• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

blackcobra

Bác cho em hỏi update Recovery v5.0.2.6 (Update 04/11/2011) như thế nào để không mất dữ liệu và không phải up lại rom nhỉ . Mình đang dùng Recovery v4.0.1.4. Thanks

Bác cho em hỏi update Recovery v5.0.2.6 (Update 04/11/2011) như thế nào để không mất dữ liệu và không phải up lại rom nhỉ . Mình đang dùng Recovery v4.0.1.4. Thanks

Bạn làm theo hướng dẫn dưới đây nhé. Nhớ phải dùng HD2 Nand Toolkit để update.

Bạn copy file recovery-raw.img vào data/ext của HD2 Nand Toolkit (thay thế cho bản cũ), chạy HD2 Nand Toolkitvà chọn phần MAGLDR Update Recovery rồi thực hiện nhé.

blackcobra

Bạn copy file recovery-raw.img vào data/ext của HD2 Nand Toolkit (thay thế cho bản cũ), chạy HD2 Nand Toolkitvà chọn phần MAGLDR Update Recovery rồi thực hiện nhé.

Cám ơn bác dinhtuandung2012

pvinh

cám ơn bạn đã giúp đỡ , mình đã cài xong từ thẻ nhớ rồi, nhưng vô tới màn hình HTC thì nó đứng im luôn, làm lạ từ đầu cũng vậy, không biết bị sao nữa , pó tay rồi,...

cám ơn bạn đã giúp đỡ , mình đã cài xong từ thẻ nhớ rồi, nhưng vô tới màn hình HTC thì nó đứng im luôn, làm lạ từ đầu cũng vậy, không biết bị sao nữa , pó tay rồi,...
Bạn cài gì vậy? Nếu là rom thì bạn chú ý dung lượng CWM của bản rom đó, chia EXT hay không và dành cho EU hay TMOUS nhé.

pvinh

mình cài bản Rom HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V37.0_MAGLDR- của nick langthang đó, nhưng vô tới màn hình HTC thì nó đứng im luôn, làm lại từ đầu cũng vậy, .cho hỏi thêm về cách chia EXT và mình up rom trên máy hd2 thường dành EU 512mb, xin cám ơn...

Chỉnh sửa cuối:
mình cài bản Rom HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V37.0_MAGLDR- của nick langthang đó, nhưng vô tới màn hình HTC thì nó đứng im luôn, làm lại từ đầu cũng vậy, .cho hỏi thêm về cách chia EXT và mình up rom trên máy hd2 thường dành EU 512mb, xin cám ơn...
Bản rom trên thì không cần chia EXT đâu, bạn chú ý dung lượng CWM mà bản rom yêu cầu và có thể cho dung lượng CWM lớn hơn dung lượng CWM mà bản rom yêu cầu một chút. Cách chia EXT thì bạn có thể chia ngay trên máy bằng Recovery, bạn vào Recovery, chọn mục Advance -> Patition SD -> 1024M (nếu chia EXT 1Gb) hay 2048M (nếu chia EXT 2Gb) -> swap thì từ 0 - 64M, chú ý khi chia EXT thẻ nhớ sẽ bị format nhé.

letinhclover

đề nghị bác dinhtuandung sửa lại đường dẩn phải là data/ref thì mới update recovery v5.0.2.6 được. đả kiểm nghiệm thực tế

chính xác phải chép vào dat a/ref và data/ext. nếu thiếu sẻ không update được.vậy mà cái toppic hương dẫn từ đầu đến giờ không ai có ý kiến gì ?? chắc sẻ có nhiều người làm không đượchttp://www.pdaviet.net/showthread.php?131493-HƯỚNG-DẪN-SỬ-DỤNG-HD2-NAND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011
Đó là bài mình trích nguyên văn của thành viên lungtung thôi...:p Nếu chép file recovery-raw.img vào data/ext thì sẽ dùng cho cLK và chép vào data/ref thì sẽ là MAGLDR. Chú ý khi thay xong thì mở file settings.cfg mà thay đổi lại phiên bản Recovery để Tool hiển thị đúng version của Recovery nhé.

[main]
versionrec=5.0.2.6
versionmag=1.13
versionclk=1.4.0.1

cuibapbp93

sau khi up thành công và xài 1 tg thì muốn up rom khác chỉ việc chép file rom về rồi thực hiện up rom thôi k cần thực hiện lại các bước kia đúng ko pac

sau khi up thành công và xài 1 tg thì muốn up rom khác chỉ việc chép file rom về rồi thực hiện up rom thôi k cần thực hiện lại các bước kia đúng ko pac
Đúng vậy nhưng với các bản rom có dung lượng CWM của bản rom định úp <= dung lượng CWM của Recovery mà bạn đang dùng, còn nếu thông số khác thì cài lại. Theo mình mỗi lần úp bản mới nên Task29 sau đó làm lại từ đầu cho đỡ lỗi rom.

cuibapbp93

Đúng vậy nhưng với các bản rom có dung lượng CWM của bản rom định úp <= dung lượng CWM của Recovery mà bạn đang dùng, còn nếu thông số khác thì cài lại. Theo mình mỗi lần úp bản mới nên Task29 sau đó làm lại từ đầu cho đỡ lỗi rom.

thanks bạn.sao mình down rom miui k dc vậy ta

ZzeusS

Các bạn cho hỏi: tại sao mình vào menu boot MAGLDR dùng nút volume để lên xuống được nhưng mình nhấn nút call để chọn thì lại không được (cũng đã thử tất cả các nút) ???

tettit

Member
dùng đủ mọi cách mà vẫn ko connect úb để cài recovery dc.mình đã cài đủ các phần mềm mobile device yêu cầu rồi hiện tại máy đã hspl task 29 và magdl ròi chỉ còn cần recovery nữa thôi mà ko dc chán quá mất mấy h rồi