• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 4.0.0.0.5 TOUCH

Status
Không mở trả lời sau này.

theduc

Tôi cũng vậy , chờ ... ráng chờ vậy .
Cloudyfa cố ...lên, cố ...lên, cố ...lên.

theduc

Chào Mod Cloudy và các bạn ,
Hôm nay thấy tin ngày 27/7 sẽ có bản Rom mới 4.0.0.0.6 Touch , mừng quá ráng chờ từng phút .
Nhưng cũng hơi buồn vì thấy Rom 4.0.0.0.5 Touch của bạn Cloudy chưa kịp ra mắt các bạn trong và ngoài nước thì đã có bản mới rồi .
Thôi thì bạn Cloudy cứ up đại lên cho anh em dùng thử , mặc dù bạn chưa kịp Test các chức năng khác .
Không biết các bạn nghĩ sao ???
Vài lời thành thật , rất cám ơn .

megia007

Hôm nay thấy tin ngày 27/7 sẽ có bản Rom mới 4.0.0.0.6 Touch , mừng quá ráng chờ từng phút .
Nhưng cũng hơi buồn vì thấy Rom 4.0.0.0.5 Touch của bạn Cloudy chưa kịp ra mắt các bạn trong và ngoài nước thì đã có bản mới rồi .
Thôi thì bạn Cloudy cứ up đại lên cho anh em dùng thử , mặc dù bạn chưa kịp Test các chức năng khác .
Không biết các bạn nghĩ sao ???
Mình nghĩ bản 4.0.0.6 Touch mới là bản chính thức của Cloud bản 4.0.0.5 Touch kia chỉ là bản tạm thời của Man Quang thôi mà. Mặc dù cũng rất nóng lòng muốn thử nhưng theo mình thì vẫn phải nên để Cloud và nhóm ROM Cook test cẩn thận trước vì chính họ mới là những người có kinh nghiệm để debug và họ sẽ chỉ nên release khi theo chủ quan của họ là đã OK. Nhiệm vụ của những người 'thưởng thức' như chúng ta là dùng thử, phát biểu cảm nghĩ và phát hiện lỗi phụ (chắc là ít thôi). Chúng ta đành ráng chờ đến ngày 27-7, đây cũng là một ngày có ý nghĩa mà. =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

chipchipbubu

bác kia nói hài quá nhỉ:O,cả một công trình đấy chứ,up đại thế nào được,nếu họ cho ra bản mới trước và nhanh hơn mình nhưng chắc gì đã hoàn thiện và ít lỗi hơn mình đâu=D>,với lại như bác Phạm quang đã nói bản này khác ở 4...5 Cross ở giao diện thôi mà,chịu khó đợi và dùng tạm bản kia đi vậy ...:-??

Chỉnh sửa cuối:

doibung0

Đây là Rom không chỉ cho mọi người thưởng thức mà còn là Rom dùng để khẳng định đẳng cấp của PDAViet trên sân chơi Rom thế giới nên làm sao gấp được bạn! Bản thân mình thì vẫn hối nhưng cũng hiểu là các anh em trong nhóm cook rom cần thời gian để hoàn thiện bản Rom! Hy vọng các bạn vui lòng chờ thêm, chỉ 1 ngày nữa thôi mà! Chipchipbubu nói đúng đấy! Bản thân mình dùng UNI với rom 11 của Man Quang, đây là công trình các bạn đã đầu tư rất nhiều thời gian và công sức, cũng hơi lâu :D nên chất lượng vượt trội, mình rất hài lòng với những bản Rom như vậy! Còn up rom khi mà nó chưa được hoàn thiện thì chỉ làm mất đi giá trị của PDAViet thôi! Vậy nhé! Hẹn 27 tháng 7 năm 2007! :D

Thân!

Cloudyfa

Banned
Mỗi version sẽ có 1 bản ROM khác nhau, với bản ROM 4.0.0.0.5 sẽ là dòng Prophet Cross, còn với 4.0.0.0.6 sẽ là dòng Prophet Touch, mình phân loại 2 dòng như vậy cho tiện quản lý và chỉnh sửa theo đúng phong cách của từng dòng khác nhau. Có thể do nình chưa đưa thông tin này thì các bạn sẽ có một số người sẽ thất vọng vì version nhiều, nhưng bây giờ chắc sẽ không còn thắc mắc nữa :D

pqhiep1

Xin chào mừng các vị đầu não của diễn đàn, những anh hùng của Công nghệ. các anh thực sự lag rạng danh cho PDA Việt.
Chuc sự thành công mỹ mãn, hy vọng bản ROM này sẽ được tung hô nhiều hơn là cằn nhằn, và sẽ được hoàn thiện tới mức tuyệt đối để khỏi phải up rồi lại ....muốn úp.

minhab

Còn 2 ngày nữa, ráng chờ thôi vậy. Mà bác Phạm Quang với bác Cloudy ở đâu vậy? HCM hay HN thế, ở HN em xin mời các bác một chầu bia nhậu ngất thì thôi ( sẵn tiện giúp em up rom luôn vì gà mờ mà )

congco3

ha ha! khái quát hóa chung đối với các user là "chờ đợi" đã được đề cập từ lâu rồi ,mà đã có lúc bản thân tớ cũng đã từng tranh luận về vấn đề này... rất gay gắt, nhưng tựu chung là theo hướng tích cực để phát triển sản phẩm cũng như thương hiệu của pdaviet. Bản thân tớ cũng không ủng hộ việc tung lên diễn đàn bản rom chưa hoàn thiện để chúng ta ăn sổi, mặc dù về bản chất lúc đói, khát, nhất là "cơn khát" kỹ thuật cao, thì rất thèm muốn. Tuy vậy, đến hôm nay, sự khao khát, chờ đợi đã được làm dịu đi bởi một phiên bản mới sắp phát hành, chỉ có điều sau thành tựu này, chúng ta cùng nhau tổng kết một số điểm, theo tớ như sau:
1. Các chủ đề diễn đàn cần đi đúng theo nội dung chủ đề (không nên ghi chủ đề là Rom 4.0.0.5 touch, nhưng trong chỉ là bản tinh chỉnh => lạc đề) gây ra những bình luận tiêu cực trong nước và quốc tế không cần thiết. Thiết nghĩ, những chủ đề được tạo nên bởi những tên tuổi uy tín của diễn đàn phải chính thống hóa, như một "Tuyên bố".
2. Một sản phẩm trí tuệ trước khi ra đời (lại là miễn phí nữa), thì không cần giải thích, kể lể (theo kiểu thống kê) vì trong nó đã chứa đựng và bộc lộ tất cả sự hy sinh, vất vả, nghị lực, bản lĩnh của tác giả (những điều này không bao giờ có thể định giá hoặc thống kê công lao được ngoài hai chữ "tâm huyết" vì thương hiệu của cả cộng đồng pdaviet thân yêu).
3. Khi các tác giả với những sản phẩm của mình đã trở thành trọng tâm của sự chú ý bởi tính đột phá trong nghiên cứu,nên chia sẻ với các thành viên để tạo nên bầu không khí tâm lý của cộng đồng cùng hướng tới vẻ đẹp hoàn mỹ về tính năng, giao diện... Đồng thời tăng cường môi trường làm việc nhóm trong không gian ảo, không có sức ép về thời gian, không có sự đòi hỏi vô cớ. Điều này nghe có vẻ lý thuyết, nhưng rất thực tế, ví dụ:
- Khi nghiên cứu sản phẩm (touchflo chẳng hạn), nên đặt ra các yêu cầu về mục tiêu cần phải đạt (trừ những bí mật công nghệ), thời gian dự tính, kết quả dự báo trên 4r để cộng đồng có ý thức về mục tiêu và tiến độ của sản phẩm.
- Giải pháp, kết quả của các bước nghiên cứu nên được thông báo trong từng giai đoạn (đã fix xong lỗi bt, đã tinh chỉnh xong radio...). Bởi lẽ, mỗi một kết quả của từng giai đoạn được công bố sẽ là mỗi niềm hạnh phúc của cả cộng đồng (chưa kể các kết quả này còn có sự đóng góp của các mber trong đó). Và ý thức chung của cả một sản phẩm lớn được gộp lại để thực sự trở thành thương hiệu thực sự của cả pdaviet. Chứ không phải lâm vào tình cảnh theo kiểu "... chờ sung", không có môi trường để "lăn vào bếp". Cũng tránh được cảnh cứ phải giải thích những câu hỏi, đòi hỏi, nhu cầu không xuất phát từ thực tiễn nghiên cứu, những lời cảm ơn "sáo rỗng"...

Và cuối cùng, không biết những đóng góp chân thành này có ý nghĩa tham khảo không! nhưng một lần nữa, cùng với các thành viên khác, xin bày tỏ lòng cảm phục với những đóng góp không vụ lợi tới cloud và cộng sự; chào mừng sản phẩm TouchFlo đã hoàn tất (nhưng theo tớ nên phát hành 26 hoặc 28, kiêng, :) đây là quan điểm riêng).
Tiện đây đề xuất để xin ý kiến bình chọn của các mber về các ứng dụng tốt nhất (phải có) dành cho TouchFlo tuyệt vời này như sau:
1. Phần mềm chặn tin nhắn và cuộc gọi (MagicCall 1.2.2 (buid 89)
2. Resco Explore 2007
3. Rescophoto 2007
4. IM 4.41
...
Xin cho ý kiến!

Chỉnh sửa cuối:

anhbaba

Nói chung phiên bản mới cần kiểm tra kỹ lưỡng làm sao cho phổ biến được nhiều người chấp nhận. Hy vọng bản chính thức sẽ có trong 1 hoặc 2 ngày nữa thôi.
Mọi người tiếp tục hy vọng nhe

Last edited by a moderator:

AnhTu

Super V.I.P
Tiện đây đề xuất để xin ý kiến bình chọn của các mber về các ứng dụng tốt nhất (phải có) dành cho TouchFlo tuyệt vời này như sau:
1. Phần mềm chặn tin nhắn và cuộc gọi (MagicCall 1.2.2 (buid 89)
2. Resco Explore 2007
3. Rescophoto 2007
4. IM 4.41
...
Xin cho ý kiến!
Rất cảm ơn bạn đã có những ý kiến thật sâu sắc, nhưng cũng nói chung là các PM trên đa phần là PM đóng phí, nên không thể tùy tiện đưa vào ROM được bạn ah.
Khi nghiên cứu sản phẩm (touchflo chẳng hạn), nên đặt ra các yêu cầu về mục tiêu cần phải đạt (trừ những bí mật công nghệ), thời gian dự tính, kết quả dự báo trên 4r để cộng đồng có ý thức về mục tiêu và tiến độ của sản phẩm.
PV có 1 chính sách khác về quảng bá sản phầm, mỗi một cá nhân đều biết rõ công việc đang đi đến đâu
Thân chào.

theduc

Thân chào các bạn ,
Mình rất trân trọng và đọc kỷ những đóng góp của các bạn , nhưng theo mình nghĩ sẽ không có 1 bản Rom nào tuyệt đối ổn định cả (kể cả những bản Rom cài sẳn các máy , do nhà sản xuất xuất xưởng) .
Bản thân các Hệ Điều hành Windows ,các Chương trình , các Phần mềm thương mại hóa hoặc miễn phí trước khi được tung ra thị trường đều có nhửng bản Alpha, Beta để cộng đồng dùng thử và đóng góp ý kiến .... nhưng suy cho cùng thì đa số những HĐH, CT, PM nầy đều vấp phải lỗi và cần phải update để sửa lỗi , nhưng không phải 1 lần (TD : Sp1 , Sp2, Sp3 ...).
Vài lời nhận xét , và xin được cám ơn Mod Cloudy , Super Mod AnhTu và các Mod PDAViet đã làm hết sức cật lực cho sự ra đời bản 4.0.0.0.6 Touch đầu tiên vào ngày 27/7/07 .
(Mình phải chờ ngày đó thôi ..., nhưng hy vọng là buổi sáng).

congco3

Rất cảm ơn bạn đã có những ý kiến thật sâu sắc, nhưng cũng nói chung là các PM trên đa phần là PM đóng phí, nên không thể tùy tiện đưa vào ROM được bạn ah.

PV có 1 chính sách khác về quảng bá sản phầm, mỗi một cá nhân đều biết rõ công việc đang đi đến đâu
Thân chào.

Ý 1: không phải mình muốn xin ý kiến đưa các PM vào rom đâu mà là muốn xin ý kiến diễn đàn về các PM sẽ cài thêm khi bản rom đã hoàn thành.

Ý 2: Sorry, vì tớ cứ nghĩ là mình là một cá nhân trong tổng thể PV! nên muốn đóng góp chút chút! Mình cũng thật bất ngờ trước thông tin như vậy. Hóa ra:(( , bạn không biết điều này sẽ làm cho những mber như mình hẫng hụt thế nào đâu? không phải tự nhiên, hoặc không có việc làm để viết ra những dòng như thế. Suy cho cùng chúng ta cũng không phải là 1 đúng ko? PV # member?

AnhTu

Super V.I.P
Ý 1: không phải mình muốn xin ý kiến đưa các PM vào rom đâu mà là muốn xin ý kiến diễn đàn về các PM sẽ cài thêm khi bản rom đã hoàn thành.
Đó, như mình đã nói, nếu ROM có các PM đóng phí đó, đương nhiên là mình sẽ mang tiếng là ăn cắp, cho nên 1 bản ROM được tung ra đâu có ai dám đưa những PM đóng phí vào đâu, bạn có thể cài đặt dễ dàng mà :D
Ý 2: Sorry, vì tớ cứ nghĩ là mình là một cá nhân trong tổng thể PV! nên muốn đóng góp chút chút! Mình cũng thật bất ngờ trước thông tin như vậy. Hóa ra:(( , bạn không biết điều này sẽ làm cho những mber như mình hẫng hụt thế nào đâu? không phải tự nhiên, hoặc không có việc làm để viết ra những dòng như thế. Suy cho cùng chúng ta cũng không phải là 1 đúng ko? PV # member?
:)):)):)) Bạn nghĩ sao về câu trả lời của mình, chắc cắn là hiểu lầm ý mình rồi:))
Mỗi một thành viên của PV đều được xem như một khối thống nhất, cho nên PV không khác gì member hết và có member mới có PV.
Ý mình ở đây có nghĩa là những người làm bản ROM sẽ biết rằng thời gian hoàn thành sẽ nhanh hay chậm, và biết rõ nó còn nhược, khuyết gì để sửa chữa cho xong, sau đó có thể đưa ra một cách hãnh diện. ROM PV là ROM chuẩn, mọi người sẽ biết đến PV như là một khối thống nhất, gồm tất cả các bạn test ROM & những người build ROM.
Thân chào, chúc bạn sẽ vẫn vui vẻ sau khi mình đã nói rõ ý hơn :D

Azumy

Anh Tú để dành để chào mừng 60 năm ngày thương binh liệt sỹ đó mà.:))

Status
Không mở trả lời sau này.