• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Registry hổ trợ các soft ghi âm cuộc gọi 2 chiều .

sgking21

Trừ 1 số dòng máy như Samsung i780,... thì ghi âm cuộc gọi 2 chiều rất tốt, không cần bật loa ngoài

Một số dòng máy khác như 1 số dòng của HTC, ghi âm cuộc gọi thật bất tiện vì chỉ ghi âm 1 chiều từ phía mình nói, phía người ta nói thì nghe nhỏ lắm! (hầu như không nghe được người ta nói gì), hoặc phải bật loa ngoài để ghi âm nhưng sau này từ dòng Touch pro, Touch Pro2 khi bạn bật loa ngoài nó cũng mute luôn không cho ghi âm gì hết

Theo mình biết thì đây là chức năng bị disable trên 1 số dòng máy HTC, bạn có thể chỉnh lại registry để enable.

Bạn tải file cab đính kèm và cài đặt, nó sẽ tự động chỉnh lại các thông số registry cần thiết, sau đó khởi động lại máy, thử ghi âm cuộc gọi lại xem nhe, cải thiện rõ rệt đó, tiếng bên kia nói có khi còn nghe to hơn tiếng mình nói nữa!
(Các bạn phải cài thêm phần mềm ghi âm cuộc gọi, nếu đã có rồi thì không cần cài thêm và có thể sử dụng với bất kỳ chương trình ghi âm cuộc gọi nào bạn thích (mình dùng Vito Audio Notes Touch))

Mình thử rồi, dùng rất tốt trên WM6.1 và WM6.5 dòng HTC Artemis (O2 Orbit) và HTC Rhodium (Touch Pro2).
Các bạn hãy test và thông báo trên các dòng máy khác có dùng được không nhe.

Chỉnh sửa cuối:

kanguru

Member
Trừ 1 số dòng máy như Samsung i780,... thì ghi âm cuộc gọi 2 chiều rất tốt, không cần bật loa ngoài

Một số dòng máy khác như 1 số dòng của HTC, ghi âm cuộc gọi thật bất tiện vì chỉ ghi âm 1 chiều từ phía mình nói, phía người ta nói thì nghe nhỏ lắm! (hầu như không nghe được người ta nói gì), hoặc phải bật loa ngoài, nhưng sau này từ dòng Touch pro, Touch Pro2 khi bạn bật loa ngoài nó cũng mute luôn không cho ghi âm gì hết

Theo mình biết thì đây là chức năng bị disable trên 1 số dòng máy HTC, bạn có thể chỉnh lại registry để anable.

Bạn tải file cab đính kèm và cài đặt, sau đó khởi động lại máy, thử ghi âm cuộc gọi lại xem nhe, cải thiện rõ rệt đó, tiếng bên kia nói có khi còn nghe to hơn tiếng mình nói nữa đó!

Mình thử rồi, dùng rất tốt trên WM6.1 dòng HTC Artemis (O2 Orbit) và HTC Rhodium (Touch Pro2). Các bạn hãy test và thông báo trên các dòng máy khác có dùng được không nhe.

(Có thể sử dụng với bất kỳ chương trình ghi âm cuộc gọi nào bạn thích (mình dùng Vito Audio Notes Touch))

Cảm ơn bạn để mình kiểm tra lại trên HTC HD xem sao. Mình vừa tìm được phần mềm Resco Audio Recorder 4.6 ghi âm rất tốt cho HTC HD.

sgking21

Chắc là cũng sẽ dùng tốt trên Touch HD vì mình dùng Touch Pro2, lúc đầu không ghi âm được 2 chiều, bật loa ngoài thì bị tự động mute luôn không ghi được gì cả! Sau khi cài cab này chỉnh 1 số thứ trên registry thì ghi âm được cả 2 chiều khi đ.thoại không cần bật loa ngoài nữa!

TL: Hướng dẫn chỉnh sửa Regedit luôn đi!! Vì Mình sử dụng phần mềm này cài lâu rồi mà ko có tác dụng gì!! Remove luôn !!

Last edited by a moderator:

sgking21

Chắc bạn AnhPhe đang nói về phần mềm ghi âm cuộc gọi???
File cab của mình gửi ở trên không phải là phần mềm, mà chính xác nó chỉ sửa REGISTRY thôi, xong soft-reset máy lại, cài thêm bất kỳ phần mềm nào bạn thích để ghi âm cuộc gọi. (mình dùng Vito Audio Notes Touch)
File cab mình gửi chỉnh registry 1 số thông tin sau:
...
HKLM\Software\HTC\AUDIOGAIN\AUDIO_DEBUG_FLAG value="64"
HKLM\Drivers\BuiltIn\RIL\RingingAddressId value="0"
HKLM\Drivers\BuiltIn\WaveDev\VocRecPath value="2"
...
hay viết theo cách khác là
...
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\AUDIOGAIN]
"AUDIO_DEBUG_FLAG"=dword:00000040

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\RIL]
"RingingAddressId"=dword:00000000

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\WaveDev]
"VocRecPath"=dword:00000002
...

Cách này mình dùng tốt trên WM6.1 dòng máy Artemis và Rhodium, lúc đầu ghi âm cuộc gọi chỉ được 1 chiều, sau khi cài file cab này nó chỉnh registry lại thì ghi âm cuộc gọi được 2 chiều rất rõ ràng

Các bạn có thể tham khảo bài viết gốc tiếng Anh ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=493118
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=496303

Chúc các bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

mesc

Chào các bác, tôi đã từng gặp trở ngại như các bác khi dùng Touch HD, cài "2 way reco....." chỉ có hiệu quả với 1 số rom, nhưng nếu bác nào dùng Rom của ONKOLOG thì ghi âm cuộc gọi tự động rất tốt. Tôi đang dùng Vito Audio Note trên rom của Onkolog.

traito1972

cảm ơn SGking 21 nha, mình mới cài thành công ghi âm cuộc gọi rồi. mình tìm hoài nay mới thấy.

anhnga

Các bạn sao phải phức tạp vậy, lên google.com và search với từ khóa Vito Audio Notes là OK, chương trình này tự động ghi tất cả các cuộc gọi đến và gọi đi của bạn, cho phép lưu trên thẻ nhớ, main, storage.....cho phép chọn chất lượng file âm thanh lưu...... các bạn tự khám phá nhé....mình đang dùng cho con I900 Omnia đây....rất good....

kanguru

Member
Vito Audio Notes ghi âm rất tốt, trước đây mình ASUS P535 chất lượng ghi âm rất tốt. Nhưng khi chuyển sang dùng touch HD thì phần mềm này chỉ ghi âm rõ chiều đi thôi còn chiều đến thì hầu như không nghe được, các phần mềm khác cũng bó tay. Mãi sau này có Resco Audio Recorder 4.6 beta 1 ghi âm rất tốt. Mình chưa thử cách của bạn sgking21.

mtrungctu

Em đã dùng qua 5 em PPC, em nào cũng cài VITO Audio Notes và rất hài lòng về phần ghi âm cuộc gọi, không cần chỉnh registry.

anhnga

Em đã dùng qua 5 em PPC, em nào cũng cài VITO Audio Notes và rất hài lòng về phần ghi âm cuộc gọi, không cần chỉnh registry.
Nói chung là Vito Audio Note là vô địch trong ghi âm cuộc gọi 2 chiều.... đây là cảm nhận của mình....

FreemanNFS

Nói chung là Vito Audio Note là vô địch trong ghi âm cuộc gọi 2 chiều.... đây là cảm nhận của mình....

nhưng bạn có thử dùng trên HTC touch HD chưa? nếu bạn xài tốt trên HD thì mình xin bạn tí info để làm cho máy của mình

AnhPheCT

Phải Edit lại tiêu đề thôi! Vì đây không phải là Phần mềm ghi âm! Mà là chỉ là Regedit hổ trợ các ứng dụng ghi âm như Resco Audio, HTC IncallRecoder, hay Audio.Notes.Touch... mà thôi.

ipaq6300

tôi đang sài resco audio recorder 4.60 cho touch pro 2 rom 6.1 origin,
ghi âm cực tốt luôn, và có 1 điểm là ghi âm đầu bên kia còn nét hơn bên mình nói.

kanguru

Member
tôi đang sài resco audio recorder 4.60 cho touch pro 2 rom 6.1 origin,
ghi âm cực tốt luôn, và có 1 điểm là ghi âm đầu bên kia còn nét hơn bên mình nói.

Đúng vậy. Phần mềm này ghi âm cực tốt nhất là cho dòng HTC kể cả touch HD.

tonychanh

sao em dow ve xa nen ra co 2 k à, mà cài xong , ko co trong promgam vào thẻ nhớ kiểm tra củng ko thấy, vậy chuong trình gi âm nào ở đâu, cài như ko có cài vây:-??

ThaiChienvn

sao em dow ve xa nen ra co 2 k à, mà cài xong , ko co trong promgam vào thẻ nhớ kiểm tra củng ko thấy, vậy chuong trình gi âm nào ở đâu, cài như ko có cài vây:-??
Posted via Mobile Device
đây chỉ là fần mềm hỗ trợ ghi âm nó có tác dụng tự chỉnh sửa cho fần ghi âm chứ không fải là phần để ghi âm bạn à, nên nó ko hiện lên trog ứng dụnh đâu.

Khoanbiet

Cám ơn bạn Sgking21 và các bạn!
Tôi từ lâu đã dùng máy T Mobile Vario II và cài Rom 6.1 được việt hóa bên (sot4vn.net và Radio 1.47.30.10) nhưng thật sự không tìm thấy phần mềm nào ghi âm rõ cả 2 chiều; Nên tôi vẫn xài: VITO Audio Notes 1.37 bản Việt hóa của bạn NguyenPhuCondao, hi vọng lần này cài thêm 2_way_recording sẽ cải thiện: Tôi sẽ thông báo cho các bạn!

Chỉnh sửa cuối:

Khoanbiet

V/v: sử dụng 2_Way_Recording.rar‎ (bản Rom 6.1 Việt hóa sot4vn.net)
Vẫn ghi âm chiều gọi đến nhỏ; Đã thử các phần mềm ghi âm:
_VITO Audio Notes 1.37 bản Việt hóa của bạn NguyenPhuCondao
_VH_Audio.Notes.Touch.v1.03_NguyenPhu.cab (bản này cài vào máy thì hay bị treo)
_VH_Resco Audio Recorder v4.60b1_NguyenPhu.rar (phần mềm này thì lại không ghi âm được: không hiểu tại sao)
Các bạn có cao kiến gì không xin giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

ThaiChienvn

V/v: sử dụng 2_Way_Recording.rar‎ (bản Rom 6.1 Việt hóa sot4vn.net)
Vẫn ghi âm chiều gọi đến nhỏ; Đã thử các phần mềm ghi âm:
_VITO Audio Notes 1.37 bản Việt hóa của bạn NguyenPhuCondao
_VH_Audio.Notes.Touch.v1.03_NguyenPhu.cab (bản này cài vào máy thì hay bị treo)
_VH_Resco Audio Recorder v4.60b1_NguyenPhu.rar (phần mềm này thì lại không ghi âm được: không hiểu tại sao)
Các bạn có cao kiến gì không xin giúp đỡ
Cái thứ nhất phần mềm của @spkinh đưa là phần mềm để hỗw trợ
thứ 2 các bản Việt hóa đôi lúc ko thể Việt hóa hết. Vì có khả năng các truỗi quá dài và fải cắt xén. Nên fù hợp hay ko là tùy thuộc tinh HDH của bạn.
Bạn lên tìm thêm các phần mềm nguyên bản tiếng anh, và thêm hỗ trợ của Spking ở dưới sẽ được.

Posted via Mobile Device