• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Reset PIN (làm cho pin thọ lâu hơn)

magus

đang xài bạn ơi,để khi nào hết pin mình sẽ báo lại,trước khi làm pin của mình xài được 1,5 ngày

magus

reset pin bằng cách cho vào ngăn đá kg có tác dụng gì hết,và cũng kg làm hư pin nếu được bao kỉ bằng nilon

xiaohuang

Có cách này nữa, mời anh em tham khảo:

Bước 1: cắm sạc vào máy sạc cho thật đầy
Bước 2: rút máy ra.sau đó xả sạch pin
có 2 cách để xả :
+bật nhạc lên chờ hết pin hoặc làm gì cho hết sạch pin
(cách này thời gian chờ hơi lâu)
+hoặc có thể lấy 2 dây điện nhỏ đấu vào 2 cực âm dương trên pin sau đó cắm vào bóng đèn hoặc thiết bị tiêu thụ điện năng có công suất tương đương
Bước 3:cắm pin lại vào máy sạc đầy và lại thực hiện như bước 2 thêm 2 lần nưa(xả đủ 3 lần)
*chú ý :trong quá trình xả pin dù xả theo cách nào thì cũng phải thực hiên liên tục.có nghĩa là k đc dừng lại giữa chừng.đến khi nào hết sạch pin thì thôi

leetran72

reset pin bằng cách cho vào ngăn đá kg có tác dụng gì hết,và cũng kg làm hư pin nếu được bao kỉ bằng nilon
Posted via Mobile Device
Sao hok dc!!?ma may cua ban da bi chai chua ma dung cach nay day>:)

nguyenson_44

Có cách này nữa, mời anh em tham khảo:

Bước 1: cắm sạc vào máy sạc cho thật đầy
Bước 2: rút máy ra.sau đó xả sạch pin
có 2 cách để xả :
+bật nhạc lên chờ hết pin hoặc làm gì cho hết sạch pin
(cách này thời gian chờ hơi lâu)
+hoặc có thể lấy 2 dây điện nhỏ đấu vào 2 cực âm dương trên pin sau đó cắm vào bóng đèn hoặc thiết bị tiêu thụ điện năng có công suất tương đương
Bước 3:cắm pin lại vào máy sạc đầy và lại thực hiện như bước 2 thêm 2 lần nưa(xả đủ 3 lần)
*chú ý :trong quá trình xả pin dù xả theo cách nào thì cũng phải thực hiên liên tục.có nghĩa là k đc dừng lại giữa chừng.đến khi nào hết sạch pin thì thôi

Nghe cách này có thể là khả thi đây

magus

Posted via Mobile Device
Sao hok dc!!?ma may cua ban da bi chai chua ma dung cach nay day>:)
Pin chai rồi mà,mìng xài N82,trước đây pin của mình xài được từ 3 đến 4 ngày còn bây giờ chỉ được 1,5 ngày thôi

Posted via Mobile Device

leetran72

Pin chai rồi mà,mìng xài N82,trước đây pin của mình xài được từ 3 đến 4 ngày còn bây giờ chỉ được 1,5 ngày thôi
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
The thi con tot chan. Pin may minh bay gio cu moi ngay xac pin 1 lan ma chua co tu lanh ma reset day nay.nhung cach nay co hieu qua ma.tat nhien khong the tot nhu hoi moi mua duoc. Nhung cung cai thien duoc dang ke ma >:)
.

magus

Posted via Mobile Device
The thi con tot chan. Pin may minh bay gio cu moi ngay xac pin 1 lan ma chua co tu lanh ma reset day nay.nhung cach nay co hieu qua ma.tat nhien khong the tot nhu hoi moi mua duoc. Nhung cung cai thien duoc dang ke ma >:)
.
Bạn thử làm xem rồi cho pà kon biết kết quả nhé

Posted via Mobile Device

cagivamito

theo mình lâu lâu buộc phải làm theo cách 2 đó mấy bro ui! vì làm thế :
1/ tăng hiệu quả sử dụng pin (pin thật sự cạn và cần nạp đầy năng lượng)
2/ Pin thật sự nạp đầy năng lượng

kykiske79

Pin 1500 mAh của E61i thì dùng sạc loại nào hả các bác?
AC-3e hay AC-4e hay loại nào?
Posted via Mobile Device

datvietdatviet

Mình xài pin bl_6F n78 online 3G đc 60phút là bin yếu.còn nghịch thì đc có 1 ngày.3tháng fải mua một lần 120k/quả.

Auto

Ồ tưởng có mình tui pin yếu ai ngờ có ng íu hơn :))
Sạc wa đêm 2cục, sáng mà cúp điện thì onl đc tới trưa, èo 1cục!
Trưa ngủ dậy 1h onl típ tới chiều, èo cục 2!
Tối mà chưa có điện thì moi ac wi xe pà già ra sạc =))
Tới khuya thế nào cũng có điện :D
Vòng tuần hoàn nó như thế đó =))
Tại bất đắc dĩ, tại mấy ông điện lực nên mới xài kiểu này chứ cũng...sót dữ lắm :|

datvietdatviet

Haha :(( mổi khi mất điện bực hết kả mình.nhiều lúc đang chơi game fê thì pin yếu.lại fải vừa xạc vừa trơi.sót wúa.nhưng đang fê mà biết sao đc :D giờ trong nhà có 3qủa.hù

dongdieu

Mình dùng BL 4B 700 là loại pin kém nhất trong các chủng loại pin nokia dùng 2 cục mà ko dám sạc đa năng sợ teo pin mà toàn vừa sạc vừa bấm.ko biết nếu vừa sạc vừa dùng với dùng sạc đa năng thì cái nào đi pin nhanh hơn (đa năng chính hiệu tàu nha ):))

toan_829

n82 sạc ac4e đc k các bác,e cg sắm quả pin dung lượng cao nghịch mà mấy hôm mua về lại ít nghịch mới kinh ( chắc sót của )..Mà 1 máy 1 ngày dùng 2 pin khác nhau + sạc >=2 lần/ngày thì có sao k nhỉ?mong các bác tư vấn ..khoái nghịch mà sợ hỏng pin + hỏng máy nên h chẳng dám làm j.:(

Auto

Thì cứ dùng đi, dùng hết sạch cục thứ nhất thì dùng cục thứ 2, để cục thứ nhất nghỉ 30p rùi sạc cũng đc mà bạn :D