• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

binhhdda

EM dùng MUIU mới nhất. các bước em làm thế này có đúng ko nhé?

1. máy đã sẵn MAGLDR 1.13
2. bật vào mục số 5, usb flash, kết nối với PC, chạy DAF Recover 400 mb trên máy tính (thẻ em 8gb)
3. vào mục số 8 vô recover (chữ đỏ nền đen) chọn phân thẻ là 512mb, chọn swap là 250mb(cái swap này chắc là máy nhận bộ nhớ thẻ làm ram giống như pc vậy)
4. reboot, vào lại mục số 8, cài zip install để cài rom
5, bật máy lên, máy báo nhận bộ nhớ A2SD là 512mb, nhưng khi cài game thì chỉ cho cài trên máy mà ko thể sử dụng bộ nhớ A2SD này (có move app qua thẻ cũng không giải quyết vấn đề)

Em làm vậy có sai bước nào không, làm sao để nó mount phần A2SD chung với bộ nhớ máy để sử dụng??

Ban xem lại bước 3 nhé: chon phân thẻ (nên 1024) con swap = 0 nhé. Chúc thành công!

amateur_no1

các bác cho hỏi khi tôi tải cái TOOL RECOVERY v1.3 giải nén thì không thấy cái "" initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root """ lam sao copy vao thẻ nhớ, bác nào biết chỉ giùm. cám ơn nhiều

Recovery 1.3 ko cần copy gì vào SD hết nên giải nén ko có folder copy to SD la đúng rồi. Bao nhiêu bác mới vào đều thắc mắc chỗ này:-?

jerrytogo

Recovery 1.3 ko cần copy gì vào SD hết nên giải nén ko có folder copy to SD la đúng rồi. Bao nhiêu bác mới vào đều thắc mắc chỗ này:-?

cám ơn bác nhiều lắm
do bác chủ thớt không ghi chú lại cho những ace mới.

Chỉnh sửa cuối:

limiunin

đúng rùi, nếu version cũ thì mới phải làm bước 2, khi đó tìm thư mục copy_to_sd_root mún khùng lun á, hehe. ver 1.3 thì ko cần, cứ thế mà tới thôi.

nnq_mm

đúng rùi, nếu version cũ thì mới phải làm bước 2, khi đó tìm thư mục copy_to_sd_root mún khùng lun á, hehe. ver 1.3 thì ko cần, cứ thế mà tới thôi.

Em mới nhảy qua HD2, trước tết cũng loạn cái vụ này mất 2 ngày, bó tay :))

VNS_n

Hi mọi người, mình dùng HD2 thường và có 1 vài thắc mắc nhờ mọi người giải đáp giúp

1/ Khi cai Recovery 1.3 thì nên dùng phiên bản 150 Mb hay 250 Mb hay 400 Mb. Mình vẫn chưa hiểu lắm 150 hay 250 hay 400 Mb nghĩa là gì?

2/ Mình dùng bản ROM (zip ROM) của Pongster: [CWM][★★★★★]HyperDroidGBXv4.0[AOSP-2.3.2][a2sd+][KER:tytungr2][SMOOTHEST UI]
Vậy mình nên cài Recovery 1.3 loại 150Mb hay 250 hay 400?

Thanx mọi người

demonfang11

Hiện tại mình đang chạy bản Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build.
Nếu muốn chuyển qua cài ROM khác thì có phải thực hiện lại thao tác phân vùng lại thẻ nhớ không? ( khi cài những rom Data2SD)

amateur_no1

Hiện tại mình đang chạy bản Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build.
Nếu muốn chuyển qua cài ROM khác thì có phải thực hiện lại thao tác phân vùng lại thẻ nhớ không? ( khi cài những rom Data2SD)
Mỗi phân vùng phù hợp với một số build thôi, bạn nên tham khảo rom sắp cài phù hợp với phân vùng nào để cài thì mới có hiệu quả nhất. Chúc vui.

toiyeuKC

tóm lại là nếu làm cái recovery này thì HD2 sẽ thành Desire HD luôn phải không anh em?

sumcat

2. Chép 2 file initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ

2 cái này tìm ở đâu????? hướng dẫn kỹ mình vì tim ko có ra

alanlee

2 cái này tìm ở đâu????? hướng dẫn kỹ mình vì tim ko có ra

Cái đó dành cho tool cũ, hiện nay đã là 1.3 thì không cần nữa.

Các bài ở trên có bàn về vấn đề này rồi bạn ơi \-/

stupid1314

Bac ancola chắc bận công tác hay đã ly dị HD2 rồi!! Lâu quá hok thấy bác cập nhật lại bài.

forus1983

Trường hợp này thường sảy ra khi bạn vừa Format thẻ nhớ và mới chỉ cài Recovery >>>Trên thẻ chưa có một vài folder chứa các file hỗ trợ Android (Các Folder này chỉ sản sinh ra khi bạn Flash một bản Android thành công)>>> Vì vậy tuy nó báo dòng mầu đỏ thiếu kernel nhưng vẫn boot được vào recovery thì vẫn Flash được Rom như thường (Với điều kiện như mình nói ở bài 1 là trước khi Recovery thì bạn nên chép một bản Rom định dạng *.zip vào trước >>> Recovery xong có thể up rom được ngay)

Nhờ các bác cứu em với, hồi trước em cài recovery xong nó báo dòng mầu đỏ thiếu kernel thì mình vẫn flash Rom được nhưng lần này chẳng biết chọc chạch gì mà sau khi chạy xong bước 8 "8. Khi máy chạy xong và khởi động lại (nó sẽ vào lại menu của MAGLDR)
9. Bạn chọn vào mục Boot AD SD , nhấn nút gọi (mầu xanh)"

vào bước 9 khi Boot AD SD thì nó báo

ANDROID LOAD at 11800000
From microSD
Load zImage
K:\ TMP~1.FOL/zImage
SD kernel open fail

Giờ thì không thể khởi động vào Androi được nữa.Hix. Các bác giúp cách xử lý với! Cám ơn các bác nhiều.

À quên máy nó báo MAGLDR của em chỉ là 1.12 tối qua em cài up lên 1.13 mà nó cứ báo connection fail,làm mãi mà ko dc:(
Thôi chết, hôm trước em cài lại win máy tính, quên ko cài lại HSPL3. Hay đó là nguyên nhân, khi mình khởi đọng giữ nút volume down+nút đỏ nó vẫn hiện màn hình 3 màu có ghi SPL-2.08.HSPL 8G XE? Nhưng giờ điện thoại em ko cả vào được androi,chỉ dùng lại ở màn hình MAGLDR:( cài thử wp7 thì nó chạy được 1 lúc rồi báo lỗi HSPL rồi đơ luôn.

Chỉnh sửa cuối:

forus1983

Nhờ các bác cứu em với, hồi trước em cài recovery xong nó báo dòng mầu đỏ thiếu kernel thì mình vẫn flash Rom được nhưng lần này chẳng biết chọc chạch gì mà sau khi chạy xong bước 8 "8. Khi máy chạy xong và khởi động lại (nó sẽ vào lại menu của MAGLDR)
9. Bạn chọn vào mục Boot AD SD , nhấn nút gọi (mầu xanh)"

vào bước 9 khi Boot AD SD thì nó báo

ANDROID LOAD at 11800000
From microSD
Load zImage
K:\ TMP~1.FOL/zImage
SD kernel open fail

Giờ thì không thể khởi động vào Androi được nữa.Hix. Các bác giúp cách xử lý với! Cám ơn các bác nhiều.

À quên máy nó báo MAGLDR của em chỉ là 1.12 tối qua em cài up lên 1.13 mà nó cứ báo connection fail,làm mãi mà ko dc:(
Thôi chết, hôm trước em cài lại win máy tính, quên ko cài lại HSPL3. Hay đó là nguyên nhân, khi mình khởi đọng giữ nút volume down+nút đỏ nó vẫn hiện màn hình 3 màu có ghi SPL-2.08.HSPL 8G XE? Nhưng giờ điện thoại em ko cả vào được androi,chỉ dùng lại ở màn hình MAGLDR:( cài thử wp7 thì nó chạy được 1 lúc rồi báo lỗi HSPL rồi đơ luôn.

Sau 1 hồi mày mò, format lại thẻ nhớ thì up lên MAGLDR 1.13 rồi flash lại phình phường, hú hồn:p
Ko biết có anh em nào bị như mình ko.

monky113

mong các bác giúp đỡ mình ...... ko tài nào cài recove vào dc ....hiện giờ thì gặp 2 lỗi ko biết cách nào để khắc phục cả ...
1 ... tới Wait USB ..... đứng im ko USB ..... USB như thường
2 ... đã nhận USB ..... USB song tiếng hành cài recove thì bị
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (815)

Error Description:
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (558)

còn 1 hiện tượng nhỏ nữa là cắm con HD2 của mình vào PC thì lâu lâu đúng luôn PC .... tháo cabl ra thì trở lại bình thường ...
mong các bác có thể giúp con HD2 của mình

Chỉnh sửa cuối:

forus1983

mong các bác giúp đỡ mình ...... ko tài nào cài recove vào dc ....hiện giờ thì gặp 2 lỗi ko biết cách nào để khắc phục cả ...
An error has occurred

Error Description:
còn 1 hiện tượng nhỏ nữa là cắm con HD2 của mình vào PC thì lâu lâu đúng luôn PC .... tháo cabl ra thì trở lại bình thường ...

1.--> Bạn tháo dây cáp ra, khởi động lại máy (tháo pin) bỏ tick phần "Allow USB connection" trong Windownsych đi rồi làm lại flash. Nếu trên màn hình không hiện lên chữ USB thứ 2 thì làm ngược lại tức là tick vào "Allow USB connection" trong Windownsych.
Nếu vẫn ko được thì tháo thẻ nhớ ra cho vào đầu đọc thẻ format lại bằng SDformat 3 (có 1 bài hướng dẫn bên trên rồi). Chắc là OK đấy

2.--> Bạn cũng format lại thẻ nhớ bằng SDformat 3 xem sao.

monky113

An error has occurred

Error Description:

1.--> Bạn tháo dây cáp ra, khởi động lại máy (tháo pin) bỏ tick phần "Allow USB connection" trong Windownsych đi rồi làm lại flash. Nếu trên màn hình không hiện lên chữ USB thứ 2 thì làm ngược lại tức là tick vào "Allow USB connection" trong Windownsych.
Nếu vẫn ko được thì tháo thẻ nhớ ra cho vào đầu đọc thẻ format lại bằng SDformat 3 (có 1 bài hướng dẫn bên trên rồi). Chắc là OK đấy

2.--> Bạn cũng format lại thẻ nhớ bằng SDformat 3 xem sao.

cảm ơn bạn rất nhiều ...... mình đang làm theo cách của bạn và khi cắm cáp vào thì nó đứng PC luôn tháo cáp thì mọi chuyện bình thường..... vẫn dang thử Format SD .....bạn có yahoo ko cho mình xin mình còn nhiều điều thăc mắc mà ko biết hỏi ai ..... mong bạn giúp

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

báo cáo là làm theo cách của bác Format SD ko dc ..... no báo lỗi
There is no disk in the drive . please ínert a disk into drive \Devie\Harddisk\DR3

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

bao cáo là giờ đưa máy về trạng thái 3 màu .... cắm cáp vẫn đứng PC ..... thật ko thể hiểu nổi đã sải ra chuyện gì ....

Chỉnh sửa cuối:

monky113

chân thành cảm ơn diễn đàn cũng như các bạn đã giúp đỡ con hd2 của mình khi nó dang lâm bịnh ...... hiện giờ thì nó đã sống ..... chân thành cảm ơn nhất là bạn dinhtuandung2012 đã giúp đỡ rất nhiệt tình .... cam ơn ban va tất cả các bạn trong điễn đàn rất nhiều ........