• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Reset PIN (làm cho pin thọ lâu hơn)

khanhdbp

Mình đợt nọ xài N95 1, cũng 2 cục 1 ngày, nhưng xài tiết kiệm, mua 1 cục cùi, để vừa game, vừa sạc, nhưng cũng chỉ giám dùng tiết kiệm thôi. Chả giám online kả ngày đâu.
Giờ chuyển sang E63, mới xài đc 4 ngày, thấy tg bán nó bảo 3 lần sạc đầu, mỗi lần tầm 8h, mình đã sạc qua,nhưng cũng chỉ đc 1 ngày, đối với mình, với cách trung bình, chứ hết công suất, thì cũng chưa biết ntn. Có vẻ E 63 là 1 trong những em pin trâu nhất hiện nay của nokia phải ko các bác ?

Đợt nọ, kinh nghiệm pin của mình, khi xài N95,là xài kiệt trong đêm, và tắt máy, cắm sạc của 1200, qua đêm, thấy em nó hơn tý chút, bây giờ , chuyển qua e 63, chắc cũng chẩn bị xài sạc 1200 thôi :))

dongdieu

Máy mình 1 cọc thỉnh thoảng ra xem tn và nt lại thì trụ đc 1 buổi sáng còn game và online <20p

datvietdatviet

Bạn dùng máy và pin gì vậy.mình tưởg mổi mình pin kém hoá ra nhều người phết :D mình mà game liên tục khôg nghỉ thì củng gần một buổi sáng.bạn sao khôg mua pin mới mà dùng.sạc nhều củng hại phone lém

pekuon

Mình đợt nọ xài N95 1, cũng 2 cục 1 ngày, nhưng xài tiết kiệm, mua 1 cục cùi, để vừa game, vừa sạc, nhưng cũng chỉ giám dùng tiết kiệm thôi. Chả giám online kả ngày đâu.
Giờ chuyển sang E63, mới xài đc 4 ngày, thấy tg bán nó bảo 3 lần sạc đầu, mỗi lần tầm 8h, mình đã sạc qua,nhưng cũng chỉ đc 1 ngày, đối với mình, với cách trung bình, chứ hết công suất, thì cũng chưa biết ntn. Có vẻ E 63 là 1 trong những em pin trâu nhất hiện nay của nokia phải ko các bác ?

Đợt nọ, kinh nghiệm pin của mình, khi xài N95,là xài kiệt trong đêm, và tắt máy, cắm sạc của 1200, qua đêm, thấy em nó hơn tý chút, bây giờ , chuyển qua e 63, chắc cũng chẩn bị xài sạc 1200 thôi :))
Nếu E 63 mà chỉ nghe gọi thôi, thì 3-4 ngày là bình thường, máy mình không chơi game.chỉ lên mạng GPRS,cài và nghịch phần mềm, được khoảng 2 ngày(tại máy mới nên pin cũng chưa ổn định). Khi nào báo pin yếu thì đem ra xạc, xạc đầy nó kêu ten ten rút ra rồi dùng thôi.

datvietdatviet

Nghich gprs và pm của bạn trong thời gian bao lâu mà đc 2ngày cơ.pin gì vậy y0u.mình n78 pin bl 6f đc có một ngày

Thangnd31082

TỐt nhất trong thời đại công nghệ cao này nên dự trữ thêm một cục nữa ! Dùng lúc nào hết kiệt thì mới lắp cục kia vào , tránh vừa dùng vừa sạc ! ĐÊM về thì : Đặt báo thức , tắt máy , cắm sạc thông luôn. (Ở Nokia thì em nó sẽ báo thức ngay cả khi bạn chưa mở máy mà )
Sáng tỉnh dậy bật máy sài ngay !

kauchunho

Chích xáb. Em củg đặt báo thúc, tắt máy để xạc. Ság dậy nó tự báo thúb. Pin có vẻ lâu hơn. Em ol ngay 2h

datvietdatviet

Các bạn cứ đùa.mình đoc ơ trong diển đàn thấy nói là tránh sạc pin wua đêm hại pin hại sạc mà.

Auto

Bạn có nhìn thấy là đang nói tắt máy rồi để sạc wa đêm k???

huubinh1987

mình nghĩ tắt máy đi rồi xạc, đến lúc khởi động điện thoại lên nó lại phải mất 1 lượng pin để giúp khởi động máy, Ví dụ mình đã thử cài cái thông báo pin, thông thường pin của mình báo thời gian hoạt động là 2day02h (xạc trong tình trạng bật máy) làm theo cách các bạn nói : tắt máy -> xạc, xạc xong -> bật máy nó báo thời gian hoạt động chỉ còn 1day22h. như vậy có phải bật máy lên làm ảnh hưởng đến pin ko ?

datvietdatviet

Tất nhiên bật máy là sẻ tốn bin.như đi xe máy củng thế tắt máy đề nhiều mà chẳng tốn xăng.bạn có chương trình báo pin hay thế.post mình xin đc không

kauchunho

Cái pm dự đoán liều đó pạn. Mh bjờ đag bị báo pin yếu mà nó đề sdụg đc 4h kìa. Pó tay

thanhnamst89

cách sạc chuẩn này các bác

N82 của em sau hơn 2 năm sử dụng, với chế độ sạc như sau (trong vòng gần 2 năm vì thời gian đầu dùng cũng giữ gìn:D, về sau thì..X_X)

đêm đi ngủ thì cắm sạc(ko tắt máy), sáng hôm sau lấy mang đi học.
nếu ko vào GPRS thì 3 ngày cho nghe và gọi ( 3G thì dc 2 ngày), nhưng chủ yếu là nt.
nếu vào GPRS thì dùng 5 tiếng thì báo hết pin(3G thì gần 3 tiếng), nhưng nghỉ chơi tầm 1h thi lại đầy, và sống dc tầm 6h nữa.
dùng Joiku spot thì sau 1 h báo hết pin, vừa sạc vừa dùng tiếp;;)
bây h vẫn dùng thế và sau này vẫn dùng thế;;)
khuyên chân thành với các bác: với các máy hiện đại thì hại điện, nhanh hết pin lắm.ko có cách nào dùng lâu dc đâu.:-??
nếu bác nào cẩn thận thì sắm máy nữa mà giữ liên lạc.

w2k

những pm báo thời lượng sử dụng pin chỉ là tương đối thôi. máy hiện đại đa chức năng thì bao giờ cũng tốn pin hơn mấy thằng kục gạch ròi.chủ yếu là do người sử dụng phá nhiều hay ít!:))