• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK FIRMWARE OS 3.0 CHO IPHONE 2G

HaiBanh

Các bác cho e hỏi là e có con Iphone 2g phiên bản quốc tế, e vừa update lện 3.0 thì nó ko nhận itune lun, trên màn hình chỉ hiện lên hình cọng cáp và cái dĩa :(, chỉ hiện chữ mobifone

Chỉnh sửa cuối:

vanbon

Iphone 2G mà có bản quốc tế sao :|, Theo như mô tả của bạn thì IP của bạn đã restore thành công. bậy giờ bạn cần Jailbreak nữa là có thể dùng được. cách Jailbreak có hướng dẫn ngay ở bên trên đó.

Kammi

Chào các anh chị .

Em làm mãi mà không lên được 3.0 . Chán quá .

Theo hướng dẫn như bài đầu em đưa iPodTouch về nguyên thủy ( Cd & cọng cáp ) Nhưng rồi làm mãi mà nó cứ đến phần cuối rồi đứng im , cửa sổ hiện hai dòng " Please wait while your device is being jailbroken" và "Waitting for reboot" Đến đây là tịt ạ .

Trước khi lên 3.0 em đang dùng ở 2.1 ạ . Em thấy nó nói phải tắt Ipod và kết nối với PC trước khi nhấn Next nhưng khi em tắt thì nó lại nhảy qua hai bước 10 giây và 30 giây , khi em bật rồi ấn Next thì nó chạy đến bước trên rồi đứng im ạ .

Xin các anh chị bắt bệnh giúp em ạ . Em đang học ở nước ngoài nên không có bạn bè anh em nào để nhờ vả . Xin cảm ơn các anh chị nhiều ạ .

Kammi

Cảm ơn anh nhiều . Hôm qua cứ lọ mọ theo mấy cái này , mãi không ra .

stephen87

bản Redsn0w 0.7.2 lỗi làm xong nv của nó , khi vào Fone vào cydia thì lỗi kg update được , hix e xài trên con 3G lock , có ai giống mình hok?

nguoibentre

Máy đang xài OS vista

Đang xài bản 2.2.1

Mình tải bản này 3.1 về
http://pdaviet.net/showthread.php?t=62214

Rồi vào itunes 8.2.1 shift+restore

Xong đây đấy dùng Redsn0w 0.7.1 Brown tới phiên bản kia thì nó báo ko nhận, anh em giúp mình với

longgiang81

Super V.I.P
Bản Custom dành cho 2G thì dùng luôn thôi, chứ hiện giờ đã có firmware 3.1 chính thức đâu mà có Tool để Jailbreak chứ ???

rouantihoo1

[QUOTE

0.245820001245501146.bmp

done xong xuôi bấm finish ^^:D

quote]
Sao mình làm nó cứ hiện hình này lên, chờ hoài chả thấy chạy xong trong khi đó bạn nói ls3 5p mà? Giúp mình với

Các bác cho em hỏi tý! Sao em làm như hướng dẫn mà đến đoạn "waiting for reboot" thì nó đứng sững lun ạ! Ko chạy được lun! Các bác giúp e tí ạ!

XuanTruong

Super V.I.P
[QUOTE

0.245820001245501146.bmp

done xong xuôi bấm finish ^^:D

quote]
Sao mình làm nó cứ hiện hình này lên, chờ hoài chả thấy chạy xong trong khi đó bạn nói ls3 5p mà? Giúp mình với

Các bác cho em hỏi tý! Sao em làm như hướng dẫn mà đến đoạn "waiting for reboot" thì nó đứng sững lun ạ! Ko chạy được lun! Các bác giúp e tí ạ!

Làm lại quá trình đó từ đầu xem sao?

D

duongvuvu123

Guest
phải nghiên cứu nhiều mới được!