• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

t55

Chắc chưa bác nào up cả, cũng thật sự không biết có gì mới mẻ hơn không.
up hoài cũng thấy chán

hthhus

Down ở host của Kwbr bực thật, cứ được 98-99% là miss! 4, 5 lần mới được!

Bản này mình dùng thấy tuyệt vơi nhất, mượt và nhanh hơn 3.2.2.HR nhanh hơn, SR bằng phím mềm cũng nhanh hơn, tốc độ khi mở windows bằng File Explorer chỉ mất 2,5 vòng quay, còn bằng Resco thì chưa đến nửa vòng!
Còn gì để nhận xét nữa nhỉ??

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member

Bản này mình dùng thấy tuyệt vơi nhất, mượt và nhanh hơn 3.2.2.HR nhanh hơn, SR bằng phím mềm cũng nhanh hơn, tốc độ khi mở windows bằng File Explorer chỉ mất 2,5 vòng quay, còn bằng Resco thì chưa đến nửa vòng!
Mạng của Bác làm sao ấy chứ. Em down chưa bao giờ bị đứt cả. Đang down về UP xem. Ngày Up Rom của Kwbr 2 lần. Choáng luôn, Dính vào cái nghiệp Up Rom này khổ thật.:D

duongvanchien

bạn ơi nói rõ hơn cái nào: bản này là bản nào vậy có phải là bản 3.3 không?

thanhdol

Member
ồ mọi người bỏ bác Quang qua đây hết rùi sao.
Các bác thấy bản 3.3 ra răng, em up mỏi cả tay, chưa kịp test lại up ... up he he:p:p
Bác Đức điện lực 2 có hình cho em xem tí. :-/

hthhus

Mạng của Bác làm sao ấy chứ. Em down chưa bao giờ bị đứt cả. Đang down về UP xem. Ngày Up Rom của Kwbr 2 lần. Choáng luôn, Dính vào cái nghiệp Up Rom này khổ thật.:D

Có lẽ tại mạng, vì em chưa lần nào down 1 lần là được cả! từ hôm qua đến nay up rom cả mười mấy lần rồi mà vẫn chưa được ngừng, cứ up đc một lúc lại treo cứng máy! Cái bệnh này điên quá ! các bác ai có kinh nghiệm share em với!:|

duongvanchien

ồ mọi người bỏ bác Quang qua đây hết rùi sao.
Các bác thấy bản 3.3 ra răng, em up mỏi cả tay, chưa kịp test lại up ... up he he:p:p
Bác Đức điện lực 2 có hình cho em xem tí. :-/
Bạn đừng nói thế, bỏ bác Quang là thế nào. Bác Quang theo kitcher có người lại thích của kwbr hơn.có người lại thích Rom của bác Quang.Rom bác Quang đẹp và ổn định. Còn nhanh thì không thể bằng của Kwbr được.Vì thế tùy sở thích từng người một mà chọn Rom cho phù hợp.Chỉ vậy thôi!^_^

thomastn

Thì tất nhiên là bản 3.3 rối mà bạn.
ôi... đang định up bản 3.2.8 định xem thử có bác bác nào comment... hóa ra có bản 3.3.... tốc độ ra thế này thì up sao kịp... chưa kịp test cái cũ lại có cái mới rùi...chắc là múc em 3.3 lun quá...

chineseboy78

Ơ. Thế là lại phải UP nữa à. Thí chủ kwbr thật là vãi chưởng.

Choáng mới hôm wa bàn tán cái 3.2.9 mới download chưa kịp Uprom ra cái 33 rồi choáng quá quả khâm phục sự nhanh nhạy của sư phụ Kwbr!!!
Nghe nói sư phụ chuyển wa sài HD2 mà tành tạch ra rom mới thế này bái phục

doquangduc

Well-Known Member
Phải nói bản 3.3 này nhanh hơn thật. Không biết nói gì thêm nữa, chỉ có 2 chữ để tả bản 3.3 này: Phê và Tuyệt.

tuanmqme

Bác đã hết treo máy chưa? nếu có thì cách giải quyết thế nào nhỉ??:-?? em đang điên hết đầu vì cái treo máy!
Mỗi ngày up room một lần có thấy treo máy đâu ta =)). Dạo này up room nhiều quá lên vụ theo dõi treo máy cũng chẳng có cơ hội nữa nhưng mình nghĩ HR trước và sau khi up room là quan trọng nhất bạn ah ah mà nữa cài linh tinh ít thôi :p

thanhdol

Member
Bạn đừng nói thế, bỏ bác Quang là thế nào. Bác Quang theo kitcher có người lại thích của kwbr hơn.có người lại thích Rom của bác Quang.Rom bác Quang đẹp và ổn định. Còn nhanh thì không thể bằng của Kwbr được.Vì thế tùy sở thích từng người một mà chọn Rom cho phù hợp.Chỉ vậy thôi!^_^
He he, tớ chỉ đùa vui vậy thôi chứ các bác í bỏ công sức ra cook rom, anh em như mình chỉ biết xài .... xài dài thì phải luôn ủng hộ các bác í chứ nhỉ:D:D:D:D:D

thomastn

Phải nói bản 3.3 này nhanh hơn thật. Không biết nói gì thêm nữa, chỉ có 2 chữ để tả bản 3.3 này: Phê và Tuyệt.

mình cũng nhày từ 3.2.7 lên 3.3. thấy đúng là nhanh còn ổn định hay ko thì chưa biết vì dạo này up rom liên tục... xài chưa đc 1 tuần lại up rom mới... làm sao biết có ổn định ko.... nhưng mà cũng bái phục bác kwbr... tốc độ rom và ra rom của bác ấy hơi bị ngon....=D>

tuandung304

Posted via Mobile Device
Em thấy các bản Rom cứ na ná giống nhau thế nào ấy.

Theo em biết thì Kbwr build rom dựa trên tiêu chí là tối ưu cho hệ thống, nên sẽ ko có thay đổi nhiều về giao diện mà chủ yếu thay đổi sẽ nằm trong OS core version, pool page, build, drivers va xip file thôi