• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 4.0.0.0.5 TOUCH

Status
Không mở trả lời sau này.

megia007

chờ mãi ko thấy rom mới, tớ đi ngủ đây. Hy vọng sáng mai tỉnh dậy là có bản touchflo rồi. chúc các bác ngủ ngon! xếp hàng cả ngày nay vẫn chưa thấy hàng về - đó là tấm lòng gửi tới tác giả cloud đấy!
Sốt ruột quá các bạn nhĩ. Nhưng như vậy mới thấy giá trị và công sức của Cloudy và các ROM Cook. Không biết nói gì hơn trong khoảng "im lặng trước bão" này chỉ biết gửi đến các tác giả lời cám ơn chân thành nhất và chúc các bạn luôn có nhiệt huyết và sức mạnh để cho ra là những sản phẩm mang tầm vóc quốc tế.
=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

blackdoor

Manager
Bản ROM này đổi sang theme khác rồi quay trở lại theme windows default thì chỉ có hình nền chuyển màu đen, các thứ khác vẫn là của theme cũ.

hero307

Chờ thế này khó chịu quá đi. Bản này có nhanh được như bản 4.0.0.5a_ cross không hả các bác. Nhanh được như thế mà lại có Touch thì tuyệt quá, mình đang gặp rắc rối với cái Delivery Report của bản 4.0.0.5a_ cross, Up lại rom này ( 4...5a_ cross) rùi mà vẫn không hết... Mong bản mới quá ......

Sao nhìu người cứ gặp rắc rối với cà Delivery Report nhể, tớ xài có thấy sao đâu, cần Report thì tick vào cái request delivery trong message options là xong, report ầm ầm mà.

megia007

Sao nhìu người cứ gặp rắc rối với cà Delivery Report nhể, tớ xài có thấy sao đâu, cần Report thì tick vào cái request delivery trong message options là xong, report ầm ầm mà.
Đúng rồi, mình nghĩ không phải do ROM đâu. Chắc là đụng phần mềm gì đó thôi. Chắc mình tạm gác cái vụ Delivery report để chờ ROM mới nhé các bạn nhĩ.

dczien

bác dczien ơi cho em hỏi là cái yahoo messenger bác down ở đâu thế, chỉ chỗ cho em với em toàn dùng Ageli mobile khó chịu lắm vì phải register liên tục
Thân:-x

Xài IM 4.41 đã được thay biểu tượng yahoo của oxi, có 2 bản A&V, xài thằng này cũng rất ok, có thể chat theo tab.

Mình xác định rõ là bản Rom 4.0.0.5 cross cho đến bản Rom 4.0.0.5 PV TOUCH đều không có lỗi delivery messaging.

Bản Rom 4.0.0.5 PV TOUCH tốc độ rất tốt, tuy nhiên tác giả phải test hoàn thiện mới release vì áp lực rất lớn, không còn ở mức độ anh em VN sử dụng nữa, nó ảnh hưởng đến trình độ, uy tín PDAVIET & Cloudyfa trên bình diện Quốc Tế và cộng đồng prophet.

Về mấy cái skin psshutxp tác giả để mặc định từ bản 4.0.0.4 tới giờ, nếu muốn thay đổi thì tuỳ ý thích mỗi người, cứ việc copy file skin vào thư mục Windows là ok, như mình đang xài đây :D (ai thích thì tải & bung ra 2 files copy vào Windows)

Chỉnh sửa cuối:

elmi

Ngắm qua thành quả của bác Cloudyfa mà ae post hình lên thấy mê luôn. Nhưng đợi lâu thiệt. Quả này chấn động thế giới rồi đây. Chúc mừng các bác và PDAViet

Cloudyfa

Banned
Thread này chúng ta chỉ nên thảo luận về bản ROM, ko nên đưa những vấn đề khác vào đây, các bạn nên chú ý tránh gây loãng chủ đề. Cloud hiểu và thông cảm sự nôn nóng của mọi người, ai cũng mong muốn có 1 bản ROM mới, 1 phong cách mới. Nhưng ko phải vì thế mà chúng ta phải hấp tấp để đưa ra hay sử dụng những bản kém chất lượng. Đến khi Cloud hoàn thiện thì sẽ up lên cho mọi người thôi.

Thân!

redcat83

Cho mình xin hỏi mình đã up rom lên bản 4.0.0.4 rồi nhưng bây giờ mình muốn lên bản 4.0.0.5 như vậy mình có cần phải up lai tuần tự step1 rồi đến step2 kg?xin cảm ơn

megia007

Cho mình xin hỏi mình đã up rom lên bản 4.0.0.4 rồi nhưng bây giờ mình muốn lên bản 4.0.0.5 như vậy mình có cần phải up lai tuần tự step1 rồi đến step2 kg?xin cảm ơn
Tốt nhất là bạn nên áp dụng đúng tuần tự từ bước 1 bạn ạ. Bỏ qua bước 1 có thể thành công nhưng nếu phát sinh lỗi thì mình sẽ lại phân vân không rõ có phải là do thiếu bước 1 không. Thà tốn thêm 10 phút mà lại yên tâm hơn.

theduc

Thấy trên diển đàn mình bàn luận sôi nổi quá, mình đang dùng bản 4.0.0.0.5a Cross chạy rất tốt, và nay lại thấy bạn Cluody lại chuẩn bị cho ra mắt phiên bản 4.0.0.0.5 Touch, mình mới biết về Touch nên rất thích.
Đã down đươc bản Touch của Mod PhamQuang, không biết bản nầy có miết tay được không bạn ?
Nếu được chắc mình phải up liền thôi, nôn nóng chờ bản chính thức quá .

redcat83

Rom radio version

Các bạn ơi con O2 Neo của mình phần Radio version là 02.30.21 cho mình hỏi có bản rom Radio version nào mới và chạy ổn định không ? nếu có thì cho mình xin một bản đi mình cảm ơn rất nhiều

NhatNguyen

Thấy trên diển đàn mình bàn luận sôi nổi quá, mình đang dùng bản 4.0.0.0.5a Cross chạy rất tốt, và nay lại thấy bạn Cluody lại chuẩn bị cho ra mắt phiên bản 4.0.0.0.5 Touch, mình mới biết về Touch nên rất thích.
Đã down đươc bản Touch của Mod PhamQuang, không biết bản nầy có miết tay được không bạn ?
Nếu được chắc mình phải up liền thôi, nôn nóng chờ bản chính thức quá .

Hiện bản rom mà Man Pham Quang Cook lại, đc lấy gốc từ bản PV 4.0..5a Cross ngoài những lỗi đã fix, và tinh chỉnh hệ thống đưa PP Size vè6 mức 8Mb thôi. Hiệu ứng Touch FLO chưa tích hợp, sẽ có trong bản rom sắp tới của Cloud :)

theduc

Cám ơn bạn nhiều ,
Như vậy mình ráng chờ bản 4.0.0.05 Touch của bạn Cloudy thôi.

hoangan123

Các bạn ơi con O2 Neo của mình phần Radio version là 02.30.21 cho mình hỏi có bản rom Radio version nào mới và chạy ổn định không ? nếu có thì cho mình xin một bản đi mình cảm ơn rất nhiều

^^ bạn thích up radio có liền ah ,đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhe'.nếu thấy có ích cho bạn ấn thanks 1 cái nha ^^
Bản radio cho Prophet sóng ổn định v2.61.21 nhưng hao pin nghe ổn (vừa phải)
http://www.4shared.com/file/12854755...om_v26121.html
Bản radio cho Prophet G4 Prophet RadioRom_v2.47.11 (bản mặc định của máy ổn định,ít hao pin,tiếng nhỏ).
http://www.4shared.com/file/13583227...om_v24711.html
Bản radio cho Prophet G3-G4 Radio ROM_02.69.21_G3_G4 (ít hao pin nhưng tiếng ồn lớn,khó nghe).
http://www.4shared.com/file/13742858...921_G3_G4.html

khoabonmat

Active Member
^^ bạn thích up radio có liền ah ,đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhe'.nếu thấy có ích cho bạn ấn thanks 1 cái nha ^^
Bản radio cho Prophet sóng ổn định v2.61.21 nhưng hao pin nghe ổn (vừa phải)
http://www.4shared.com/file/12854755...om_v26121.html
Bản radio cho Prophet G4 Prophet RadioRom_v2.47.11 (bản mặc định của máy ổn định,ít hao pin,tiếng nhỏ).
http://www.4shared.com/file/13583227...om_v24711.html
Bản radio cho Prophet G3-G4 Radio ROM_02.69.21_G3_G4 (ít hao pin nhưng tiếng ồn lớn,khó nghe).
http://www.4shared.com/file/13742858...921_G3_G4.html

Cái này là đạo văn rồi,ăn cắp nguyên si bài của tui đây mà,những link trên die hết rồi.Hôm nào rảnh để sửa lại mấy đường link.

dao_khang

Các bác có biết làm cách nào để để ảnh của mình trên màn hình nền mà ko bị phóng to ra ko, em dùng Resco photo viewer mà không được,xin được chỉ giáo , thankss

hoangan123

Cái này là đạo văn rồi,ăn cắp nguyên si bài của tui đây mà,những link trên die hết rồi.Hôm nào rảnh để sửa lại mấy đường link.

sorry bác khoabonmat nhé,mình lười tìm link nên copy lên cho nhanh ^^,không ngờ link del hết òy ^^

doibung0

Hic! New member in HTC Prophet Róm Mới có vài ngày không vào đây mà thread có đến gần 10 trang rồi! Mình cũng rất mong đợi bản Touch thật sự để up cho chị bạn! Vì không có máy riêng nên vẫn chưa hiểu lắm về dòng này! Nhưng chị ấy cứ bảo chán cái máy Dopod, mặc dầu mới mua chưa được nữa năm! Thế nên quyết định chờ bản Touch này ra thì up cho chị ấy một phát hết hồn luôn! :D Cũng là để tập tành mở rộng kiến thức của mình trong lãnh vực uprom!

Many Thanks to Mod. Cloudyfa

Thân!

8quocte

trời ah, chờ như nắng hạn chờ mưa luôn,ngày nào cũng mò vào đây cả chục lần mà vẫn chưa được thấy..Mod. Cloudyfa ơi, xót ruột wa1 rùi....

Status
Không mở trả lời sau này.