• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESCO EXPLORER 2010 v8.10

HaChau

Super V.I.P
Chức năng My FTP locations hiện diện trong resco đã lâu,nhưng nó dùng để làm gì vậy nhỉ?
Từ trước tới chừ cài toàn loại bỏ add in này,hôm nay mát trời.....:D:D:D:D
Chức năng này liên quan đến việc khai thác, sử dụng FTP (File Transfer Protocol), đây là giao thức truyền tập tin giữa các máy tính thông qua mạng TCP/IP.

longpl

Active Member
Lỗi font ngày là sao? Bạn có thể nói rõ không?
Máy mình vẫn bình thường mà bạn.

Cảm ơn bạn ! bị như trong hình gửi kèm (ở phần thông tin của file):

Các bạn có bị vậy không ?

Xin cảm ơn .

Chỉnh sửa cuối:

cupa345

to longpl
cái này la do bạn đổi màu chữ cho thư mục va file rồi:)):)) bạn vào Menu\Options\Customize chọn Set Defaults,nếu muốn màu mè bạn lại chon như trên vào tab colors
chúc vui
to Bac HACHAU
bác giải thích rõ hơn dùm em,mình vẫn kết nối mạng lan,wifi và chia sẻ file bình thường khi không có cai này ma bác.Mấy cái này em còn ngơ lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Resco Explorer 2008 for Pocket PC (v7.05)
Hãng Resco tiếp tục cho ra lò phiên bản mới, cập nhật ngày 21/8/2008

Thông tin chi tiết và tải về tại ĐÂY

tritrung

Resco Explorer v7.05
Mã:
http://rapidshare.com/files/139531129/Resco_Explorer_7.05.rar

Hoacoi

hiện mình dang dùng Resco Explorer 2008 for Pocket PC (v7.02)
PPC của mình thì nhìn thấy các máy tính và copy đc DATA thông qua mạng bằng wifi. như mình muốn máy tính cũng nhìn thấy PPC và copy đc các DATA.
phải làm như thế nào trên PPC mới đc nhỉ.

xin cám ơn trước các bạn

THINK

Đúng như dự đoán là sẽ sớm có MTK cho phiên bản mới này! =D>
Hi vọng vẫn làm việc đến khi có bản Final để sửa lỗi! :D

MTK này chạy trên PC và đòi hỏi có cài .NET CF nhé! b-)

P/S: Thanks hdf :D

bác ơi sao em dow ko đc bộ này, cho em xin lại link khác đc kô, thanks bác

baby1982

Tìm hoài trong Room chẳng mấy ai nói đến chức năng rất hay của FTP (Resco Explorer 2008): chỉ nghe nói sơ qua là giao thức truyền tải dữ liệu thông qua TCP/IP mà thôi. Nếu ai hiểu biết vấn đề này thì có thể giúp đỡ thao tác chỉnh sửa ra sao hay không? Mình thấy mặc định luôn là Port: 21 nghĩa là sao vậy?

Còn về việc Map Drive, mình thua, không tài nào thấy được thư mục đã share trên PC mặc dù kết nối qua Bluetooth sử dụng ActiveSync rất tốt và truy cập web ào ào. Có giải pháp nào giành cho mình không?

Chỉnh sửa cuối:

nhocruabeo

:(( em dow dc cí skin về rùi! đã cài lên cả máy cả thẻ nhưng không bít làm sao đổi skin dc hix ai chỉ giúp em với!!!

hlp

ftp thì cậu phải có host ftp thì và kết nối mạng thì mới setting và connect được chứ, dùng như kiểu ftprush trên pc ý, còn muốn share folde thì phải bỏ firewall, thiết lập pass admin thì mới vào được, mình vẫn dùng share ẩn với lap thông qua router wifi, nếu ko có router wifi thì có thể làm 1 mạng adhoc..

huutuan28

Tìm hoài trong Room chẳng mấy ai nói đến chức năng rất hay của FTP (Resco Explorer 2008): chỉ nghe nói sơ qua là giao thức truyền tải dữ liệu thông qua TCP/IP mà thôi. Nếu ai hiểu biết vấn đề này thì có thể giúp đỡ thao tác chỉnh sửa ra sao hay không? Mình thấy mặc định luôn là Port: 21 nghĩa là sao vậy?

Còn về việc Map Drive, mình thua, không tài nào thấy được thư mục đã share trên PC mặc dù kết nối qua Bluetooth sử dụng ActiveSync rất tốt và truy cập web ào ào. Có giải pháp nào giành cho mình không?

Mình đã Map driver đc rồi, chỉ đơn giản ấn giử biểu tượng My Network là nó hiện lên Map driver ngay, hay lắm. Chúc vui nhé.

duy8889

cho e hỏi 1 chuyện, em đã đk cho resco explorer rồi, nhưng xài được vài ngày thì k được nữa, nó báo là soft bị lỗi hoặc chưa đk, SR thì xài lại bình thường (xài file explorer rồi brown tới folder chứa resco rồi tap trực tiếp thì cũng xài lại được bình thường). có ai giúp giùm e cái

owner: Todd

AnhPheCT

cho e hỏi 1 chuyện, em đã đk cho resco explorer rồi, nhưng xài được vài ngày thì k được nữa, nó báo là soft bị lỗi hoặc chưa đk, SR thì xài lại bình thường (xài file explorer rồi brown tới folder chứa resco rồi tap trực tiếp thì cũng xài lại được bình thường). có ai giúp giùm e cái

owner: Todd

Đã gởi PM rồi!!!

phenmientay

mình thấy cái bản 7.05 không bằng các bản 6. vỉ bản 6 có cái thùng rác, sau khi xóa file, ta vào thùng rác để xóa tiếp. còn bản 7 thì tìm thùng rác cũng được nhưng thao tác nhiều hơn.

lee_bk

các bác cho em hỏi, em cài resco 08 ra thì Mdict ko sử dụng dc nữa, nghĩa là chạy các file để mở từ điển thì toàn báo lỗi. Resco cũ thì vẫn dùng bt.:(:)((

phenmientay

ftp thì cậu phải có host ftp thì và kết nối mạng thì mới setting và connect được chứ, dùng như kiểu ftprush trên pc ý, còn muốn share folde thì phải bỏ firewall, thiết lập pass admin thì mới vào được, mình vẫn dùng share ẩn với lap thông qua router wifi, nếu ko có router wifi thì có thể làm 1 mạng adhoc..

Chào bạn. Mình cũng tạo được mạng ad hoc để kết nối laptop & con exec của mình rồi. Đã share thư mục bên laptop. Vậy mà vào ppc, mở file explorer tìm không thấy thư mục đã share bên laptop. Cả resco explorer cũng vậy. Bạn có thể hướng dẫn mình thêm về vụ này không. Thanks

HT900

Em mới down bản 7.05 về, em nhờ các bác PM hướng dẫn em 8-| cái nhé. Em cám ơn các bác!