• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.1 Topix all versions by kwbr - Nhẹ nhàng lướt êm

pntango

Thanks ancola66!

Mình up lên bản 3.0 hôm qua, thấy chạy khá ngon và khắc phục được 1 số lỗi của bản ROM gốc nhưng lại không cài được email và GPRS có vẻ không tốt lắm. Kết nối GPRS hầu như là không được, trước đây nhiều lúc có vấn đề nhưng vẫn ổn hơn bây giờ. Hy vọng tháng sau Vinaphone ra 3G dùng thử sẽ khá hơn.

Thử up radio lên đi, chắc là tại lí do đó đấy

tvtruc

Thử up radio lên đi, chắc là tại lí do đó đấy

Thanks!

Mình đã up radio lên phiên bản 1.17 nhưng vẫn không cài được email. Cài xong tài khoản email không thấy báo lỗi gì nhưng chọn tab Email thì vẫn chỉ có "No Accounts" hiển thị.

Vào internet bằng Opera qua GPRS thì OK, nhưng không update thời tiết bằng GPRS được. Update thời tiết qua Wi-Fi được.

QuangAK

Thanks!

Mình đã up radio lên phiên bản 1.17 nhưng vẫn không cài được email. Cài xong tài khoản email không thấy báo lỗi gì nhưng chọn tab Email thì vẫn chỉ có "No Accounts" hiển thị.

Vào internet bằng Opera qua GPRS thì OK, nhưng không update thời tiết bằng GPRS được. Update thời tiết qua Wi-Fi được.

- Lạ nhỉ, mình update qua GPRS ngon lành mà. Bạn thử Hard-Reset lại xem sao?

tvtruc

- Lạ nhỉ, mình update qua GPRS ngon lành mà. Bạn thử Hard-Reset lại xem sao?

Mình đã Hard-Reset mấy lần rồi, đều không được.

Còn một vấn đề nữa là mình không đổi được softkey. Sau khi đổi softkey bên phải, mình soft-reset lại nhưng softkey vẫn là Camera.

P.S. Mình thử thêm Hanoi làm location mới và update bằng GPRS thì OK nhưng My Location thì vẫn không được. Có cách nào xóa được My Location không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member

Còn một vấn đề nữa là mình không đổi được softkey. Sau khi đổi softkey bên phải, mình soft-reset lại nhưng softkey vẫn là Camera.

P.S. Mình thử thêm Hanoi làm location mới và update bằng GPRS thì OK nhưng My Location thì vẫn không được. Có cách nào xóa được My Location không nhỉ?

Mình cũng Update thời tiết và Quick GPS bằng GPRS vẫn OK mà.
Khi bạn dùng softkey để đổi thì bạn phải save changes trước, rồi mới SR. Mình làm vậy OK mà, bạn thử lại xem nhé. Còn khi bạn muốn để HN làm My Location thì bạn phải vào World Clock rồi bạn chọn HN thì ngoài màn hình Today thời tiết sẽ là HN thôi. Chúc vui.

ancola66

Super V.I.P

*GPRS vẫn bình thường mà:-?
*Softkey mà bạn dùng phần mềm trong máy để đổi thì nó chỉ đổi softkey mặc định của máy thôi KHÔNG ĐỔI ĐƯỢC SOFTKEY MANILA :D. Muốn đổi softkey của giao diện Manila thì phải chỉnh REG :D
*Chức năng My location thì hiện nay bất cứ bản Rom nào có mục này trên Manila đều chưa hoạt động tốt với tất cả các Mạng và Vùng lãnh thổ :( vì vậy bạn chỉ có thể đặt thành phố mà bạn ở ra ngoài màn hình Manila thôi :D

doquangduc

Well-Known Member
Bản 3.0 phát hiện ra thêm một lỗi : Không thể đặt xem chế độ tin nhắn ở dạng ThredingSMS được:(

Không phải đâu Bác ơi. Máy em vẫn xem chế độ tin nhắn ở dạng ThredingSMS được mà.

HDwin100

Tôi là người up ROM Topix thường xuyên. Đánh giá riêng của tôi về các bản ROM thì bản 2.9.4 có vẻ là ổn nhất. (Chạy nhanh, sóng ổn, GPS ổn, GPRS ổn, pin nghe gọi bình thường 3-4 ngày), tôi dùng radio 1.17.25.09. Các bác nào đã test thử hết các bản ROM topix cho ý kiến với nhé.

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho hỏi tại site của Kwbr
http://blog.celogeek.com/mobile/cooked-rom/mirror-for-all-kwbrs-roms/
Khác biệt giứa Rom Topix và Topaz là thế nào?
Thanks
Rom TOPAZ là ROM được build cho HD từ build của HTC TOPAZ (Bao gồm gần như nguyên bản các GÓI phần mềm -PACKAGE) hầu như chưa chỉnh sửa gì>>> Dành cho những người thích ROM nguyên bản
Rom TOPIX là ROM cũng có thể được build từ build của HTC TOPAZ hoặc các dòng khác nhưng đã được thêm bớt chỉnh sửa (Bỏ những phần mềm ít sử dụng, thêm những phần mềm hay, chỉnh sửa Reg để chạy tốt hơn hoặc tùy biến Reg cho hợp với HD, thay đổi giao diện cho đẹp hơn.......
Hiểu nôm na là như vậy :D

Tôi là người up ROM Topix thường xuyên. Đánh giá riêng của tôi về các bản ROM thì bản 2.9.4 có vẻ là ổn nhất. (Chạy nhanh, sóng ổn, GPS ổn, GPRS ổn, pin nghe gọi bình thường 3-4 ngày), tôi dùng radio 1.17.25.09. Các bác nào đã test thử hết các bản ROM topix cho ý kiến với nhé.
Chính xác là đến thời điểm này thì bản v2.9.4 là bản chạy tốt nhất (Nhanh, nhẹ, mượt,pin lâu )ngay cả so với các Rom 6.1 và 6.5 của các Tác giả khác =D>. Đi đôi với Radio 1.17.25.09 thì không còn phải bàn cãi nhiều :))

doquangduc

Well-Known Member

Các điều bạn nói thì mình cũng thấy vậy, nhưng mà nghe gọi 3-4 ngày thì quả là lạ à.

CaoHungVN

Các bác dùng bản 3.0 có bác nào chơi được Pikachu không? Em hôm nay mới mở Pikachu ra thì chỉ có tiếng còn màn hình đen sì o^.^o

doquangduc

Well-Known Member
Sau 3 ngày dùng bản 3.0 thì em lại quay lại bản 2.9.3 vì bản 3.0 dùng wifi khoảng 15' thì máy nóng ran ( 2.9.3 dùng gần 1 tiếng mà chỉ hơi âm ấm thui ) Bắt GPS lần đầu lâu hơn 2.9.3 gần 1 phút. Tab Start nhỏ hơn so với 2.9.3. Nhân tiện cho em hỏi ai có link bản 2.9.4 thì share em với,

doquangduc

Well-Known Member
Bản 2.9.4 chạy rất hay nhưng không hiểu sao kwbr lại bỏ link tải :-?. Để mình up lên cho bạn:D

Trước là em xin cám ơn Bác ancola66 nhiều, sau là Bác cho em hỏi bản 2.9.4 và 2.9.3 theo cảm nhận của bản thân Bác thì bản nào dùng có hiểu quả hơn vậy.?