• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]11-04-2012 | IceColdSandwich - 7.2 - AOKP | FAREWELL EDITION

huysnet

Bản 7.4 cũng bị hiện tượng tắt nguồn khởi động lại
khắc phục như sau:bạn xóa cái rom đó đi.rồi download lại bản đó.chep vô thẻ nhớ rồi tiến hanh full wipe và cài lại rom.ok

kimthanhvu

Có bác nào bị mất 3G không, máy của mình sau khi uprom này thì không vô mạng được, chỉ dùng được wifi thôi!!!:-?

cu9x

Bác TLG cho em hỏi cái này. mỗi lần mình up rom là nó tự có up bản radio kèm theo luôn hả bác ? Hay là mình phải tự up riêng ?

venusian

Moderator
Bác TLG cho em hỏi cái này. mỗi lần mình up rom là nó tự có up bản radio kèm theo luôn hả bác ? Hay là mình phải tự up riêng ?

Radio không kèm theo ROM cook nhé. Bạn cảm thấy máy mình mạng tốt thì cứ thế mà dùng thôi

cu9x

Radio không kèm theo ROM cook nhé. Bạn cảm thấy máy mình mạng tốt thì cứ thế mà dùng thôi
Chết tươi, vậy bác có bác có cái topic nào chuyên cập nhật radio không ? Em xài mạng viettel mà sao thấy mất sóng liên tục à chán wá

tinh_la_gi

Administrator
Sau khi làm theo hướng dẩn của Topic mà Mod Venusian hướng dẩn thì bạn có thể cài tool Ultimate Muti Tool để khi đó việc flash radio cực kỳ đơn giản...chỉ việc chọn và chọn...(yêu cầu có net) :D

Nếu ko dùng 3G thì chuyển Mobile network : Only 2G thì sóng gió ngập cả máy :))

cu9x

Sao bản 8.0 này hình như bị mắc bệnh restart á bác ? Em đang xài nó hay tự nhiên bị tự restart màn hình htc á. Với lại bật 3g làm sao vậy bác ? Sao em zô trong cài đặt -> Sử dụng dữ liệu -> Bật. Vậy mà ko thấy 3g đâu

Chỉnh sửa cuối:

cu9x

Sau khi làm theo hướng dẩn của Topic mà Mod Venusian hướng dẩn thì bạn có thể cài tool Ultimate Muti Tool để khi đó việc flash radio cực kỳ đơn giản...chỉ việc chọn và chọn...(yêu cầu có net) :D

Nếu ko dùng 3G thì chuyển Mobile network : Only 2G thì sóng gió ngập cả máy :))
Cái Ultimate Muti Tool em seach google để down thì tìm thấy bên đây mà em down không được bác ơi. Bác có link nào khác ko

jonhkaler

hiện tại trên xda đã có phiên bản 8.0- AOKP của ông Lord Clockan. Qua test thử tớ thấy rằng mượt, nhanh, tốt, video vẫn chưa dùng được nhưng mà hình như tốn pin quá, 1 đêm bật wifi ko làm j sáng dậy mất gần 50% điện. Ko biết có cách nào khắc phục không nhỉ :D

tinh_la_gi

Administrator
hiện tại trên xda đã có phiên bản 8.0- AOKP của ông Lord Clockan. Qua test thử tớ thấy rằng mượt, nhanh, tốt, video vẫn chưa dùng được nhưng mà hình như tốn pin quá, 1 đêm bật wifi ko làm j sáng dậy mất gần 50% điện. Ko biết có cách nào khắc phục không nhỉ :D
Theo nguyên tắc wifi bật mà ko dùng thì sẽ chia làm 2 trường hợp
1. Môi trường ko có wifi : thiết bị của bạn sẽ tự động quét tìm wifi trong khoản thời gian nhất định để tìm kiếm wifi cho đến khi nào tìm thấy hoăc bạn off nó. Tức dù ko dùng nó cũng sẽ "làm việc cực lực" :D (thời gian lặp lại hành động quét này phụ thuộc vào radio quy định)

2. Môi trường có wifi : cơ chế hoặc động của wifi là hub tức wifi sẽ "ném" package (gói dữ liệu) đến bạn khi có 1 thiết bị trong cùng wifi yêu cầu hay thậm chí wifi nó "quét xem con nó còn hay không để DHCP cấp phát IP cho thiết bị mới" nó đền gửi đến thiế bị của bạn vài package :D sóng radio wifi thì nó sẽ tựa tự sóng biển "lên xuống" nên việc máy bạn phải hiểu khi nào yếu mạnh lại thêm 1 việc :D

Giải thích lòng vòng thế thôi chứ túm gọn 1 câu : mở wifi và 3G dù không dùng thì nó cũng đốt pin khủng lắm bạn à. Nếu ko dùng thì off vừa tiết kiệm pin vừa tăng tuổi thọ cho "bé yêu"

Bạn vào trong này nhé (Minh ko có dùng tv nên hỏng nhớ tiếng việt nó dịch kiểu gì)

Setting - More - Mobile Networks

tinh_la_gi

Administrator
Bác TLG chỉ em bật 3g đi sao em bật hoài mà ko đc, hic
Một số mạng ví dụ như vietnamobile nó ko tự load cấu hình được (sau quá trình kỳ công theo mấy em tổng dài hướng dẩn cấu hình và khởi động) thì các bạn tự add APN thì sẽ dùng được 3G nhé :D

cu9x

Sao em chat yahoo , luc tắt màn hình thì có người pm, lúc đó sao cai đèn led no lại chớp màu cam chứ ko fải màu xanh lá như trc kia la sao vậy bác, cai đó sửa dc k?