• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 Trung Quốc dành cho Flame

tuandait

Bởi vì Rom của con Flame hiện tại em thấy cũng chỉ có thằng Trung Quốc là cập nhật thường xuyên nhất, tuy không có nhiều người dùng Việt dùng cho lắm nhưng cũng không muốn để lẫn lộn với mấy bản ROM tiếng Anh nên em xin phép lập Topic mới chuyên giới thiệu về ROM Tiếng Trung Quốc. Bác nào cần hoặc muốn thay đổi không khí thì vô đây tham khảo thêm nha.(các MOD nếu thấy không cần thiết thì Del hộ em cái TOPIC này nha).

Hôm nay diễn đàn ivgappc vừa cho ra thêm một bản ROM 6.5 CHS mới của tác giả littlelovemei bản wm6.5 WM21874

Cập nhật Link
Mediafire​

Chỉnh sửa cuối:

tuandait

Em có vài nhận xét sau khi cài ROM này: Các Widget như MSN Weather, MSN Money, Windows Live, Messenger. chưa thấy đụng PM nào cả, chạy tương đối ổn. Ngoài ra khi thoát camera vẫn bị treo máy và phần O2 Autoconfig không hoạt động được(không check được city). Và một vấn đề to lớn nữa, là tác giả quên mất không cho phần OFFICE vào :)). Còn về phần dùng hao pin hay không thì em xin chịu, vì con pin của em nó chai nặng rồi(luôn luôn phải gắn liền máy với sạc).
Tiện đây em xin up lên cho các bác 2 pm: Titanium weather CHS(cái weather mặc định của nó em không sử dụng được) và CHom CHS giống như hình này:

Titanium Weather
CHome CHS

Chỉnh sửa cuối:

luuduchoa87

chà bác này năng nổ quá.thank mấy cái lấy tinh thần!:p
Cotulla chờ mãi chưa thấy ra bản mới.Mấy bản tiếng Trung này nhìn chữ Tàu ức chế lắm!

blackdoor

Manager
Bản này ăn pin nhanh nhất trong các bản 6.5 CHS, sau 5 tiếng đã bay 60% pin rồi, mặc dù chỉ nhắn mấy tin nhắn và thêm 1 cuộc gọi.

tuandait

Các bác thử test CHom trên bản 6.5 của Cotulla xem thế nào, em chưa thử nhưng chắc là được.

tuandait

update phiên bản sửa lỗi cho bản ROM 21874 ngày 30/11 lúc 22h13'

theo như tác giả khẳng định thì bản ROM này rất tiết kiệm pin, chỉ 2%pin/1h sử dụng. còn cụ thể thế nào thì phiền các bác test hộ em.
Trong phiên bản này, cảm quan đầu tiên đó là phần Camera đã không còn bị lỗi khi thoát ra. nhưng ngoài ra, Office vẫn chưa có, không hiểu vì lý do gì mà tác giả không đưa office vào phiên bản này. O2 Autoconfig vẫn chưa hoạt động được(chắc tác giả chỉ viết bản ROM này cho Chinese sử dụng nên Việt Nam ta không check được city chăng????) tiếp nữa, chạy nhanh hơn phiên bản 23088. và đã check được lỗi sync với Win7( ở phiên bả trước không sync được) và hơn bản 23088 ở chỗ là đã không còn bị lỗi font chữ khi cài Font tiếng việt vào nữa. còn vấn đề gì thì các bác test thử xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Bồ ơi, down rồi mà không giải nén được thì thử sao đây? Kiểm tra lại file nhé

tuandait

Em check lại rồi đấy bác, chắc là em up len mediafire có chút vấn đề. giờ bác thử download từ trang gốc của nó xem thế nào, hơi chậm chút nhưng chắc ăn.
Tiện đây em xin đưa luôn bộ office lên cho bản này, không có office thì đến là vứt máy đi mất.

OFFICE MOBILE

tuandait

Bác Nào rảnh rỗi cho em xin bản AutoConfig với, cái O2 AutoConfig của mấy bản ROM này không check được city.
Bản OFFICE 2010 không dùng được trên bản 21874 này bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Bản CHS 21872 này đã cải thiện đáng kể về tốc độ tiêu hao pin, nếu tắt màn hình để chờ không thì 1 tiếng mất khoảng 3% pin 1620 mAh.

tuandait

Trong số tất cả các bản Rom của littlelovemei thì bản 6.5 21872 la em thấy ổn định nhất, không bị đụng PM nào cả. còn bản 23088 hoặc 21874 thì đều có lỗi của nó. 23088 thì khi cài Font tiếng việt lên sẽ bị lỗi font tiếng trung, còn bản 21874 thì còn nhiều vấn đề lắm. Hồi tháng 1 năm nay bên đó có cho ra 1 bản ROM HTC for Flame, em chưa thử, nhưng nếu bác nào muốn thử có thể download về test xem thế nào.

tuandait

littlelovemei vừa cho ra bản ROM mới WM6.5 28005 lúc 23h ngày 1/12

các bác thử test thử xem thế nào.

luuduchoa87

có cách nào chuyển qua tiếng Anh(hoặc Việt) sao mấy bro.mình nhớ hồi trước có VietFlip cho Win6.0 đổi ngôn ngữ được mà!

tuandait

O2 XDA Flame WM6.5 23001 của tác giả LAOCAO bên 592ppc

bản này thực ra thì ra đời trước các bản WM6.5 của littlelovemei. Giờ em xin giới thiệu để các bác test.

em up thêm link gốc server CN đề phòng link mediafire bị lỗi (chỉ mỗi cái là thằng này chậm quá mức :(()
các bác download bằng PM Raysource nha (em có giới thiệu ở bài trước rồi đấy) LINK