initrd.gz và zImage cho mình xin. K thể tìm thấy 2 file này trong các file tải về.
Cảm ơn nhiều.

Cài bản MADLR 1.3 và Recovery 1.3 thì không cần 2 file đó nữa nhé.
Sau khi cài xong, vào menu của MADLR 1.3, chọn AD Recovery là được

minhphuaz

Member
Cài bản MADLR 1.3 và Recovery 1.3 thì không cần 2 file đó nữa nhé.
Sau khi cài xong, vào menu của MADLR 1.3, chọn AD Recovery là được
Nhưng mình chạy AD Recovery thì báo là Kernel lỗi Initrd.gz. MÌnh đã cài Madlr 1.13 và Recovery 1.3 theo đúng hướng dẫn, nhưng vẫn k được.

langthang262

Nhưng mình chạy AD Recovery thì báo là Kernel lỗi Initrd.gz. MÌnh đã cài Madlr 1.13 và Recovery 1.3 theo đúng hướng dẫn, nhưng vẫn k được.

Bạn nói rõ các bước làm xem có sai ở đâu không nào

ngominhvuarch

Mình cũng gặp lỗi y chang, không cách nào fix font tieng viet bang file zip dc, đã thử bằng nhìu cách nhưng vẫn vô vọng.
Bạn nói rõ các bước làm xem có sai ở đâu không nào
Các bước làm y chang hướng dẫn >"<

Doderlein

Cho mình xin hỏi: khi đã phân vùng lấy SD 1G làm Ext3, install TyphooN_CM7_v2.5.2.zip thấy Internal storage còn lại 4.7M là sao? Xin cám ơn rất nhiều !

nguyenh

Cho mình xin hỏi: khi đã phân vùng lấy SD 1G làm Ext3, install TyphooN_CM7_v2.5.2.zip thấy Internal storage còn lại 4.7M là sao? Xin cám ơn rất nhiều !

Bản TyphooN_CM7_v2.5.2 không cần EXT đâu bạn nhé, chắc chắn bạn up sai CWM rồi. Bản đố cần CWM 135Mb và cache là 44Mb.

ngocgioi1986

Mình cũng gặp lỗi y chang, không cách nào fix font tieng viet bang file zip dc, đã thử bằng nhìu cách nhưng vẫn vô vọng.

Các bước làm y chang hướng dẫn >"<

Sao chủ Topic ko hướng dẫn bạn này nhỉ, mình cug bị vậy "lỗi Initrd.gz" help với bạn ơi....

khang_bk

Cái file copy_to_sd_root mà bác nói ở đâu thế ? Làm gì có tìm chẳng thấy. Hixxx

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Hic, Mình đã chạy MAGLDR113_DAF, Đã chạy DAF.exe trong Recovery, sau khi khởi động lại máy chọn Boot AD SD nhưng đến khi load thì nó báo lỗi hiện cái chữ đỏ đỏ gì đó ở cuối không vào được Recovery. Máy mình T-Mobile.

Đã làm 3 lần mà không được, lại quay lại với W.M 6.5 thôi. Cứ tưởng em nó die.... Đau tim quá !

Chỉnh sửa cuối: