• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Keyboard Pro 5.0 - bàn phím Việt

• Thread starter ntd
  • Ngày gửi

citizenman

Cho em hỏi có Resco keyboard có hỗ trợ tiếng Nhật ko, dùng cho màn hình vuông 240x240 có được ko bác HNwap ơi. Bác giúp em với, em muốn cài cho con HP6925, em đang học tiếng Nhật mà.

AnhPheCT

Cho em hỏi có Resco keyboard có hỗ trợ tiếng Nhật ko, dùng cho màn hình vuông 240x240 có được ko bác HNwap ơi. Bác giúp em với, em muốn cài cho con HP6925, em đang học tiếng Nhật mà.
Cài Fonts tiếng nhật vào là được chứ gì!! Coppy Fonts tiếng nhật từ PC vào PPC bỏ vào Windows/fonts là được!!! Font tiếng nhật searching trên google.com vô số!!!

angiang77

Đăng ký RescoKeyboard

Em có cách mới, các pác cài và đăng ký RescoExplorer 2008 trước, dùng K@ygen đk(cái này có nhiều trên diễn đàn) sau đó cài keyboard và...không cần đăng ký nữa. em đã làm vậy rồi

hanoiwap

Super V.I.P

Resco keyboard có hỗ trợ tiếng Nhật.Bạn phải cài font tiếng Nhật.RKbd dùng được cho 240x240.Tuy nhiên bạn phải chọn skin có chiều cao thấp để phù hợp

DuongTrunghuy

Bác HanoiWap ơi trong cái skin AeroGlass của RecokeyboadPro5.1 cái phím LANG Bác có thể chuyển thành phím Tab đc kg.

tiensylao

Banned
Bác có thể chỉ cho thằng em cách nào đăng kí dùng luôn thay vì chỉ dùng 7ngay không bác. ngoài cách mua nha!

hanoiwap

Super V.I.P

hanoiwap

Super V.I.P
Bảng sau đây cho danh sách internal codes:
....................
15 Tab
..............
57 Lang switch
.................

Bạn hãy xem hướng dẫn tại đây
http://vnpda1.blogspot.com/2008/03/cch-to-mt-skin-cho-resco-keyboard.html
để tự làm cho mình một bàn phím theo ý riêng

Gợi ý để bạn tự làm.Nếu cảm thấy khó khăn,tôi sẽ hướng dẫn kỹ hơn

Tab-10009
Lang switch-10102

Bạn hãy dùng CT.map hoặc C1.map,C2.map(đây là 3 file để người dùng sửa đổi,nguyên bản chỉ có CT)
-Nội dung CT.map copy đúng nguyên bản của VN.map
-Đổi dòng 79 20006 10102 \002E thành 79 20006 10009 \002E

Khi đó,bạn chọn <Custom> sẽ có Tab thay cho Lang switch

Chỉnh sửa cuối:

DuongTrunghuy

Em vào trong skin thì chỉ thấy mấy file ảnh ra + 1 file Skin.ini ra thì chẳng có file nào khác vậy chình sửa ở đâu vậy bác. bác hướng dẫn em cụ thể đc kg.
Cảm ơn bác nhiều.....!

hanoiwap

Super V.I.P
Em vào trong skin thì chỉ thấy mấy file ảnh ra + 1 file Skin.ini ra thì chẳng có file nào khác vậy chình sửa ở đâu vậy bác. bác hướng dẫn em cụ thể đc kg.
Cảm ơn bác nhiều.....!

To @DuongTrunghuy
Bạn phải sửa các file .map (CT.map;C1.map;C2.map)trong thư mục language chứ không phải sửa trong skin đâu

xitolala

@bác hanoiwap: cảm ơn vì bàn phím tuyệt của bác. cho hỏi là trong cái iskin cho resco kb, khi dùng cho hts touch thì ko cần cái page chữ hoa (vì sử dụng gesture gạt lên thì đã đánh dc chữ hoa); vậy bác có thể giúp thiết kế lại để page chữ hoa nằm sau page số dc ko (page chữ thường nhấn shift thành page số, nhấn tiếp mới là page chữ hoa) vì mổi lần gõ các ký tự (){}., phải lật hai trang chưa tiện lắm!
cảm ơn bác