• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Android Cyanogen mode 6 cho HD mini

o0oThienSuo0o

Tình hình là nhờ bác Thiensu kiếm thêm cho anh em ít game nữa đề cài vào máy chơi đi. Chứ game phù hợp với màn hình này mình thấy ít quá.hihi:D

Một số Game nổi tiếng như WORMS, Angry Birds, Dungeon Hunter ....
http://4pda.ru/forum/index.php?showtopic=170158&st=1340#entry5884209
http://4pda.ru/forum/index.php?showtopic=202988
http://4pda.ru/forum/index.php?showtopic=208941

Các bạn có thể dùng điện thoại vào Android Market tìm rồi tải về.

Nếu nình tìm được Link tải sẽ cập nhật cho các bạn

Hoặc ở đây có một số Game và ứng dụng đó
http://www.pdaviet.net/showthread.php?150267-Games-v%C3%A0-%E1%BB%A9ng-d%E1%BB%A5ng-ch%E1%BA%A1y-ngon-tr%C3%AAn-Android-c%E1%BB%A7a-HTC-HD-mini

o0oThienSuo0o

hix. the nho cua e la sandisk ko dung dc rui. thank a .hix. mai phai di mua the nho khac vay

bạn giống mình rồi. Hình như thẻ ScanDisk là mặc định theo máy hay sao ấy. Trước cũng không làm cách nào mà cài được.
Quay sang lấy cái thẻ nhớ của Vợ thử và cài lại ngon lành. Nhiều thẻ không ghi thuộc Class mấy nhưng dùng phần mềm kiểm tra tốc độ đáp ứng là được

djdainee

the cua e la Sandisk nhug kiem tra bang phan mem van du tieu chuan ma sao ko the nao chay dc. hix

o0oThienSuo0o

the cua e la Sandisk nhug kiem tra bang phan mem van du tieu chuan ma sao ko the nao chay dc. hix

Thì mình nói rồi đó. Những lại thẻ mình liệt kê đó có thể không chạy được mặc dù đảm bảo tốc độ Class 4

anhtien862000

Tình hình là mình dùng bản này được 2 ngày. Nhưng ko hiểu sao mình cài game Angry Bird lúc ban đầu chạy được. Nhưng sau đó tắt máy khởi động lại vào ko thấy đâu hết. Mà cài lại đề dùng cũng ko đc nữa.Hjx,với thỉnh thoảng ko bật màn hình lên đc, phải tháo pin vào Winmobile để cài lại

Inuyasha1987

Ai biết chỉnh màu thanh status bar (cái thanh có pin, cột sóng, đồng hồ) ở đâu ko, mình muốn chỉnh cho nó thành trong suốt mà ko biết chỉnh ở đâu

shjnymyway

Tớ theo dõi mãi bai bên kia. thi ra là thiên sứ post bài mới ui. ban nay dug tốt chứ ? thiên sứ.

Inuyasha1987

Tớ theo dõi mãi bai bên kia. thi ra là thiên sứ post bài mới ui. ban nay dug tốt chứ ? thiên sứ.
dùng đc, có điều mình thấy vẫn chưa chỉnh được volume khi đàm thoại, tuỳ chỉnh nhiều hơn bản 26.8.2011, chỉnh hết mấy chục cái tuỳ chỉnh thì pin cũng được 2 hôm

shjnymyway

tớ thấy bản 26.8 lỗi nhìu. xem video cũng không đk. chán. mong bản này hoàn thiện hơn.

Inuyasha1987

tớ thấy bản 26.8 lỗi nhìu. xem video cũng không đk. chán. mong bản này hoàn thiện hơn.
Mình xem thấy bthường mà nhưng ko ngon lắm, bản này chưa test video vì mình chả xem video trên đt mấy nhất là các bản chạy android lại thường tốn pin, để tối về copy thử 1 file video chạy thử rồi pm lại cho bạn.
P/s: Bản này cũng là bản beta thôi chứ chưa có bản hoàn thiện đâu nên muốn dùng phải chấp nhận những lỗi vặt của nó thôi, cá nhân mình thấy bỏ sense đi đúng là chạy mượt hơn nhưng mình thấy nó có vẻ tốn pin hơn bản 26.8 tuy ko nhiều lắm nhưng đúng là tốn hơn (đã đọc từng tuỳ chỉnh trong setting để chỉnh hết). Mấy cái ứng dụng, tiện ích có sẵn như ở bản 26.8 khi mình vào App force là ko bật nó chả bao h lên còn bản này đã force nó rồi mà bật một cái nó lên cả 1 dây ứng dụng chạy ngầm như bật mỗi cái báo thức thôi mà những cái chạy ngầm như google search, market, gmail ..v..v.. nó cứ tự lên, mất công kill mà quên kill thì nó lại ngốn pin vậy nên để duy trì pin lâu hơn thì cũng mất công quản lý hơn :(

o0oThienSuo0o

Mình xem thấy bthường mà nhưng ko ngon lắm, bản này chưa test video vì mình chả xem video trên đt mấy nhất là các bản chạy android lại thường tốn pin, để tối về copy thử 1 file video chạy thử rồi pm lại cho bạn.
P/s: Bản này cũng là bản beta thôi chứ chưa có bản hoàn thiện đâu nên muốn dùng phải chấp nhận những lỗi vặt của nó thôi, cá nhân mình thấy bỏ sense đi đúng là chạy mượt hơn nhưng mình thấy nó có vẻ tốn pin hơn bản 26.8 tuy ko nhiều lắm nhưng đúng là tốn hơn (đã đọc từng tuỳ chỉnh trong setting để chỉnh hết). Mấy cái ứng dụng, tiện ích có sẵn như ở bản 26.8 khi mình vào App force là ko bật nó chả bao h lên còn bản này đã force nó rồi mà bật một cái nó lên cả 1 dây ứng dụng chạy ngầm như bật mỗi cái báo thức thôi mà những cái chạy ngầm như google search, market, gmail ..v..v.. nó cứ tự lên, mất công kill mà quên kill thì nó lại ngốn pin vậy nên để duy trì pin lâu hơn thì cũng mất công quản lý hơn :(

Android quản lý ứng dụng khác hẳn Windows. Các bạn không nhất thiết phải Kill ứng dụng đâu. Tự HĐH sẽ làm việc đó.
Nhiều bạn nói vần sử dụng PIN được 2 ngày. Nhưng với tôi thi bản này PIN sử dungj được 1 ngày là hết.
Xem video thì mình chưa thử (nhưng hầu hết xem XXX là chủ yếu. Chắc mọi ngưòi đều vậy :D)

shjnymyway

Mình đang dùng thử bản này thấy đẹp. NHưng mà nhạc và video không nghe và xem được chán hẳn luôn...

Inuyasha1987

Mình đang dùng thử bản này thấy đẹp. NHưng mà nhạc và video không nghe và xem được chán hẳn luôn...
Nhạc mp3 thì nghe đc bthường bằng trình music mà, video thì tối mình mới cho câu trả lời được vì đang ở cơ quan, thế nhưng có khả năng mình trả lời bạn xong vụ video sẽ quay trở lại bản 26.8, đổi sang bản này đẹp hơn nhưng pin yếu hơn dùng bực hơn :(
P/s: Camera chưa hoạt động phần video, nếu chuyển thử sang video là nó treo luôn :|

Đã thử, trình video có sẵn ko đọc đc các định dạng mkv, avi, flv, máy tính mình lại ko có file mp4 nào cả, mình đoán chắc nó chỉ đọc đc mỗi mp4 thôi còn muốn đọc định dạng khác chắc fải search phần mềm khác cài.

Android quản lý ứng dụng khác hẳn Windows. Các bạn không nhất thiết phải Kill ứng dụng đâu. Tự HĐH sẽ làm việc đó.
Nhiều bạn nói vần sử dụng PIN được 2 ngày. Nhưng với tôi thi bản này PIN sử dungj được 1 ngày là hết.
Xem video thì mình chưa thử (nhưng hầu hết xem XXX là chủ yếu. Chắc mọi ngưòi đều vậy :D)
ko kill nó chạy ngầm đấy, mà kill rồi ko chỉnh trong setting nó vẫn cứ tự động lên, theo mình nghĩ thì nó như một dạng chạy ngầm để lúc khởi động cho nhanh nhưng mình ko dùng thì force nó lại thôi, nhiều cái lặt vặt chạy thì cũng gây tốn pin hơn mà, mình thấy có cái map chạy ngốn nhiều, ở bản 26.8 tắt cái đấy đi pin tăng đc thêm kha khá, ngoài ra còn tắt 1 đống tuỳ chỉnh auto trong setting nữa :|. Mà đừng tưởng ai cũng như ông, xem video trên đt chủ yếu là xxx, có tôi ko xem đây vì ... màn hình nó bé quá =))

Chỉnh sửa cuối:

shjnymyway

sem video xxx thì chán nhỉ? vợ kon đâu? =)) tớ sem phim định dạng mp4 ko sem đk. màn hình tối om. music thì chẳng thấy nhạc đâu? màk cho tớ hỏi với ở phím vào menu ík tớ nghịck dại di chuyển biểu tượng music vào thanh công cụ menu h ko biết cách nào để vào menu. giúp tớ với.

Inuyasha1987

sem video xxx thì chán nhỉ? vợ kon đâu? =)) tớ sem phim định dạng mp4 ko sem đk. màn hình tối om. music thì chẳng thấy nhạc đâu? màk cho tớ hỏi với ở phím vào menu ík tớ nghịck dại di chuyển biểu tượng music vào thanh công cụ menu h ko biết cách nào để vào menu. giúp tớ với.
Mình ... pó tay với bạn rồi, trong mấy cái shortcut widget chả có cái nào là menu cả, trong phần chỉnh thanh dock (setting --> ADWLauncher ---> UI Setting) cũng chỉ cho chỉnh số lượng dock (0, 1, 3, 5 phím) thôi chứ chả thấy cái nào cho reset thanh dock lại như ban đầu cả nên chắc chỉ còn cách ... cài lại hệ điều hành thôi :|. Mà bản này tốn pin quá, quay về bản 26.8 đây :|

P/s: Bluetooth bản này hình như ko dùng được hoặc dùng ko ổn định hay sao ấy, mình kết nối với laptop ko kết nối được; wifi khá chậm; kết nối usb với thẻ nhớ copy file hay bị mất file fải copy lại lần 2 (đã bị 3 lần y hệt nhau, chắc ko fải do thẻ vì thẻ mình thẻ xịn cướp của con 5800 cũ ;;))

Chỉnh sửa cuối:

shjnymyway

Tớ cũng nghĩ giống cậu.... Lại fai dow lại bản rom ..... Bản này tớ thấy có vấn đề thật... ko đk ổn định.... Wifi vẫn chưa thử nhưng usb mình vẫn dùng đk..... SEm video cũng ko đk lun... chơi game thì dật... Bao h mới có bản chuẩn và....Chạy lun trên máy nhỉ????

djdainee

Dung ban nay chan qua. quay ve voi Wm thoi

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: