• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RedSn0w - Jailbreak cho iOS 4 trên iPhone 3G và iTouch 2G

AquaSta

Moderator
iPod Touch 2G model MC thì có cơ may nào "sống sót" ko các bác? =.=
MC thì tạm thời đừng thử bạn ơi
Edit: À quên, lúc chạy redsn0w nó có hỏi bạn là model của bạn có phải là MC hay không, nếu có thì sẽ chọn để sửa lỗi gì đó :D
Đợi tí mình post hình cho, hôm kia vừa xóa mất :D

Chỉnh sửa cuối:

tklarryonline

Hichic thì đấy...bấm YES 1 cái là BENG! redsn0w la làng liền T_T

Thiệt là đau nòng...
Sáng nay hí ha hí hửng up FW Custome, up ko đc hỏi han PV thì biết là MC ko chơi đc.
Sau đó restore FW gốc thì báo 3164
Bấm restore thì ẻm lên iOS4 luôn =)) Giờ ngồi ngó khỏi game ghiếc gì luôn =))

AquaSta

Moderator
Hichic thì đấy...bấm YES 1 cái là BENG! redsn0w la làng liền T_T

Thiệt là đau nòng...
Sáng nay hí ha hí hửng up FW Custome, up ko đc hỏi han PV thì biết là MC ko chơi đc.
Sau đó restore FW gốc thì báo 3164
Bấm restore thì ẻm lên iOS4 luôn =)) Giờ ngồi ngó khỏi game ghiếc gì luôn =))
MC 2G là bản 8Gb Gen3 hả bạn? Mình có bản 16Gb Gen2 lúc nào chạy cũng NO :D
Tối qua ngồi đọc tin cả tối, chờ đợi xem có redsn0w mới cho 3Gs không mà tới đêm mê ngủ luôn. Mình mơ mình tìm được tool jb cho 3Gs iOS 4 =))

tklarryonline

Để thử...NO cái xem shao?! :-? :-j

2.11 pm : redsn0w - Waiting for reboot...

5.03 pm : redsn0w - Waiting for reboot...

Kiểu này là em như Từ Hải chết đứng luôn rồi @_@ Up lên iOS4 thì ko JB đc, kéo xuống 3.1.3 thì lỗi 3194 =))

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator

tklarryonline

Thì em xài b5-4 đấy :|

Mà reboot bằng tay là seo? :-/
Là thoát DFU rồi bấm reboot ý à? :-?

Đã thử bấm NO :|
redsn0w chạy đến dòng cuối cùng DONE!!!

Bấm Finish...

Hớn ha hớn hở thoát DFU mở iPod lên.
:(( KHÔNG CÀI ĐƯỢC CYDIA <=> KHỎI UNLOCK =))

Last edited by a moderator:

AquaSta

Moderator
Thì em xài b5-4 đấy :|

Mà reboot bằng tay là seo? :-/
Là thoát DFU rồi bấm reboot ý à? :-?

Đã thử bấm NO :|
redsn0w chạy đến dòng cuối cùng DONE!!!

Bấm Finish...

Hớn ha hớn hở thoát DFU mở iPod lên.
:(( KHÔNG CÀI ĐƯỢC CYDIA <=> KHỎI UNLOCK =))

Hôm phát hành bản b5-1 thì mình đã dùng nó để jb bản iOS 4 GM thì chạy đến chỗ Reboot là ok, nhưng hôm qua dùng bản b5-3 cũng bị như bạn, thấy nó báo redsn0w - Waiting for reboot... 5 phút mà không reboot được phone là mình ấn bằng tay, cứ để nối cable với máy tính >> thế là được. Làm gì mà đồng chý chờ gần 3 tiếng thế kia =))

AquaSta

Moderator
Ấn reboot bằng cách nào thế Noh :((
Hình như là lúc đó mình rút cable ra, ấn nguồn với + Home để cho nó khởi động lên ấy. Thấy quả táo hay sáng màn hình cái thì cắm cable vào nhé! Trưa nay làm thế mỗi một lần thôi, hôm nay cho iPod đi ở rồi :p không test lại được :p

eminent1410

vậy là 3G lock có thể sử dụng đc iOS 4 đúng k hả các bác, em mới vọc chưa biết gì cả :( đừng chê nhé. Hic

AquaSta

Moderator
vậy là 3G lock có thể sử dụng đc iOS 4 đúng k hả các bác, em mới vọc chưa biết gì cả :( đừng chê nhé. Hic

Cứ nhắm mắt mà up bro >:) 3G dùng được redsn0w mà, jailbreak xong thì bạn dùng blacksn0w 0.93 để unlock ;;)
P/S: tiện thể ai có bộ cài Cydia vừa mới update thì các bạn up giúp mình với. Mình cài iOS 4 Custome có sẵn Cydia nên sau đó Update bị gỡ Cydia ra mất :( Mình cài lại nhưng bản của mình cũ quá không chạy. Ai vừa update Cydia thì vào đường dẫn /var/cache/apt/archives lấy bộ cài Cydia up giùm mình với.

Chỉnh sửa cuối:

tklarryonline

Lúc cắm cable vào như bạn nói thì có phải nó hiện cái hình dây usb kết nối với dĩa iTunes ko?

tklarryonline

Vậy là ko phải cái hình này ah?
images

Bạn còn nhớ rõ cách làm ko? T_T

Mà DiskRam với quả dứa là hiện ở đâu? :| iPod của Apple thì sao có quả dứa nhỉ? :-?

mrnguyentla

images

Mà DiskRam với quả dứa là hiện ở đâu? :| iPod của Apple thì sao có quả dứa nhỉ? :-?

Mình cũng bị dính như pác này, mình dùng gen 2 model MC :(. Pác nào jb được rùi chỉ với

bafknight

Hiện cái đó thì jailbreak là đc, cái bản ở bài 1 ko dùng đc thì dùng bản mới nhất ấy.

AquaSta

Moderator
images

Ẹc, bác này chưa bao giờ dùng Redsn0w à? ;)) Là nó hiện cái RamDisk chứ nói lộn, sau đó đến quả dứa như thế này này (hình này chụp bằng iPhone của mình lưu từ hôm bữa làm bằng redsn0w 0.95 b5-1 đấy. Còn trưa nay mình làm cái được mà. Với lại mình đã nói là model của mình là MB nhé :D

tklarryonline

Haiz...
Bác thông cảm

Cái ấy ngta gọi là "Cố gắng trong vô vọng" để JB đc iPod Touch model MC =))

dothanhtrung

FIX ỨNG DỤNG IBOOK VỚI Pwnagetool 4.0.1/Redsn0w 0.9.5B5-4

Ứng dụng Ibook trên iOS4 đang bị lỗi với những bạn đã dùng Redsn0w 0.9.5 Beta 5 hoặc PwnageTool 4,0 để Jailbreak iOS4 cho 3GS và 3G. Để FIx lỗi trên cách làm như sau:
b1: Update bản Redsn0w 0.9.5 Beta 5 hoặc update PwnageTool 4,0 lên PwnageTool 4.0.1
b2: Jailbreak lại máy với Redsn0w 0.9.5 Beta 5 đã update hoặc PwnageTool 4.0.1
Lưu ý: các bươc Jailbreak vẫn như trong diễn đàn, chỉ cần bỏ dấu check cydia nếu các bạn ko muốn cài lại nó 1 lần nữa ;;)

Download Updated Redsn0w: for WINDOWS
http://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.5b5-4.zip

Download Updated PwnageTool (only for Mac) :(
http://torrents.thepiratebay.org/5645662/PwnageTool_4.01.dmg.5645662.TPB.torrent

Tình hình là mình có cây 3G 16G lock.Khi up lên 4.0 rồi mình dùng sim theo máy để vào Springboard.Nhưng xài redSn0w 0.9.5 b5-4 để Jailbreak thì nó lại treo ngay đoạn wait for reboot hoài!Nó hok chịu chạy tiếp hic hic.Chạy lại FW 4.0 thì báo lỗi 1604 và thỉnh thoảng 1601 :(

Có cách nào khắc phục dc hok zậy mấy bạn