• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 4.0.0.0.5 TOUCH

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM 4.0.0.0.5 TOUCH
=== Cho HTC PROPHET ===

Trong khi chờ đợi Mod. Cloudyfa sẽ cho ra mắt phiên bản TOUCH chính thức, tôi tranh thủ Cook lại phiên bản 4.0.0.0.5 Cross với thay đổi một số cấu trúc nhỏ và thay đổi giao diện Touch màu đen.
Với PP=8Mb ROM chạy ổn định.
So với v4.0.0.0.5 Cross không có nhiều thay đổi, chủ yếu thay đổi giao diện mà thôi.

Các ứng dụng Touch với version mới nhất.

ROM đang Up vào host, sau ít phút có thể tải sử dụng.

guitarz

Nice to see this rom
I have a problem with 4.0.0.0.5a (RescoPhoto+BatteryStatus+PocketMSN+Opera+ThaiKb installed and worked fine before yesteday)
Yesterday, I didn't do anything other than just softresetting
It stucked at the Windows Mobile Welcome Screen.
So I ended up with Hard Reset
I saw some ppl have the same problem @ XDADev too !!

btw..I hope this rom won't be like that again :)

minhlamdr

Banned
trời, tưởng mình là người mở hàng chứ
downloading.....
thanks bác Quang nhé.
mà nút kích hoạt Touch là nút ComMgr phải hong vậy?

Nhưng sao cái Dialer pad vẫn hok có nút Call

blackdoor

Manager
Cám ơn Man PhamQuang, tôi phải up thử bản này xem còn lỗi đứng hình tại Welcome Screen không? Bản 4.0.0.5a thỉnh thoảng bị như vậy, chỉ còn cách hard reset!!!

NhatNguyen

trời, tưởng mình là người mở hàng chứ
downloading.....
thanks bác Quang nhé.
mà nút kích hoạt Touch là nút ComMgr phải hong vậy?

Nhưng sao cái Dialer pad vẫn hok có nút Call

Ở bản rom này, theo như lời giới thiệu của Man Quang thì mình ko thấy giới thiệu chút gì về Touch FLO :-??, bản rom này ngoài giảm lượng PP zise xuống 4mb và giao diện Touch cùng Phần mềm đi kèm thì ko khác gì PV 4.0005 Cross đâu bạn !!!!

@ALL: Trong thời gian chờ đợi bản Rom Touch hoàn thiện từ chính Cooker Cloud thân yêu, chúng ta hãy xài tạm bản Rom của Man Quang cho đỡ ghiền vậy :p

minhlamdr

Banned
Nhận xét:

Ấn tượng nhất là cái Welcome screen PDAViet muôn năm
Cái dialer pad vẫn ko có nút call
Vào Comm Manager nhanh hơn 4.0.0.0.4, nhưng vẫn ko có nút Beam (phải vào settings)
Vẫn ko hiển thị pin trên HTC Home.
Cái đồng hồ hiển thị dc AM/PM (thích nhất)
Phần Sound của HTC Home vẫn chưa điều chỉnh dc như là 1 cái Profile.

Thanks to PhamQuang
Dùng cái nì cho đỡ ghiền trong khi chờ đợi bác Cloud vậy.

theduc

Xin lỗi các bạn , cho mình hỏi giữa 2 Bản Cross Touch khác nhau chổ nào ?
Và bản nào nên dùng để Up rom ?
Cám ơn các bạn

NhatNguyen

Xin lỗi các bạn , cho mình hỏi giữa 2 Bản Cross Touch khác nhau chổ nào ?
Và bản nào nên dùng để Up rom ?
Cám ơn các bạn

Trước tiên mình nói điểm giống nhau trước nhé : 2 bản rom này được build từ 1 OS nên chúng có chung cấu tạo : Reg, PP size.. Khác nhau ở đây, bản Touch được trích ra từ chiếc máy HTC Touch, nên các tính năng về phần mềm và giao diện giống hệt, điểm nổi trội ở đây là Hiệu ứng Touch FLO cực HOT - Cái này mình ko kể thêm nhé, khi nào ra bản rom này bạn up rồi biết ;;);;)

Bản Touch nhằm loại bỏ sự quen thuộc của giao diện mặc định WM6 Cross Bow, dành cho những ai đam mê màu đen huyền bí của nó, cả 2 bản rom này đều tốt cả bạn àh, rất đáng tự hào :D

PhamQuang

Manager
Lưu ý các bạn:

- Đây là bản ROM mình Cook lại từ ROM 4.0.0.0.5A Cross của Cloudyfa chứ không phải ROM phát triển. Hôm qua có người đưa con QtekS200 nhờ Up WM6.0 nên tranh thủ Cook 1 bản cho vui mà thôi. :D
- Tất cả các ứng dụng, reg. của bản 4.0.0.0.5a Cross chỉ chỉnh sửa rất ít.
- Thay đổi giao diện, thay đổi bộ Icon Vista cho Home UI Touch mà thôi.

Tóm lại, đây chỉ là phiên bản ROM "tạm" phong cách Touch của PDAVIET mà thôi.
Bản chính thức sẽ được Cloudyfa cho ra mắt trong thời gian tới.

congco3

Thanks! quả thật đây là một sức ép lớn của công chúng đối với Cloud, sự chờ đợi quá lớn! mong rằng TouchFlo viet se vuot qua ca su trong doi cua moi nguoi

Last edited by a moderator:

congco3

Tranh thủ hỏi các bác chỉ giáo (vì mới gia nhập thế giới rom, nên hơi dốt): hiện em đang chạy bản 4.0.0.5a rồi nếu muốn up bản mới này có cân phải theo từng bước như trước không. Nghĩa là:
Step1: chạy pda_temp
Step2: cài bản này
?
Mong được chỉ giáo

minhlamdr

Banned
Tranh thủ hỏi các bác chỉ giáo (vì mới gia nhập thế giới rom, nên hơi dốt): hiện em đang chạy bản 4.0.0.5a rồi nếu muốn up bản mới này có cân phải theo từng bước như trước không. Nghĩa là:
?
Mong được chỉ giáo

trên cơ bản là ko cần step 1
nhưng khuyên bạn là nên wa step 1 cho chắc ăn.

NhatNguyen

?
Mong được chỉ giáo

Đúng rồi bạn, ta phải chạy lại bước 1, sau đó mới up lên bạn này, vì toàn bộ cấu trúc reg sẽ bị thay đổi thêm nữa là quá trình cài đặt Ext rom mới cần chạy lại :)

congco3

Cám ơn các bác nhiều, thế thì có fải được hiểu là step1: ta up ngược trả lại wm5 (pda_temp), sau đó step2: là cập nhật rom mới?

tubua

Cám ơn các bác nhiều, thế thì có fải được hiểu là step1: ta up ngược trả lại wm5 (pda_temp), sau đó step2: là cập nhật rom mới?
Đúng rồi đó bạn ! Up xong Step1 là có thể Up bất cứ Rom nào Mình muốn ! hehe....Chúc Vui nha !

elmi

Kinh quá. Đúng la MAN có khác. Úp ROM WM6 cho một máy mà đã tranh thủ làm được một bản ROM khủng.

congco3

Đến bây giờ cảm thấy stress về touchFlo! cứ đắn đo mãi ko biết có nên up bản của Bác phamquang ko? hay đợi Cloud một chút! mà ko biết một chút là bao giờ nhỉ? đấu tranh tư tưởng up hay ko up? Liệu Cloud có thể bật mí thời gian sinh nở ko nhỉ? Chứ tình trạng phát triển rom như hiện nay, con neo của e cứ bị vật ra cạo lông làm thịt đi rồi lại thế nầy mà vẫn chưa tới đích nó tủi rồi chết giữa được. hu hu.. Cloud ơi cứu với!

Status
Không mở trả lời sau này.