• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

tettit

Member
Các bạn cho hỏi: tại sao mình vào menu boot MAGLDR dùng nút volume để lên xuống được nhưng mình nhấn nút call để chọn thì lại không được (cũng đã thử tất cả các nút) ???
bam1 mạnh tay vào bạn ơi
dùng đủ mọi cách mà vẫn ko connect úb để cài recovery dc.mình đã cài đủ các phần mềm mobile device yêu cầu rồi hiện tại máy đã hspl task 29 và magdl ròi chỉ còn cần recovery nữa thôi mà ko dc chán quá mất mấy h rồi
thì ra mình quen bỏ dấu tick trong mục connect debug của winmobile device.giờ thì xong 2 em NAND AD rùi

azifofo

Có ai làm ơn chỉ cho mình cách chỉnh CWR : 5/150/5 được không?
Chình bẳng cách flash.cfg nhưng không thấy hàng thông số boot yboot|ro 5M, system ya 150M, cache ya 5M đâu cả.ai làm ơn chỉ dùm mình đi.
Thank all

Có ai làm ơn chỉ cho mình cách chỉnh CWR : 5/150/5 được không?
Chình bẳng cách flash.cfg nhưng không thấy hàng thông số boot yboot|ro 5M, system ya 150M, cache ya 5M đâu cả.ai làm ơn chỉ dùm mình đi.
Thank all
Bạn mở file flash.cfg chứ không phải file flash.cfg.txt đâu nhé.

dangtuan18

Có ai gặp vấn đề như mình k?mình cài 2.3.7 thì OK nhưng 4.0.4 thì k boot vào Win đc?Mình đang xài CMR v3.0.0.5, nghe nói là phải tăng dung lượng CMR gì đó mà mình k biết tăng thế nào, các cao thủ xin ra tay giúp đỡ. Xin nói thêm là mình cài Rom bằng MAGLDR, xin các bạn đã làm đc vui lòng hướng dẫn tận tình 1 xíu, mình gà lắm,hjx. Xin chân thành cảm ơn. Rom mình muốn cài là từ Link này http://sites.nexushd2android.co.cc/nexushd2-ics-cm9/v2-3-hwa. Mong nhận đc phản hồi của các bạn. thanks much!!!

binlovenhox

Anh ơi , hôm qua em formater trong Recovery rùi em RS lại nó đứng màn hình android nó vào không dc . rùi em tháo pin ra đợi 1 chút em gắn vào thì Kết quả nó cũng là Treo Android. em cấm cáp vào PC . Nó hiện ra ổ E của thẻ nhưng em vào SD Card không được dù em xài phần mềm SDF Formatter V3.1 . xin giúp em với ........

Anh ơi , hôm qua em formater trong Recovery rùi em RS lại nó đứng màn hình android nó vào không dc . rùi em tháo pin ra đợi 1 chút em gắn vào thì Kết quả nó cũng là Treo Android. em cấm cáp vào PC . Nó hiện ra ổ E của thẻ nhưng em vào SD Card không được dù em xài phần mềm SDF Formatter V3.1 . xin giúp em với ........
Thay thẻ nhớ khác đi bạn.

nguyenthuanbg_pv

""HƯỚNG DẪN UP ROM và các FILE dạng *.zip (Theme, update System....) bằng RECOVERY :

* Các bạn có thể thử bằng bản ROM MIUIMiui 0.12.31 ENG Tham khảo và tải tại ĐÂY
*Tải file ROM tải về (Định dạng *.zip)
*Chép file ROM đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ
*Khởi động lại HD2 để vào màn hình aMAGLDR
*Chọn Boot AD SD, Nhấn nút gọi mầu Xanh
*Máy sẽ vào RECOVERY (Màn hình mầu đen có các mục mầu da cam)
* Chọn
install zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
*
Chọn choose zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn file Rom *.zip vừa chép vào thẻ, nhấn nút gọi mầu xanh
* Confirm install
* Quá trình up rom từ thẻ nhớ bắt đầu chạy
* Khi nó báo Complet thì nhấn nút Power mầu đỏ để quay về màn hình Recovery
* Chọn Reboot System now nhấn nút gọi mầu xanh
*** Hưởng thành quả thôi;;)
"
Mình đã làm và thấy bước 3 *Chọn Boot AD SD, Nhấn nút gọi mầu Xanh
Thì đúng phải là: Chọn AD Recovery, Nhấn nút gọi mầu Xanh (Chứ không phải là Boot AD SD)

Các pác cho hỏi:
Máy đã chạy thành công Android. Giờ muốn vào Recovery Mode thì làm thế nào (tức là để úp bản rom android khác ấy)

Các pác cho hỏi:
Máy đã chạy thành công Android. Giờ muốn vào Recovery Mode thì làm thế nào (tức là để úp bản rom android khác ấy)
Để vào Recovery thì bạn thực hiện như sau:

- Với MAGLDR Recovery thì bạn tắt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, sau đó bạn chọn mục 8 AD Recovery.

- Với cLK Recovery thì bạn tắt hẳn máy, sau đó bạn nhấn Power đồng thời nhấn và giữ phím Home (hình ngôi nhà) để vào Recovery nhé.

nguyenthuanbg_pv

Để vào Recovery thì bạn thực hiện như sau:

- Với MAGLDR Recovery thì bạn tắt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, sau đó bạn chọn mục 8 AD Recovery.

- Với cLK Recovery thì bạn tắt hẳn máy, sau đó bạn nhấn Power đồng thời nhấn và giữ phím Home (hình ngôi nhà) để vào Recovery nhé.

Thank pác. Để mình thử, lúc trước cứ nhấn nút Power đồng thời nhấn và giữ phím Volume Down ...nê không được.

nguyenthuanbg_pv

Thì nhiều nguồn hướng dẫn vậy mà, đúng là làm mấy lần thì đều vào... Bootloader :D
Thank pác, đã làm theo pác và OK.

ducthang

update
Recovery name: ClockworkMod Recovery
Recovery Version: 6.0.2.7

Chỉnh sửa cuối:

congnhon

Member
Sao down không được vậy bác ơi. Cho mình xin cài link khác được không ? đang cần cần

Sao down không được vậy bác ơi. Cho mình xin cài link khác được không ? đang cần cần
Bạn tải bản nào? Nếu là CWR 6.0.2.7 thì tải ở dưới nhé.

Mã:
https://www.dropbox.com/s/o4ob7sgjduybily/recovery_6.0.2.7_leo_CWR.zip

congnhon

Member
Mình đã down về , giải nén , chép file recovery.img vào data/ext và data ref và thẻ nhớ , dùng HD2 toolkit để úp lên 6.0.2.7 nhưng không được vậy?
Minh lam theo cach bên này
Cách update Recovery mà không mất dữ liệu:

Hướng dẫn dùng tool trên để update bản clk_recovey mới đây, mình mò mãi mới làm được, đề nghị mod up lên bài 1 cho anh em tiện theo dõi:
các bạn copy file recovery-raw.img vào data/ext của tool ( thay thế cho bản cũ ) và copy 1 bản vào thẻ nhớ rồi mở tool lên chọn phần clk install recovey nó sẽ lên 1 bảng mới, chọn No trên tool sau đó nó mở tiếp ra cửa sổ nữa, cắm cab Hd2 với máy tính ( lúc này vẫn ở trong android nhé, máy bất bình thường) rồi ấn Yes sau đó bấm phím bất kỳ là ok. Tool sẽ chạy vài giây là xong. Nếu không copy thêm file recovery-raw.img của clkrecovey vào thẻ nhớ của máy thì nó sẽ báo lỗi không up được.
UP KIỂM NÀY BẠN KHÔNG CẦN PHẢI CÀI LẠI ROM TRÊN MÁY, NÓ CHỈ UPDATE PHẦN CLK RECOVEY LÊN BẢN MỚI MÀ KHÔNG ẢNH HƯỞNG ĐỂN DỮ LIỆU.

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã down về , giải nén , chép file recovery.img vào data/ext và data ref và thẻ nhớ , dùng HD2 toolkit để úp lên 6.0.2.7 nhưng không được vậy?
Minh lam theo cach bên này
Bạn dùng MAGLDR Recovery hay cLK Recovery vậy? Cách trên chỉ áp dụng cho cLK Recovery thôi.

congnhon

Member
Mình dang dùng MAGLDR Recovery , như vậy làm sao úp lên bản 6.0.2.7 mà không phải cài lại rom vậy Bác ơi .