• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

NhatToai

Super V.I.P
Cám ơn bác NhatToai, thường em cứ để đó luôn đến khi nào máy bị treo và không vào được nữa thì em lại uprom đó lại. Nếu làm như bác (xóa hoặc copy vào thư mục khác ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ) thì khi bị như vậy bác sẽ làm sao? Bác có chiêu nào chỉ giùm em phát. Thanks much.

Khổ dữ chài....
Máy treo không vào được thì mở nắp pin ra chọt 1 cái.....hoặc nặng hơn nữa thì HardReset là ổn,cần gì phải up ROM lại.

ankhanh2009

Em vừa mới làm như sau: Backup dữ liệu trên thẻ nhớ, format thẻ nhớ, sau đó copy file BLACIMG.nbh (Topix 3.4) vào thẻ nhớ rồi uprom lại, sau đó cài các soft lại thì thấy chạy khá mượt. Bản Topix này đã lược bỏ phần xtract game và Batterymeter, em sẽ thử tiếp rồi cho các bác biết thêm.

thanhdol

Member
Em vừa mới làm như sau: Backup dữ liệu trên thẻ nhớ, format thẻ nhớ, sau đó copy file BLACIMG.nbh (Topix 3.4) vào thẻ nhớ rồi uprom lại, sau đó cài các soft lại thì thấy chạy khá mượt. Bản Topix này đã lược bỏ phần xtract game và Batterymeter, em sẽ thử tiếp rồi cho các bác biết thêm.

Bác thử vietmap V17 xem có bị lỗi hong nha??

caothanhhai

Khổ dữ chài....
Máy treo không vào được thì mở nắp pin ra chọt 1 cái.....hoặc nặng hơn nữa thì HardReset là ổn,cần gì phải up ROM lại.

Bác nói thế thì còn gì, bệnh này lâu rồi không up lai Rom là không vào Win được .... em đang theo dõi vụ này mà chưa ra :-?:-?:-?

ankhanh2009

Chào bác NhatToai, các đây khoảng 1 tháng, em lân đầu tiên uprom, sau khi sử dụng bản rom mới được gần 1 tuần, thì vào một chiều thứ Bảy đẹp trời, máy em bỗng chết đứng như Từ Hải, em cố công bấm nút Power off, thậm chí tháo pin ra rồi khởi động lại mà đợi suốt thì màn hình cũng chỉ chạy đến màu cam, rút cục cả buổi tối thứ Bảy đó em sống ngoài vùng phủ sóng và tha hồ phủ phê và phập phồng. Mãi ngay hôm sau, em tham khảo và mới sử dụng đến uprom bằng thẻ nhớ, nên sau khi uprom xong em để đó luôn phòng khi hữu sự thì có cái mà chạy. Bác nào có chiêu nào khác thì em xin thỉnh giáo. Thanks much.

ankhanh2009

hehe thế là em có bác CaoThanhHai là đồng bệnh tương lân rồi! Từ bữa đó, em cứ phải dùng Resco Backup để backup lại data thường xuyên, nên khi nào máy bị chết không vào Winmo được thì em lại uprom lại sau đó restore dữ liệu lại OK, nhiều lúc không thấy nó treo cứ nhơ nhớ thế nào ý! hihii Khổ thế mà cứ yêu mới chết cơ chứ!!

NhatToai

Super V.I.P
Bác nói thế thì còn gì, bệnh này lâu rồi không up lai Rom là không vào Win được .... em đang theo dõi vụ này mà chưa ra :-?:-?:-?
Việc này không phải là bệnh chung của dòng HD,chỉ xuật hiện trên một số máy bị lỗi thôi bạn.Trong khi câu trả lời của mình là chung cho các dòng máy,bạn hãy đọc lại câu hỏi nhé.
Không có bất kỳ khuyến cáo nào về việc vừa để file blacimg.nbh tại root storage vừa cài chương trình vừa sử dụng lung tung cả bạn.Đối với máy bị lỗi sao không dùng riêng một thẻ cấp cứu khác?

ankhanh2009

Thế là từ nay, thay vì 2 tay 2 súng, thi2 thành 1 súng 2 viên hè! Thanks bác NhatToai nhiều nhé! Em sẽ mua thêm thẻ nhớ, bác cho em hỏi dung lượng thẻ lớn nhất mà con HD có thể dùng được là bao nhiêu? và nơi mua ở HCM nếu bác có thể cho em biết! Thanks again.

thomastn

mình hầu như đã up tất cả các rom của kwbr... bản 3.4 này có vẻ nhanh hơn các bãn khác... hy vọng là nó ổn định thi mình sẽ dùng luôn.... cả tháng qua miệt mài up rom liên tục thấy ko có nhiều thay đổi....

tuanmqme

Hì hì thế bác theo dõi tới đâu rồi ta :( có gì tiến triển không. Em vẫn vậy thỉnh thoảng nó lại làm phát có khi chọt phát nhưng cũng có khi phải HR lại bác ah:(. Đảm bảo với bác HR lại thì khi nào cũng được không nhất thiết phải up lại room đâu :p

caothanhhai

Việc này không phải là bệnh chung của dòng HD,chỉ xuật hiện trên một số máy bị lỗi thôi bạn.Trong khi câu trả lời của mình là chung cho các dòng máy,bạn hãy đọc lại câu hỏi nhé.
Không có bất kỳ khuyến cáo nào về việc vừa để file blacimg.nbh tại root storage vừa cài chương trình vừa sử dụng lung tung cả bạn.Đối với máy bị lỗi sao không dùng riêng một thẻ cấp cứu khác?

Bác trả lời tôi cảm thấy chưa thuyết phục lắm!
Thứ nhất lỗi này không phải ít mà khá nhiều ( trên diễn đàn có ít nhất 5 mem cùng bị)
Thứ hai chúng tôi cũng đang cố tìm hiểu để định nghĩa lỗi đó đây, nếu bác biết mong bác giúp =D>=D>=D>. Lỗi này do phần cứng? lỗi này do kén Rom? lỗi này do thẻ nhớ có virus ? hay lỗi do đụng soft? vậy có sủa được không?
Thứ ba việc để file blacimg.nbh tại root storage thì ảnh hưởng gì nếu ta không đụng đến nó ? Chúng tôi bị lỗi trên trước khi phải copy file blacimg vào thẻ!!! :-?:-?:-?

Tôi rất mong ngày nào đó không phải lúc nào cũng có một file Rom và một bản backup trong máy - đến mức trước mỗi lần Soft Reset đều phải làm một bản Backup và chọn lúc có thời gian để đề phòng :(:)(:)((

doquangduc

Well-Known Member
Thứ nhất lỗi này không phải ít mà khá nhiều ( trên diễn đàn có ít nhất 5 mem cùng bị)
Thứ hai chúng tôi cũng đang cố tìm hiểu để định nghĩa lỗi đó đây, nếu bác biết mong bác giúp =D>=D>=D>. Lỗi này do phần cứng? lỗi này do kén Rom? lỗi này do thẻ nhớ có virus ? hay lỗi do đụng soft? vậy có sủa được không?
Thứ ba việc để file blacimg.nbh tại root storage thì ảnh hưởng gì nếu ta không đụng đến nó ? Chúng tôi bị lỗi trên trước khi phải copy file blacimg vào thẻ!!! :-?:-?:-?

Tôi rất mong ngày nào đó không phải lúc nào cũng có một file Rom và một bản backup trong máy - đến mức trước mỗi lần Soft Reset đều phải làm một bản Backup và chọn lúc có thời gian để đề phòng :(:)(:)((
Em cũng nghĩ là nếu cứ để file blacimg trên thư mục gốc của thẻ nhớ thì không làm sao cả, vì lúc nào trong thẻ của em cũng có 1 file đề phòng, có cơ hội là em Up ngay. Em chưa bị treo và đơ máy bao giờ cả " Rom kwbr " ( Có thể là do may mắn chăng ):D. Còn virus trên thẻ nhớ thì trong thẻ của em lúc nào cũng thường trực 27 - 30 em .exe. Vì em cắm vào máy tính trên cơ quan, lây hàng loạt, về nhà em lại quét. Lúc nào cũng thấy 27 - 30 em, Cũng chưa bị treo bào giờ cả. Còn nếu do lỗi Rom, cũng rất nhiều người cũng Up bản Rom đó, có khoảng 5 người bị ( Treo or Đơ ), có rất nhiều người không sao. Kết luận là không phải do Rom. Theo em nghĩ là do phần cứng nhiều hơn. Máy và Linh kiện do nhiều nơi, nhiều nguồn cung cấp, nên không thể tin tưởng hết vào chất lượng máy được. Thôi em nói hơi nhiều rồi, mà nói nhiều chắc cũng không đúng đâu :D. Chúc các Bác đã từng bị ĐƠ từ nay không bị ĐƠ nữa. Thank.

NhatToai

Super V.I.P

Sao chưa thuyết phục nhỉ?
Bạn thống kê trên forum có tới 5 member bị,con số lớn quá nhỉ.
Bạn biết có bao nhiêu member trên PV dùng HD?
Bạn biết có bao nhiêu member trên PV dùng HD mà chỉ vào download chứ không thảo luận chia sẻ gì? Và như bạn nói thời gian qua bạn vẫn theo dõi vụ này vậy bạn có thấy rất nhiều trường hợp kiện tụng của các người dùng sau khi mua máy về thì bị lổi phần cứng trong khi máy còn zin,chưa hề bung.

Quay lại vấn đề trên,khi bạn gì đó đặt câu hỏi chỉ liên quan tới bản ROM này,cụ thể là ver 3.4,các ver khác chạy ổn.
Nói thật với bạn,chỉ cần 10% Touch HD bị thì chẳng có 1 ai dám dùng HD cho dù có được hạ xuống còn 1/2 giá.
Cho đến giờ,có thể nói đó là lỗi sản xuất,không phải lỗi PM(do SPL chẳng hạn)
Và,có member vừa post bài ở trên cũng xác nhận là HardReset lại được mà bạn.
Sau cùng,đây là Topic ROM,mọi người chỉ thảo luận xung quanh vấn đề của bản ROM ấy,không thảo luận đến ưu nhược điểm của dòng máy nhé bạn,nó có Topic riêng rồi mà...

ankhanh2009

Ặc. Em mới up bản Kwbr 3.4 vào ngày hôm qua, phải nói một từ là nuột, chạy rất tốt và ổn định, RAM cũng chỉ khoảng 46%, nhưng có một điều là khi chạy chương trình rồi thoát ra (bằng cách nhấn x vào phía góc trên màn hình) thì thực ra nó vẫn chưa thoát mà phải vào taskmanager hoặc nhấn lại biểu tượng x để chọn thoát ra một lầm nữa thi chương trình mới thoát thực sự. Nói chung bản này rất đáng để uprom, em chưa bị treo máy hoặc đơ từ chiều qua đến giờ mặc dù em đã cài các chương trình trước đây em vẫn dùng như Resco Backup, Resco Photo Manager, Lichviet 2.0, Vietmap R12, SkypeMobile, GoogleMaps, Coreplayer 1.35 và chạy thử các ứng dụng liên tục cũng như truy cập mail/internet, có điều sóng GPS bắt hơi bị lâu (em đang dùng radio version 1.17.25.09 Chắc lát nữa sẽ thủ up bản rom mới của Kwbr 3.4.1
Thanks bác DoQuangDuc nhiều nhe!

thomastn

Ặc. Em mới up bản Kwbr 3.4 vào ngày hôm qua, phải nói một từ là nuột, chạy rất tốt và ổn định, RAM cũng chỉ khoảng 46% .......up bản rom mới của Kwbr 3.4.1
Thanks bác DoQuangDuc nhiều nhe!

Bạn có thề set up nút X khi bầm vào nó thì sẽ tắt lun chương trình mà...All setting/system/task manager/button....

ankhanh2009

Thanks bác Thomastn nhe! Trước em cũng có set rồi quên béng đi mất vì sau này em thường chỉ uprom xong rồi ụp Resco backup để restore lại nên quên cái vụ này luôn!

ankhanh2009

Bác NguyenTu1976 nói đúng đó. Bác Haidang_alexandria nên dùng bản 3.4.1 (hoặc bản 3.4 em đang dùng) thấy nó ổn định và ít bị treo máy hơn, hơn nữa nó chạy cũng nuột hơn nữa.