• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

XuanTruong

Super V.I.P
Sau khi cài đặt xong vào Cydia nó bảo Upgrade cái gì đó ko biết nữa:( mỗi lần vào Cydia nó đều kêu upgrade cái này(Essential Upgrade) mình cho nó up luôn nhưng chạy đc 1 lúc thì báo lỗi "Internal Error, Could not perform immediate configuration(2) on essential"
Cài app hay themes,nói chung là cái gì từ Cydia đều bị báo lỗi " Sub-Process/usr/bin/dpkg returned an error code(2) "
Ai biết cách khắc phục dùm mình cám ơn nhiều

Chắc Bạn JB bằng redsn0w-win_0.7.2 nên mới bị vậy vì phiên bản này hình như không ổn thì phải, lúc mới JB chạy được tốt, qua ngày sau cài mấy thứ báo lỗi. Nên JB bằng bản 0.7.1 sẽ ổn hơn!:(

haidang_3006

chi mình hỏi, sai khi cai OpenSSH thì có kết nối íncp được ngay chưa hay phải cài thêm MobileTerminal nữa? máy mình phải cài thêm MobileTerminal mới kết nối winSCP được!!

Zenki

Super V.I.P
chi mình hỏi, sai khi cai OpenSSH thì có kết nối íncp được ngay chưa hay phải cài thêm MobileTerminal nữa? máy mình phải cài thêm MobileTerminal mới kết nối winSCP được!!
Mình chỉ cần cài OpenSSH là connect được với WinSCP rồi :D Cả WIFI NoWIFI đều Ok ;)

trung_SH

mình đã cài lên 3.0 và làm theo nhưng sao winterboard không đổi được nhỉ? một vài chương trình cài vào khi vào chơi bị văng ra ngoài!

ThAngNgO_

mình đã cài lên 3.0 và làm theo nhưng sao winterboard không đổi được nhỉ? một vài chương trình cài vào khi vào chơi bị văng ra ngoài!

remove đi rùi cài lại đi bạn, 1 số soft chưa tương thích với fw này nên iphone ĐÁ ra thui :D

wariumlove

các bạn cho hỏi mình tiến hành theo đúng các bước ở mục chạy redsnow , nhưng sau khi redsnow đã báo jailbreak finish thì iphone nó chỉ hiện ra đúng màn hình trắng xóa là bị sao vậy ??? Mình đã chở để nó reboot nhưng mãi vẫn không được .
Mình đã thử đi vài lần kết quả vẫn như vậy mặc dù redsnow đã thông báo jailbreak xong và yêu cầu click vào chữ finish .
Bạn nào biết thì chỉ cho mình với

longgiang81

Super V.I.P
RedSn0w báo thế là trên PC đã hoàn thành nhiệm vụ Jailbreak thôi, cứ để nó đấy ko sao cả. Lúc này trên iPhone mới bắt đầu Uploading RamDisk và Kernel vào mà, chờ nó tự động Reboot là xong thôi bạn!

wariumlove

RedSn0w báo thế là trên PC đã hoàn thành nhiệm vụ Jailbreak thôi, cứ để nó đấy ko sao cả. Lúc này trên iPhone mới bắt đầu Uploading RamDisk và Kernel vào mà, chờ nó tự động Reboot là xong thôi bạn!

longiang cho hỏi bước này thường kéo dài bao lâu , vì iphone của mình màn hình trắng xóa hơn 10 phút lận . Chờ mãi reboot chẳng được nên mình lại làm lại bước redsnow và vẫn kết quả là màn hình lại trắng xóa ah .
Có thể chỉ cho mình rõ được không ?

XuanTruong

Super V.I.P
longiang cho hỏi bước này thường kéo dài bao lâu , vì iphone của mình màn hình trắng xóa hơn 10 phút lận . Chờ mãi reboot chẳng được nên mình lại làm lại bước redsnow và vẫn kết quả là màn hình lại trắng xóa ah .
Có thể chỉ cho mình rõ được không ?

Bước này chỉ diễn ra khoảng 4 phút, nếu không được thì làm lại các bước từ đầu xem sao?

panrai

Super V.I.P
Xin các anh giúp em máy em ko thề cài OpenSSH để kết nối với WinSCP đc vô cydia thì nó báo như vậy và em bấm reload thì nó chở cề lại y như trong hình

longgiang81

Super V.I.P
Đó là lời giới thiệu làm sao để cài đc OpenSSH thôi, bạn qua mục Seach, type vào OpenSSH sẽ thấy package để cài nhé :D

hongdat1106

xin hỏi có bác nào bị lỗi này không?Khi mình cài OpenSSH (hoặc bất cứ gì trong Cydia) thì bị báo lỗi này
"Couldn't configure pre-depend dpkg for grep, probably a dependency cycle"
bác này biết cách khắc phục xin chỉ giúp.Thanks

hongdat1106

xin hỏi có bác nào bị lỗi này không?Khi mình cài OpenSSH (hoặc bất cứ gì trong Cydia) thì bị báo lỗi này

Các bạn không nên dùng Redsn0w 0.7.2 để jailbreak nếu không thì Cydia sẽ bị lỗi không thể upgrate và isntall được

dungeasy

bạn dùng redsn0w 0.7.1 , nếu dùng 0.7.2 thì đừng install ICY nhé :)

ancola66

Super V.I.P
Các bạn không nên dùng Redsn0w 0.7.2 để jailbreak nếu không thì Cydia sẽ bị lỗi không thể upgrate và isntall được
*JB bằng Redsn0w 0.72 Cydia vẫn chạy phe phé:D
*CẢNH BÁO LỚN khi Add Source http://xsellize.com/cydia để cài MobileInstallation for OS3.0 (Installd) :
Sau khi add Source và cài thành công Installd thì các bạn nên Delete cái Source này đi (Còn app Installd thì sau khi bạn Sync các app thuốc thì có thể để cũng được hoặc Remove cũng được ) . Vì một lúc nào đó bạn vào Cydia và Source này đòi up date thì sau khi update nó sẽ bắt Respring và kết quả là ĂN TÁO (Nói đúng ra là không có Táo mà ăn bởi vì nó sẽ bị lỗi MÀN HÌNH XANH và không khởi động lên được) và chỉ còn nước Restore :(
Rất nhiều người trên các diễn đàn đã bị như thế và Mình cũng không ngoại lệ:((.
Mong rằng kinh nghiệm và mẹo nhỏ giúp ích được cho các bạn 3.0:D

Zenki

Super V.I.P
*JB bằng Redsn0w 0.72 Cydia vẫn chạy phe phé:D
*CẢNH BÁO LỚN khi Add Source http://xsellize.com/cydia để cài MobileInstallation for OS3.0 (Installd) :
Sau khi add Source và cài thành công Installd thì các bạn nên Delete cái Source này đi (Còn app Installd thì sau khi bạn Sync các app thuốc thì có thể để cũng được hoặc Remove cũng được ) . Vì một lúc nào đó bạn vào Cydia và Source này đòi up date thì sau khi update nó sẽ bắt Respring và kết quả là ĂN TÁO (Nói đúng ra là không có Táo mà ăn bởi vì nó sẽ bị lỗi MÀN HÌNH XANH và không khởi động lên được) và chỉ còn nước Restore :(
Rất nhiều người trên các diễn đàn đã bị như thế và Mình cũng không ngoại lệ:((.
Mong rằng kinh nghiệm và mẹo nhỏ giúp ích được cho các bạn 3.0:D

Haha :))

Mình vừa bị khuya hôm qua :)) Vào Cydia thấy có update mới tí tửng up lên 1 phát respring lại phát cái ăn táo Mỹ luôn :))

dungeasy

em nhấn thì nhiện lên 2 vòng tròn . 1 là của reloading của Cydia , 2 là vogn tròn loading của ip và treo máy lun , nhưng rất may reset nóng ok :D

longgiang81

Super V.I.P
Xin đính chính lại là RedSn0w 0.7.2 dùng vẫn OK, ko có vấn đề gì hết, đề nghị mọi người test lại xem sao nhé.