• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Remote Desktop Mobile

maiyeuemnn

Mình tìm hiểu rồi mà làm mãi không có được, ai làm thành công rồi xin chỉ giáo từ A đến Z cho mình với! thanks all@

maiyeuemnn

Sau 1 hồi hý hoáy hóa ra chưa Active tài khoản ở trang dyndns.org, Bây giờ con Leo của em connect với PC qua 3G ngon rồi, 1 lần nữa cảm ơn tất cả các bác đã chỉ bảo!

thinhletien

có hẳn 1 topic hướng dẫn cụ thể vấn đề này thì hay quá :D hix hix, bác maiyeuemnn thành công rùi thì có thể hướng dẫn mọi người 1 cách chi tiết được không nhỉ. Rất cám ơn bác :D

windows1980

có hẳn 1 topic hướng dẫn cụ thể vấn đề này thì hay quá :D hix hix, bác maiyeuemnn thành công rùi thì có thể hướng dẫn mọi người 1 cách chi tiết được không nhỉ. Rất cám ơn bác :D

Về cơ bản bác làm từng bước như mình đã hướng dẫn có gì chưa được cho mình YM mình sẽ giúp.
;;)

windows1980

Sau 1 hồi hý hoáy hóa ra chưa Active tài khoản ở trang dyndns.org, Bây giờ con Leo của em connect với PC qua 3G ngon rồi, 1 lần nữa cảm ơn tất cả các bác đã chỉ bảo!

Chúc mừng bạn ^_^ dyndns,org sẽ active tài khoản sau 24h thì phải. Bạn làm vậy là quá tốt rồi.
\-/

maiyeuemnn

Mình làm thành công nhờ sự giúp đỡ của bác windows1980, mình xài modem bilion, Nếu bạn cũng xài loại đó thì mình sẽ giúp được, còn loại khác thì mình cũng không rõ ^^

angel_love206

minh dung w7,muon remote desktop qua wjfj xin ban huong dan kj hon duoc k?
nick mjh ttsy2002pt cam on ban truoc nha

madem

Các bác có thể giúp em được không, em đã có thể Remote Desktop Mobile thông qua modem wifi nhà em, nhưng bây giờ em cần Remote Desktop Mobile thông qua 3g để có thể khi ra ngoài em có thể kết nối với pc nhà em được. Xin các pro chỉ giúp em. xin cám ơn.

maiyeuemnn

Các bác có thể giúp em được không, em đã có thể Remote Desktop Mobile thông qua modem wifi nhà em, nhưng bây giờ em cần Remote Desktop Mobile thông qua 3g để có thể khi ra ngoài em có thể kết nối với pc nhà em được. Xin các pro chỉ giúp em. xin cám ơn.

cái này hơi phức tạp 1 chút, bác cần tạo account ở dyndns.org rồi tải 1 soft ở trang đó cài vào máy tính.
truy cập vào modem để config DNS : nhập acount và pass mà đã đăng ký ở dyndns.
ở ppc cũng điền account pass như vậy.

dale89

Mình dùng win7 mình tạo ad-hoc để phát wifi cho hd2 mình không biết làm cách nào để sử dụng remote desktop mobile vậy.xin mọi người chỉ giúp.yahoo mình là datthanh89

maiyeuemnn

Mình dùng win7 mình tạo ad-hoc để phát wifi cho hd2 mình không biết làm cách nào để sử dụng remote desktop mobile vậy.xin mọi người chỉ giúp.yahoo mình là datthanh89

Chưa hiểu ý bạn lắm, nếu nhà bạn đã có wifi router rồi thì dùng thoải mái, hay ý bạn là share wifi từ laptop cài win7 để cho HD2 dùng?

dale89

mình share wifi từ laptop cho hd2 dùng.giờ mình muốn dùng hd2 điều khiển laptop thì phải làm thế nào

maiyeuemnn

mình share wifi từ laptop cho hd2 dùng.giờ mình muốn dùng hd2 điều khiển laptop thì phải làm thế nào

Bác muốn dùng LEO như điều khiển từ xa để điều khiển laptop thì tìm chương trình GremotePro trên diễn đàn để cài nhá

thuanthien

minh dag ky het roi sao van ko ket noi dc da may pro.Chi minh voi nha!!
YM : anhchangmientay691
Thank all

Damo4ever

em dốt vụ này lắm, cho em hỏi vài câu mạo muội ạ: làm sao biết được máy tính xài IP tĩnh hay động ? Em xài wifi chia sẻ từ máy chủ thì có cách nào biết được IP không ? (em k tiếp cập đc ADSL hay router)

còn nhiều vấn đề mơ hồ quá, nhờ các bác chỉ giúp em. Nick của em là : gau_alaska

caonha

HD2 Remote PC còn làm ngược lại thì sao hả các bác (PC remote HD2), không biết có làm được kg? bác nào có phần mềm hay hướng dẫn PC remote HD2 làm ntn? Thanks!