• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

doquangduc

Well-Known Member
Bản 3.3 có cái malina siêu chuối, nghịch 1 tý nó đơ máy luôn!!:(:)(:)(:)((
Tình hình là bản 3.3 này rất nhiều người kêu là treo máy, Nhưng em dùng 1 tuần mà không thấy hiện tượng treo tí nào cả. Chắc em ở hiền nên gặp lành chăng??:-/:-/:-/

duongvanchien

Chuẩn không cần phải chỉnh. Chỉ kài mấy chương trình như lướt wed skylife v1.5 và kài xem phim FLV thôi. có những chương trình thì nên kài vào thẻ nhớ có kái thì phải cài phone.A tiện đây cho em hỏi con HD có soft Ram ao không, nó có tác dụng lấy của Thẻ nhớ để làm Ram ấy. Anh nào có thì cho em cái. em cảm ơn các anh.

caothanhhai

Theo yêu cầu của một số bạn thích phần mềm rất nhỏ gọn để tắt máy mà không phải dùng đến button Power (Nhấp một cái tắt ngay). Tôi làm lại phần mềm Power Off với icon rất đẹp:p. Hy vọng các bạn thích nó:p

Đẹp quá, em đang định sáng nay gọi nhờ bác vụ này chứ 2.5 mà cái icon cũ xấu quá.
À mà bác chuyển luôn sang màu đỏ cho nó hợp :)):)):))có được không!
Bác sang HD2 mà có phần mềm nào tương thích nhớ ang em HD1 nhé

Thanks =D>

Last edited by a moderator:

chineseboy78

Tình hình là bản 3.3 này rất nhiều người kêu là treo máy, Nhưng em dùng 1 tuần mà không thấy hiện tượng treo tí nào cả. Chắc em ở hiền nên gặp lành chăng??:-/:-/:-/

e cung bi treo máy mấy lần e cứ nghĩ do mình cài mấy theme, nhưng way lại 3.2.8 thì ko bi nữa

ancola66

Super V.I.P
Đẹp quá, em đang định sáng nay gọi nhờ bác vụ này chứ 2.5 mà cái icon cũ xấu quá.
À mà bác chuyển luôn sang màu đỏ cho nó hợp :)):)):))có được không!
Bác sang HD2 mà có phần mềm nào tương thích nhớ ang em HD1 nhé

Thanks =D>
Đã có theo yêu cầu:p Quay lên trên tải lại và đọc hướng dẫn nhé:D

thomastn

call history ko delete được... có bác nào bị vậy ko nhỉ?
@bác Đức: bác đã chuyển qua HD2 rùi à... chúc mừng bác nhé.... mình thì chỉ mon men tới em HD1 thui... chắc là phài ngủ với em nó 1 thời gian lâu nữa.....hix..

doquangduc

Well-Known Member
call history ko delete được... có bác nào bị vậy ko nhỉ?
@bác Đức: bác đã chuyển qua HD2 rùi à... chúc mừng bác nhé.... mình thì chỉ mon men tới em HD1 thui... chắc là phài ngủ với em nó 1 thời gian lâu nữa.....hix..
Bác làm như này nhé:
1. Bác vào Call history
2. Muốn xóa số nào thì Click vào số đó ( Chỗ có cái hình Bức thư và cái ĐT ý )
3. Hiện ra 1 loạt Call History của số bạn vừa Click vào, Bạn click tiếp vào cái Menu bên phải dưới màn hình và chọn Delete All. Kết quả là tất cả các cuộc gọi của số điện thoại bạn chọn đã bay.
Chúc vui vẻ nhá, Công nhận HD2 dùng thích thật.:D

ankhanh2009

Em lên Topix 3.4 từ lúc 10:00 sáng đến giờ, thấy nó chạy nhẹ nhàng hơn 3.2.2 (Sorry, trước đó em dùng Topix 3.2.8) nhiều nhưng khi cài thêm chương trình (em dùng Coreplayer 1.35, Vietmap R12, GoogleMaps, SkypeMobile, LichViet2.0, RescoBackup & RescoPhoto Manager) thì khi cài xong khởi động lại máy đôi khi nó lại chạy uprom lại, làm từ sáng đến giờ em cứ loay hoay với nó suốt.
P/S: Em uprom từ thẻ nhớ. Có bác nào bị giống em không vậy!

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Em lên Topix 3.4 từ lúc 10:00 sáng đến giờ, thấy nó chạy nhẹ nhàng hơn 3.2.2 (Sorry, trước đó em dùng Topix 3.2.8) nhiều nhưng khi cài thêm chương trình (em dùng Coreplayer 1.35, Vietmap R12, GoogleMaps, SkypeMobile, LichViet2.0, RescoBackup & RescoPhoto Manager) thì khi cài xong khởi động lại máy đôi khi nó lại chạy uprom lại, làm từ sáng đến giờ em cứ loay hoay với nó suốt.
P/S: Em uprom từ thẻ nhớ. Có bác nào bị giống em không vậy!

Up từ thẻ thì sau khi up xong nên cất hoặc xóa file BLACIMG.nbh đi rồi hãy cài soft nhé.

ankhanh2009

Cám ơn bác NhatToai, thường em cứ để đó luôn đến khi nào máy bị treo và không vào được nữa thì em lại uprom đó lại. Nếu làm như bác (xóa hoặc copy vào thư mục khác ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ) thì khi bị như vậy bác sẽ làm sao? Bác có chiêu nào chỉ giùm em phát. Thanks much.