• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RedSn0w - Jailbreak cho iOS 4 trên iPhone 3G và iTouch 2G

NgocHoan

Những bản mới tốt nhất bạn nên tìm hiểu kĩ trước khi up lên chứ , như vậy bạn phải chờ đợi rồi .

TruongHan

Super V.I.P
đã update itune lên 9.2.1.5 rồi đó chứ,vậy mà đến bước Preparing Iphone software for restore là đứng luôn.

Bạn đưa máy về DFU hay Recovery?Nếu chế độ nào cũng không restore được thì restore trên PC khác xem thế nào

bediem123

mình vào redsn0w_win_0.9.5b5-5 rồi browse tới iPhone1,2_4.0.1_8A306_Restore.ipsw nhưng nó báo unable to recognize ipsw ai bít làm ơn chỉ dùm mình

XuanTruong

Super V.I.P
mình vào redsn0w_win_0.9.5b5-5 rồi browse tới iPhone1,2_4.0.1_8A306_Restore.ipsw nhưng nó báo unable to recognize ipsw ai bít làm ơn chỉ dùm mình

Bước Browse hãy trỏ tới FW 3.1.3, còn lại các bước khác làm theo hướng dẫn là OK.

bediem123

làm ơn chỉ đường dẫn chi tiết dùm mình dc ko bạn,thông cảm mình mới xài ip có gì hướng dẫn dùm mình,mình cảm on

TruongHan

Super V.I.P
làm ơn chỉ đường dẫn chi tiết dùm mình dc ko bạn,thông cảm mình mới xài ip có gì hướng dẫn dùm mình,mình cảm on

Bạn phải nói rõ khó khăn hiện tại của bạn thì mới giúp chứ ^^
Máy bạn FW bao nhiêu?Nếu 4.0 hay 4.0.1 thì qua topic NÀY xem cách jaillbreak.jaillbreak xong máy sẽ có Cydia,vào Cydia cài ultrasnow 0.93 là có sóng

angel810

help con ip của em là 3G lock,hiện em đang iup fw 3.1.3 nhưng ko hiểu sao em ko JB bằng redsnow 0.9.5 đc...cứ đến bước browse chọn file restore thì tool báo ko nhận file...ai biết chỉ cho em với

Zenki

Super V.I.P
help con ip của em là 3G lock,hiện em đang iup fw 3.1.3 nhưng ko hiểu sao em ko JB bằng redsnow 0.9.5 đc...cứ đến bước browse chọn file restore thì tool báo ko nhận file...ai biết chỉ cho em với

Bạn đã chọn đúng FW cho iPhone 3G Locked chưa?

bediem123

dfu bị lỗi

ip 3g 4.0.1 chay chương trình redsn0w 5b5-5 để cài cydia bị báo lỗi dfu mode fail.mac dù restore làm lại mấy lần.mong ae giúp đỡ dùm.mod đừng xóa bài em dùm

TruongHan

Super V.I.P
ip 3g 4.0.1 chay chương trình redsn0w 5b5-5 để cài cydia bị báo lỗi dfu mode fail.mac dù restore làm lại mấy lần.mong ae giúp đỡ dùm.mod đừng xóa bài em dùm
Không hiểu :-??
Máy bạn đang chạy FW 4.0.1 thì vào jailbreakme.com để JB,JB xong là máy có Cydia vào cài ultrasnow là có sóng rồi

dacchieu

Bạn chon firmware 4.0 là ok à!

nobandngo

Cách jailbreak iOS4 4.0.1

Chào các bậc tiền bối!
Em vừa update 1 cái iPhone 3G 8GB lên FW 4.0.1 nhưng wifi bị hỏng nên không jailbreak bằng jailbreakme được. Em thử dủng redsn0w 9.5 b5-5 nhưng không được. Nó báo là không nhận diện được firmware. Có bác nào jailbreak bằng redsn0w thành công với FW 4.0.1 chỉ giúp em với!
Ngoài ra còn cách nào jailbreak FW 4.0.1 nữa không nhỉ?
Em cảm ơn các bác trước nhé!

nobandngo

Cảm ơn bác Dungeasy nhiều nhé! Em làm theo hướng dẫn của bác và đã thành công! Thì ra là gói iOS4.0 em download trước bị lỗi. Cảm ơn tiền bối nhiều!

phppro

Con mình 3G lock, sau khi restore 4.0.1 và jailbreak bằng jailbreakme.com thì cứ cho sim vào là lại về DFU, tháo sim ra lại bình thường.
thử Jailbreak bằng Redsn0w 0.95 b5-5 thì báo là ko nhận ra phiên bản fw, mặc dù chọn cả 4.0.1 lẫn 4.0?
Cho hỏi cách khắc phục?

vipboy_9x

Moderator
Con mình 3G lock, sau khi restore 4.0.1 và jailbreak bằng jailbreakme.com thì cứ cho sim vào là lại về DFU, tháo sim ra lại bình thường.
thử Jailbreak bằng Redsn0w 0.95 b5-5 thì báo là ko nhận ra phiên bản fw, mặc dù chọn cả 4.0.1 lẫn 4.0?
Cho hỏi cách khắc phục?
vào cydia Add soure http://pdaviet.net/iphone
tìm cài soft có tên là:
hacktinvation patch
cài song tắt máy là thử lại nhé.
bạn có thể tham khảo thêm ở đây

dailongmmc

Máy hiện Ermgency Call sau khi restore...! Help...help..!

Tình hình là em có 1 con 3G lock nhưng vô tình lỡ update len firmware 4.0.2:(( và bây giờ nó đã bị Ermgency call :O....Xin các bác mod giup đỡ ah...!;;)