• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.1 Topix all versions by kwbr - Nhẹ nhàng lướt êm

ancola66

Super V.I.P
Trước là em xin cám ơn Bác ancola66 nhiều, sau là Bác cho em hỏi bản 2.9.4 và 2.9.3 theo cảm nhận của bản thân Bác thì bản nào dùng có hiểu quả hơn vậy.?
Mình đang dùng bản 2.9.4 và không có gì phàn nàn:D Theo như tác giả giới thiệu thì phiên bản 2.9.4 cập nhật những gói phần mềm (Packages) mới nhất và bỏ những gói phần mềm Beta ở bản 2.9.3 nên chạy rất mượt :D
Đã đưa link bản Topix v2.9.4bài 1 cho các bạn có nhu cầu :D

IPHONE12

sao em kíck thank rùi mà bấm vô download thì nó lại hiện các mục ở nick của bác thế.

tubewar

Vừa up thử rom 3.0.1 hôm qua.
Theo cảm nhận ban đầu của mình:
+ Giao diện Manila 2.1 chạy nhanh, mượt.
+ Không bị xung đột âm thanh giữa Reminder và Alarm.
- Các drop down list ở WM6.1 chưa thể vuốt trượt được như WM6.5 mà phải click vào thanh cuộn bé tí để cuộn.

doquangduc

Well-Known Member
Đúng như Bác ancola66 cảm nhận, sau khi em Up hết Rom đến thời hiện tại là 3.0, sau đó phải quay lại về 2.9.4, và em thấy đây là bản ổn nhất về mọi mặt, bản 2.9.3 cũng ổn như bản 2.9.4, nhưng bản 2.9.4 nhẹ hơn bản 2.9.3 vì nó được bớt đi 1 số PM không cần thiết. Thank bác ancola66 nhiều.

pntango

EM cài 3.0 thấy có 2 vấn đề nhờ các cao thủ chỉ giáo hộ: 1. Trên TF3D mà bấm vào phần nghe nhạc thì nó toàn im lặng ko có phản ứng gì 2. Em không thể nào cài tài khoản hotmail vào cho máy được.
Mong các bác cho ý kiến!!!

binhmogas

có ai bi như mình không khi up rom 3.0.1 xong khi mới khởi động thì bị hiện tượng màng hình bị lem giốnh như bị nhiễm từ như ti vi vậy đó. sợ quá đanh up rom khác không biết bị gì nữa:-?

IPHONE12

có ai bi như mình không khi up rom 3.0.1 xong khi mới khởi động thì bị hiện tượng màng hình bị lem giốnh như bị nhiễm từ như ti vi vậy đó. sợ quá đanh up rom khác không biết bị gì nữa:-?

[mình up cả 2 bản 1 là 3.0.1 manila 2.1 & 3.0.1 manila 2.1buld leo.chả thấy có hiện tượng như bạn nói

vodanh0506

do bạn chưa cài Hard SPL :-?

doquangduc

Well-Known Member
Do bạn chưa có HardSPL, Bạn vào đây đọc và làm theo hướng dẫn nhé. Chúc bạn có được bản Rom như ý.

binhmogas

HIỂU RỒI MẤY BẠN ƠI HARDSPL 1.14 KHÔNG CHO UP MẤY CÁI ROM MỚI. CÀI CÁI 1.56 OK LIỀN. HÍT HỒN. CÁM ƠN MẤY BÁC NHÁ.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
HIỂU RỒI MẤY BẠN ƠI HARDSPL 1.14 KHÔNG CHO UP MẤY CÁI ROM MỚI. CÀI CÁI 1.56 OK LIỀN. HÍT HỒN. CÁM ƠN MẤY BÁC NHÁ.
Phải đọc kĩ trước khi sử dụng mà :D
Đã thêm Phiên bản 3.01 có Weather ở bài 1

binhmogas

sao mà mình dow bản 2.9.4 không được các bác ơi? bấm vào "click here to start download" nó cứ trở lại hoài?

blackdoor

Manager
sao mà mình dow bản 2.9.4 không được các bác ơi? bấm vào "click here to start download" nó cứ trở lại hoài?

Nguyên nhân là mediafire mấy hôm nay trở chứng, chẳng tải được gì cả. Bạn phải đợi thôi.

binhmogas

vẫn không được bạn ơi bạn có thể up lên hot khác dùm mình không? hay mail cho mình dùm binhthaithanh@yahoo.com cám ơn nhiều. mình nghe nói bản 2.9.4 chạy rất ổn mà tìm hoài không thấy.