• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESCO EXPLORER 2010 v8.10

HaChau

Super V.I.P
Resco Explorer beta ở trên thực sự chưa hẳn là beta, tác giả ghi là pre beta.
Thực tế dùng về giao diện thì đẹp hơn 1 chút nhưng không copy/paste được tệp, menu Copy To, Move To chạy đi đâu mất :(

Thrall

Thực tế dùng về giao diện thì đẹp hơn 1 chút nhưng không copy/paste được tệp, menu Copy To, Move To chạy đi đâu mất :(
Nó ở dưới thanh Toolbar í>:)

ThaiKien

Super V.I.P
Đúng là bản mới này có một số thay đổi, nhưng các chức năng thì vẫn đầy đủ. Các công cụ cắt dán được hiển thị ở dưới Toolbar, thêm chức năng vuốt, hiện thị, cải thiện các icon...

HaChau

Super V.I.P
Đúng là bản mới này có một số thay đổi, nhưng các chức năng thì vẫn đầy đủ. Các công cụ cắt dán được hiển thị ở dưới Toolbar, thêm chức năng vuốt, hiện thị, cải thiện các icon...
Em thử chọn tệp, chọn copy từ menu cảm ngữ cảnh, chuyển sang thư mục khác rồi paste thử xem có được không? Chẳng lẽ lại mỗi mình anh bị?

Lesangmd

Em thử chọn tệp, chọn copy từ menu cảm ngữ cảnh, chuyển sang thư mục khác rồi paste thử xem có được không? Chẳng lẽ lại mỗi mình anh bị?

Đúng như anh Sơn có nói ở trên là menu Copy to hay Move to trong ngữ cảnh bây giờ bị xếp vào hàng toobar bên dưới . Bác phải bôi đen file , rồi mới chon được Move to hay Copy to .
Kể ra bản beta này menu bố trí kiểu mới mà bất tiện hơn bản 6.17 .
Chỉ được cái Touch screen là Mới chứ chức năng chả có gì mới cả .
Còn một lỗi nữa em phát hiện thấy là tính năng giải nén file ZIP , nó cứ báo hoài là " Unkown error ! , The File Path is incorect!" , ghét thật !
Chắc là chỉ khoảng một tuần nữa sẽ có bản Full thôi ! :D

Tmap

Super V.I.P
Như bài giới thiệu ở trang trước mình có viết phiên bản này thêm khả năng tùy biến thanh công cụ, như vậy bạn có thể thêm hoặc bớt các chức năng vào thanh công cụ bằng cách bấm Menu > Customize... > Toolbar > Đánh dấu chọn hoặc bỏ chọn các chức năng trên đó > bấm OK là xong, các chức năng được chọn sẽ nằm trên Toolbar, còn lại sẽ nằm ở menu ngữ cảnh, không bất tiện hơn v6.17 đâu mà Pro hơn đấy!

hector

dể chạy cái kkk của réco thì PC fair cài cái j vậy mấy bạn?hồi trước mình cài rồi nhưng mới cài lại win nên mất sạch!

XuanTruong

Super V.I.P
dể chạy cái kkk của réco thì PC fair cài cái j vậy mấy bạn?hồi trước mình cài rồi nhưng mới cài lại win nên mất sạch!

Bạn cần cài thêm Microsoft .NET Framework vào PC nhé! Tải tại trang chủ của Microsoft!;;)

hlp

Như bài giới thiệu ở trang trước mình có viết phiên bản này thêm khả năng tùy biến thanh công cụ, như vậy bạn có thể thêm hoặc bớt các chức năng vào thanh công cụ bằng cách bấm Menu > Customize... > Toolbar > Đánh dấu chọn hoặc bỏ chọn các chức năng trên đó > bấm OK là xong, các chức năng được chọn sẽ nằm trên Toolbar, còn lại sẽ nằm ở menu ngữ cảnh, không bất tiện hơn v6.17 đâu mà Pro hơn đấy!

Nghe lời bác Tmap thử bỏ cái nút sendto ở thanh toolbar đi thế mừ nó có hiện ở menu ngữ cảnh đâu, bản này nút favouries dùng khó chịu quá à...ko như bản cũ....

Tmap

Super V.I.P
Resco Explorer 2008 Beta2 v6.19​

Phiên bản Beta tiếp theo của Resco Explorer 2008: Resco Explorer 2008 Beta2 v6.19 phiên bản này fix một vài lỗi của bản trước.
- Thực đơn Popup: bổ sung các lệnh còn thiếu
- Sửa lỗi thanh đường dẫn
- Sửa lỗi danh sách Favorites và thêm button "Add To Favorites"
- Bôi sáng tệp RAR
- Các thiết đặt Thanh công cụ riêng biệt cho màn hình đứng/ngang
- Sửa lỗi bấm đôi để mở tệp
- Sửa lỗi chọn nhiều tệp
- Sửa lỗi lưu thiết lập của kiểu vuốt
...và sửa những lỗi nhỏ khác và một vài cải tiến.

Download:
Mã:
http://resco.net/downloads/rescoexplorer2008_beta.exe

Sau khi test sơ bộ, tôi nhận thấy phiên bản này đã sửa được lỗi mất các chức năng trong menu ngữ cảnh nếu nó không có trong thanh công cụ, hy vọng bản final sẽ hoàn thiện hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Resco Explorer 2008 Beta3 v6.19

Resco Explorer 2008 Beta3 v6.19​

Tiếp tục thử nghiệm với bản Beta3 nha các bạn!

Download:
Mã:
http://resco.net/downloads/rescoexplorer2008_beta.exe

ancola66

Super V.I.P
* Bản Beta 3 này cải tiến đáng kể về tốc độ tìm file theo chữ cái đầu.
* Hiệu ứng khi chí giữ để mở menu ngữ cảnh đã quay trở lại ( 2 bản Beta trước khi chí giữ không hiểu là mình đang mở file hay mở menu ngữ cảnh :-?:D )

ghekua

Phần mền today plugin của Resco

không biết đã có ai post lên chưa, mình mạo muội post lên.
Cái này phải down trên dd nên còn ít anh em chưa dùng
Mình thấy today-plugin này rất hữu ích, hiển thị tình trạng Pin, Ram, bộ nhớ máy và thẻ, ngoài ra còn có thể hiện shortcut (có thể tùy chọn to hoặc nhỏ) ra ngoài màn hình, tắt các ứng dụng đang chạy... nói chung là rất tuyệt vời, dung lượng nhỏ gọn, yêu cầu cài đặt sẵn Resco Explorer.

Đây là link (gồm file cài đặt và 1 số skin):

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
không biết đã có ai post lên chưa, mình mạo muội post lên.
Cái này phải down trên dd nên còn ít anh em chưa dùng
Mình thấy today-plugin này rất hữu ích, hiển thị tình trạng Pin, Ram, bộ nhớ máy và thẻ, ngoài ra còn có thể hiện shortcut (có thể tùy chọn to hoặc nhỏ) ra ngoài màn hình, tắt các ứng dụng đang chạy... nói chung là rất tuyệt vời, dung lượng nhỏ gọn, yêu cầu cài đặt sẵn Resco Explorer.

Đây là link (gồm file cài đặt và 1 số skin):
Rất cảm ơn bạn đã tìm ra châu Mỹ:D. Phần mềm này nắm trong bộ cài *.exe của phần mềm Resco Explorer nếu bạn cài qua kết nối AS (Các phiên bản 6.xx đều đã có sẵn có điều khi cài thì ít nguời chọn nó để cài thôi ) .Chứ không nhât thiết phải Down trực tiếp từ Di Động đâu :D.