• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RedSn0w - Jailbreak cho iOS 4 trên iPhone 3G và iTouch 2G

tamgiacqui

Bác nào rảnh test trước coi sao nhé, em đang đi làm nên không có thời gian, tối về mới múa lửa được.

Thêm tí thông tin cho nó oách.
"Updated the RedSn0w 0.9.5 b5-3 to jailbreak iOS 4.0 final on iPhone 3G and iPod Touch 2G. The RedSn0w 0.9.5 b5-3 can also hacktivate iPhone 3G iOS 4.0 final. Download RedSn0w 0.9.5 b5-3 from below to jailbreak your iPhone 3G or iPod Touch 2G."
Sorry, tiếng anh của em chuối lắm nên không dịch.

RedSn0w 0.9.5 b5-4:
http://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.5b5-4.zip?attredirects=0

RedSn0w 0.9.5 b5-5:
http://www.4shared.com/file/7sf7HGKd/redsn0w_win_095b5-5.html

Last edited by a moderator:

gaupretty

Hướng dẫn Jailbreak/Unlock iPhone 3G chạy iOS4

1/ Nâng cấp iPhone 3G lên iOS4 từ Itunes
2/ Download Redsn0w 0.9.5b5_1 cho Windows TẠI ĐÂY!

3/ JAILBREAK.

- Chạy Redsn0w 0.9.5b5_1, bấm Browse

- Đưa đường dẫn tới iOS4 đã có trong máy tính
(Khi restore từ Itunes, sẽ có iOS4 trong thư mục "C/Users/tên người sử dung/AppData/Roaming/Apple Computer/Itunes/iPhone Software Update)

Bấm Next

Chọn Install Cydia, Enable Multitasking and wallpaper. Xong bấn Next

Tắt nguồn iPhone, cắm vào máy tính, xong bấm Next

Giữ nút Power 3 giây
Tiếp tục giữ nút Power, giữ luôn nút Home trong 10 giây (giữ cả 2 nút)
Thả nút Power, vẫn giữ nút Home đến khi nghe tín hiệu kết nối với máy tính

Bấm Finish, việc còn lại iPhone tự làm.

4/ UNLOCK

Vào Cydia, ngay trang chính, bấm Manage

Bấm Sources

Bấm repo66.ultrasn0w.com

Bấm Ultrasn0w

Bấm Install

Bấm Confirm

Sau khi xong Reboot iPhone và hưởng thụ

Nguồn: heaveniphone.com​

doananhtai

...
...

Giờ này còn xài Redsn0w 0.9.5b5-1 hả bạn.
Bản mới nhất edsn0w 0.9.5b5-3 đã update luôn được chức năng HACKTIVATE rồi... khỏi xài SIM theo máy để Active nữa...

Zenki

Super V.I.P
1/ Nâng cấp iPhone 3G lên iOS4 từ Itunes
2/ Download Redsn0w 0.9.5b5_1 cho Windows TẠI ĐÂY!

3/ JAILBREAK.

Nguồn: heaveniphone.com​

Các anh em bên Heaven iPhone Update thông tin có vẻ chậm nhỉ :D Tuy nhiên bản Redsn0w 0.9.5b5-3 các thao tác cũng thực hiện gần y chang như trên!

Chỉnh sửa cuối:

vuachoccuoi2003

Chú ý với 1 số bạn "ăn cơm trước kẻng" (xài iOS4 GM trước khi bản chính thức ra) là các bạn nên update lên bản chính thức trước khi xài redsnow vì khi Browse cái ipsw của GM, redsnow ko nhận ra được.
Tested on Mac-iphone 3g locked

thangna

len ios 4.0 vào cydia sao không load được các bác nhỉ? mạng miếc vẫn bình thường, may mà 3g world chứ chưa up con 3g lock ko thi chết :(

vipboy_9x

Moderator
len ios 4.0 vào cydia sao không load được các bác nhỉ? mạng miếc vẫn bình thường, may mà 3g world chứ chưa up con 3g lock ko thi chết :(
hehe cydia bữa nay người người ta truy cập wa nhiều nên nên bạn update hoặc loand về rất là lâu hoặc không được.

tamgiacqui

3G lock ok, không có vấn đề gì cả. vừa up xong, chạy mượt, cydia load ầm ầm.

doananhtai

Cái SBsetting này mình chưa xài qua bao giờ, mình chỉ muốn xài BossPref vì nó có thể hide icon được, ko biết có cái apps nào hide được nữa hay ko?

Mượn tạm cái hình để bạn biết SBSetting có Hide Icon không.

metropolis

Cho mình hỏi lên ios4 các game app cr@ck vẫn work chứ hả? Tính lên mà lỡ ko đc thì hạ xuống phiên phức quá.

AquaSta

Moderator
Cho mình hỏi lên ios4 các game app cr@ck vẫn work chứ hả? Tính lên mà lỡ ko đc thì hạ xuống phiên phức quá.

Các apps thuôc từ AppStore vẫn chạy bình thường bạn ạ. Các apps ở Cydia Store cũng đang nâng cấp để hoạt động tốt với iOS4 như BiteSMS, Mobileterminal,... rất nhiều đang cập nhật trên Cydia