• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 4.12.07.14F CHO T-Mobile WING (OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) - TouchFLO

linhhong

Mình muốn up thử bản này dùng nhưng sao cái link ko down được. Kính mong anh chủ topic cho lại đường link mới để down. Cám ơn nhiều!!!!
P/s: Bản Touch thì bản này là ổn định nhất hả anh?
Cám ơn!

anhxxxlove

Các bác có thể up lại bản rom này dùm mình kô, mình down rồi nhưng kô được, cám ơn các bác nhiều nhiều.

oa oa, có ai giúp em up lại bộ rom này kô nè

PhamQuang

Manager
Các bác có thể up lại bản rom này dùm mình kô, mình down rồi nhưng kô được, cám ơn các bác nhiều nhiều.

oa oa, có ai giúp em up lại bộ rom này kô nè

Phiên bản này mình đã giới thiệu cách đây nửa năm, Build đã quá cũ, host giữ ROM cũng hết hạn sử dụng. Cũng không còn giữ bản Backup nữa rồi.
Không biết còn ai còn nữa hay không nữa?

anhxxxlove

cám ơn các bác microlab071966 nhiều, nhưng có cái mình hơi ngu một chút, mình muốn up rom mới này nhưng mà còn run tay kô dám up (có bác trong diễn đàn nói con t-mobile wing dễ chết lắm). Bây giờ tình hình là em có một con t-mobile wing đã unlock và xài sim bình thường mà em lại kô biết up rom bắt đầu từ bước nào, hồi xưa em up cho o2 mini, mini S đều chạy tốt cả nhưng wa con t-mobile này nghe nói phải chạy tools gì đó thành ra mù lun, các bác có thể hướng dẫn giúp em từng bước được kô, em ngàn lần cảm tạ các bác. À, các bác cho em hỏi bản rom này khi up xong thì bộ nhớ máy và ram còn trống bao nhiêu vậy?

anhxxxlove

oa, oa, anh em giúp mình với, ở trên diễn đàn có hướng dẫn rồi nhưng bài viết rời rạc quá thành ra mình kô hiểu, mong anh em gộp lại hướng dẫn dùm mình một lần, mình rất cảm ơn.

NhatToai

Super V.I.P
oa, oa, anh em giúp mình với, ở trên diễn đàn có hướng dẫn rồi nhưng bài viết rời rạc quá thành ra mình kô hiểu, mong anh em gộp lại hướng dẫn dùm mình một lần, mình rất cảm ơn.

Hai bài hướng dẫn quá cụ thể của Man.PhamQuang lận mà bạn?sao lại rời rạc?
Tool USPL và bài HD1 ở đây,còn bài HD2 và canonyang cab ở đây.Bạn nên đọc kỹ rồi làm nha.

congdu19

Cho em hỏi sao giờ vào trang chủ HTC không tìm được ROOM SHIP thế?
Máy em O2 orbit S/N: HT710FX02398.
Ai tìm hộ em xem bàn room ship với.
Cảm ơn nhiều nha!

vitinhtubhhb

Bác ơi máy Tmobile Wing của e đã đc HarldSPL, hiện đang chạy bản 6 Professional, jờ e muốn Up lên 6.1. E có đọc kỹ các bài HD của bác Phamquang tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13948, e vẫn ko hiểu rõ lắm: là nên áp dụng ph pháp Up nào. DÙng cách ở bài đầu tiên (by Pof từ Wiki) hay là bài cuối cùng (Cách Up ROM khi đã chạy HardSpl_WM6).
Nếu theo bài cuối cùng, e đã dow 1 bản Rom, giải nén ra đc 1 file dạng *.nbh, mà trong bài viết thì bảo
"1.Bung bản ROM mà bạn muốn Up ra sẽ được các thành phần sau:
EnterBootloader.exe
rapitool.exe
README.doc
ROMUpdateUtility.exe
RUU_signed.nbh
RUUGetInfo.exe
RUUResource.dll
SPL.nbh"
vậy thì e lấy những thành phần này ở đâu? E mới dùng Wing, có gì mong các bác thông cảm.

vitinhtubhhb

Bác ơi máy Tmobile Wing của e đã đc HarldSPL, hiện đang chạy bản 6 Professional, jờ e muốn Up lên 6.1. E có đọc kỹ các bài HD của bác Phamquang tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13948, e vẫn ko hiểu rõ lắm: là nên áp dụng ph pháp Up nào. DÙng cách ở bài đầu tiên (by Pof từ Wiki) hay là bài cuối cùng (Cách Up ROM khi đã chạy HardSpl_WM6).
Nếu theo bài cuối cùng, e đã dow 1 bản Rom, giải nén ra đc 1 file dạng *.nbh, mà trong bài viết thì bảo
EnterBootloader.exe
rapitool.exe
README.doc
ROMUpdateUtility.exe
RUU_signed.nbh
RUUGetInfo.exe
RUUResource.dll
SPL.nbh"
vậy thì e lấy những thành phần này ở đâu? E mới dùng Wing, có gì mong các bác thông cảm.

PhamQuang

Manager
EnterBootloader.exe
rapitool.exe
README.doc
ROMUpdateUtility.exe
RUU_signed.nbh
RUUGetInfo.exe
RUUResource.dll
SPL.nbh"

- Máy bạn nếu đã thực sự có HSPL thì không cần đọc gì cả nữa.
- Hãy tải ROM về bung ra thành thư mục.
- Cho máy kết nối với PC hoặc đưa máy vào Bootloader cũng được, sau đó kết nối với máy tính.
- Cho ROMUpdateUtility.exe chạy và NEXT... NEXT...
Chờ đợi thành quả.

vitinhtubhhb

Bác ơi trc khi Up có cần tháo Sim ra ko? Ko cần vào BL, mà Syn PCC với PC rồi chạy luôn file RUU có đc ko?

duytanltl

1. Có thể ko cần tháo sim ra, nhưng phải tắt sóng điện thoại.
2. Nếu đã Syn với máy tính rồi thì chạy luôn file RUU, nếu chưa SYN thì phải vào BL đã mới chạy RUU.

vitinhtubhhb

Thanks các bác, e đã Up thành công, Wing chạy mượt, giao diện M2D blue. Ko ngờ Up rom lại nhanh và dễ đến thế...

vitinhtubhhb

Bạn ơi cho mình hỏi, máy Wing của mình đã SPL thành công, Up rom 6.1 thành công rồi, jờ muốn Up Rom khác thì có fải HardSPL nữa không? Hay là cứ việc Up rom thôi.

NhatToai

Super V.I.P
Bạn ơi cho mình hỏi, máy Wing của mình đã SPL thành công, Up rom 6.1 thành công rồi, jờ muốn Up Rom khác thì có fải HardSPL nữa không? Hay là cứ việc Up rom thôi.

Dòng Herald chỉ HardSPL cho máy 1 lần duy nhất mà thôi.
Các dòng máy mới sau này mới có nhiều phiên bản HSPL cho phù hợp với ROM version.