• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]11-04-2012 | IceColdSandwich - 7.2 - AOKP | FAREWELL EDITION

lovefootball

Đây có thể là bản Mod cuối cùng của Lord Clockan.Vì tớ thấy anh ta nói rằng sẽ sớm mua One X và đây là bản cuối cùng anh ta sẽ Mod cho DHD,nhưng cũng thấy hứa rằng sẽ làm cho DHD 1 bản Final kể cả khi ko dùng DHD nữa.Vậy nên tớ lập Topic này để mọi người có thể dễ tìm và sử dụng.
IceColdSandwich - 7.2 - AOKP | FAREWELL EDITION

Latest Stable Release
Gonna buy One X VERY soon, so this could be my last ROM while I still have my DHD, but I'll definitely release another version no matter if I have DHD or not!! One X will give me well earned rest of deving for some time! Also it could happen that I don't get One X for another 15 days ... so...

What's New
•sync overide option added to Profiles - CM
•BT updates
•new camera HAL from twisted (camcorder still doesn't work, use Videocam Illusion from market)
•updated NovaLauncher to 1.0.3b2
•add boot sound option - the boot sound file should be in: /system/media/android_audio.mp3, don't know if it works :p
•added BLN toggle, and in quite hours - by Robin
•custom icons for lockscreen fixed - AOKP
•custom lockscreen wallpaper finally enabled and fixed
•a lot of patches trough out the rom
•updated a lot of apps
•new kernel 9.4 BFS - updated gpu drivers, vidc, msm_rotator, wlan, audio, etc...
•I must have forgotten something

What's Working
• WiFi
• GPS
• Camera
• FM Radio (with Spirit FM app from play store, select ICSPlus in settings))
• Everything else "should" work
• AlienMind Overlay Script
To have your apps and scripts etc automatically installed during ROM flash place them in:
sdcard/overlay/system/app/ (for system apps)
sdcard/overlay/system/etc/init.d/ (for scripts)
etc

What's Broken
• Video Camera
• MMS (doesn't work for some users)
Link Down: http://goo.im/devs/IceCold/IceColdSandwich-7.2.AOKP-signed.zip
Nguồn XDA

cucpintieu

Không biết bản này có tốt hơn bản 7.0 không? E đang dùng bản 7.0 thì một số ảnh trong galery không xem đc, cái widget digital clock không chạy đúng với giờ của điện thoại.Ngoài ra còn một số lỗi lặt vặt khác. Thử bản này tí xem sao. tks bác chủ!

huysnet

ặc.bác này nhanh chân wa.mình post xong bài nhìn xuống top thấy đã cập nhật rồi.

huysnet

bản này khá ổn định, pin và sóng sánh rất ok.đề nghị ae nhanh chóng dowload về dùng thử và cho ý kiến nha.tuy nhiên bản này video camera vẫn chưa hoạt động được.mong rằng bản cập nhật 8.0 sớm có và sẽ fix đc lỗi này.

trinh12345

Camera chu? Topic ba?o down Google play pm khac ma dung:) nhin chung ban nay ngon du e dang dung the collective RAM free nhieu hon!

shockwavecb

Dùng thử nhiều bản ICS nhưng vẫn chưa thấy bản nào ưng ý cả,cuối cùng lại quay về sài bản của CoreDroid,mong chờ từng ngày ra 1 bản ICS hoàn chỉnh hết sài cho nó sướng :)

Mountain8x

Không hiểu sao các bạn bảo camera không hoạt động

Camera hoạt động tốt (Chụp ảnh)

CHỉ có Quay phim (Video recorder) là chưa hoạt động được. (Down 1 ứng dụng tên là Video Illusion trên market)

Và FM radio phải dùng ứng dụng download trên market

trinh12345

Không hiểu sao các bạn bảo camera không hoạt động

Camera hoạt động tốt (Chụp ảnh)

CHỉ có Quay phim (Video recorder) là chưa hoạt động được. (Down 1 ứng dụng tên là Video Illusion trên market)

Và FM radio phải dùng ứng dụng download trên market

Sorry, camcorder thì ko được, chứ camera thì chụp ầm ầm.

lovefootball

vào nghe nhạc là bị đóng :!

Tại máy bác thôi,có ai bị thế đâu.
Buồn quá đi mất,chắc phải chia tay với box DHD rồi vì mới bị mất DHD tối qua :(
Giờ đang phân vân chưa biết nên chọn em nào để dùng nữa,mới mua DHD đc có 2 tháng giờ bị mất sao mà acay thế ko biết ~X(

venusian

Moderator
Giờ đang phân vân chưa biết nên chọn em nào để dùng nữa,mới mua DHD đc có 2 tháng giờ bị mất sao mà acay thế ko biết ~X(

ONE X đi bạn :))

Mountain8x

ONE S hợp lý hơn, vì màn hình giống DHD, chip 1.5 là vừa đẹp. và các thứ khác là quá đủ. :D

trinh12345

Chính xác đó bạn. Mình đặt rồi đc thêm gói cước nữa. Và ngày nữa là chia tay anh em DHD rồi.
Xong! Box DHD së ngày càng dìu hiu:(
Haizzzzz, công nghê la` vây, nhiê`u khi mua dc em ung y', go.i là vo*. Sau này la.i mún láy vo*. bé:)):)):))