• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 Trung Quốc dành cho Flame

tuandait

Một vài hình ảnh của ROM mới sắp ra lò của tác giả littlelovemei

Sau gần 2 tuần trang chủ ivgappc có vấn đề và nửa tháng trời nghỉ ngơi, hôm nay tác giả littlelovemei đã up vài hình ảnh về quả ROM mới chuẩn bị ra lò. Hứa hẹn những điều mà tất cả anh chị em cô dì chú bác sở hữu cụ O2 Flame đều muốn: đó là một ROM hoàn thiện (nhưng chắc chỉ có vài bác biết tiếng Trung + dân Trung thôi :-??)
Em xin up lên trước vài hình ảnh.

P/S: chắc một hai hôm nữa là có ROM mới liền.:))

0917333990

hjhj thực ra dùng quen thì cũng ko vấn đề lắm vấn đề là rom thế nào thui^^

tuandait

thực ra thì trăm hay không bằng tay quen mà. dùng mãi rồi cũng quen, mà mình thấy trên cảm quan thì dùng tiếng trung quốc nhìn hay hay mà đẹp đấy chứ phải không :p. Ngoài ra, nếu các bạn bỏ chút thời gian, tìm bên mấy cái diễn đàn của cn về con Flame hoặc bất kỳ máy nào cũng vậy, đều có rất nhiều ứng dụng hay và rất nhiều theme đẹp đấy. ví dụ là cái trình duyệt web UCweb của nó, chạy tương đối nhanh đấy, và nhất là những ứng dụng Flash nữa chứ.

luuduchoa87

Chịu thôi,nếu biết sơ sơ tiếng Trung Quốc còn đỡ còn mình nhìn tiếng Trung thì chữ nào cũng như chữ nào chả phân biệt được.Với lại cài thêm phần mềm vào nhìn tiếng Trung với tiếng Anh lẫn lộn khó chịu lắm!:)

tuandait

WM 6.5 BUILD 21888 của littlelovemei ra ngày 12/01/2009

mời các bác test. Rom đi kèm luôn cả CHome rất đẹp và tiện.Theo tác giả thì đây là bản ROM mà anh đắc ý nhất, hoàn thiện nhất.

tuandait

Trong số những bản ROM 6.5 CHS thì bản 21888 là bản ổn nhất rồi. littlelovemei còn cho ra bản 28005 update nữa, nhưng bản này vẫn rất lỗi ví dụ như không có office, không hiển thị Wireless Manager... ROM CHS thực ra cũng chỉ để các bác test cho đỡ buồn thôi, chứ thực ra có ai trong diễn đàn PV mình ngoài em ra là dùng ROM CHS đâu. Tiện đây em xin up lên bản hướng dẫn cài đặt thời tiết cho CHome của ROM 21888.(bằng tiếng trung nha các bác, download về rồi dùng chức năng Translate của Google để tìm hiểu vậy nha:))

CMTianQi Oem