• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE CHO HTC Artemis

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Link của mình để down hỗ trợ rồi mà.
Dùng IMD hoặc Flashget down là được thôi mà :)
Chúc vui..!

binhminhmuon

:(( mình không muốn spam đâu nhưng mạng ở nhà không dow được phần With Cube (chỉ dow được từ link của Tmn bản Without Cube,thx Tmn)ngồi mấy tiếng kiên trì mà không được,kể cả không xài IDM chỉ dùng IE mà cũng chịu.. ai dow được bản có Cube làm ơn giúp mình với nhé,kảm ơn nhiều, =D>

levibinhdinh

Rom mới B&B V5

BLACK & BLUE ROM WM6.1 WWE v5.0

Đã lâu rồi Tom ko có thơi gian release Rom cho anh em.Bây giờ mới hoàn thành việc học hành và có chút thời gian rảnh nên làm 1 bản Rom cho anh em thưởng thức vọc cùng Tom.

Bản Rom được build trên nền tảng Windows Mobile 6.1 mới nhất từ microsoft.
Được build 1 bản có Touch Flo cube và 1 bản không có Touch Flo cube cho các bạn lựa chọn .

Rom được giúp đỡ với sự cộng tác của Man PhamQuang
Một số thông số cơ bản của Rom.

Main features:

* WM6.1 version 5.2.19716 build 19716.1.1.0
* Office Mobile 6.1
* Office Zip and Fax viewers
* OneNote Mobile 12.0.4518.1055 [UPDATED]
* .NET Compact Framework 3.5 [NEW]
* Updated OEM

OEM applications:

* Comm Manager 2.0.0.0 [UPDATED]
* Enlarge Start Menu 1.1.31503.1 [UPDATED]
* Bluetooth FTP 1.2.31247.2 [UPDATED]
* Bluetooth BPP 1.6.1.0
* Task Manager 2.0.31261.1 [UPDATED]
* Audio Manager 1.2.1017717 [NEW SKIN]
* HTC Camera Album 1.0.1030720.0 [UPDATED]
* HTC Bluetooth QuickLink 0.4
* HTC Home 2.1.1005722 + Home Settings
* Quick Launcher 1.0.824711
* Connection Setup 1.0.31261.1 [UPDATED]
* SIM Manager 6.36 [UPDATED]
* SIM Tool Kit 4.52 [UPDATED]
* SMS Service
* HSDPA Switch
* Advanced Configuration Tool 2.0.2.0 [UPDATED]

Some Tweaks update :

* OS only ROM
* Big storage
* Optimized cache
* Bluetooth patch included
* Best Bluetooth A2DP settings
* Bluetooth DUN support
* SDHC support
*Updated Splash Niki Project
*Edit New Style with WM7 theme

[HIDE="HIDE"]

Screenshot :

Download :

Black & Blue v5.0 Cube

Black & Blue v5 without Cube

Chú ý : Khi up rom xong các bạn nên reset lại máy 1 lần cho máy chạy trơn chu.

Chúc các bạn vui vẻ với bản Rom này và hương thụ cảm giác tốc độ mà bản Rom mang đến :p[/HIDE]

Sử dụng nút Thanks để đọc thông tin và download :)

Bản Rom này up cho HTC P3300 được luôn hả anh ! Nhin Tuyệt vời quá đi !

qulu

Bác vào đây mà down bản không có CUBE nè, em cũng đang down đây.

Cám ơn Tom đã đưa bản rom mới lên nhân dịp Xuân về, và cám ơn bạn tmn đã đưa lên zshare.com vì rapidshare.com hỏng biết sao down hỏng có được.

Chúc vui ... với ROM mới =D>

qulu

:(( mình không muốn spam đâu nhưng mạng ở nhà không dow được phần With Cube (chỉ dow được từ link của Tmn bản Without Cube,thx Tmn)ngồi mấy tiếng kiên trì mà không được,kể cả không xài IDM chỉ dùng IE mà cũng chịu.. ai dow được bản có Cube làm ơn giúp mình với nhé,kảm ơn nhiều, =D>

Mình cũng có vấn đề với rapidshare.com vì cái thằng IDM nó thông mình quá, tuy nhiên sau một hồi thử đi thử lại cũng down được bản có Cube về. Bạn vào trang sau đây để tải bản có Cube về nè http://mihd.net/

Nhân tiện đây cũng xin giới thiệu với các bạn trang để upload mihd.net, nếu bạn nào không có premium ở rapidshare.com (và không cần downloads để giữ premium account) thì nên dùng mihd.net để upload.

Trang này có các lợi điểm to lớn như sau:

Không phải chờ khi download.
Có thể dùng download manager để download nhanh.

Trích lời nguyên văn trên trang này:

MiHD.net World's most generous filehosting service with no artificial limits!

Our load balanced cluster of linux dedicated servers allows to offer the following services absolutely free to our users:

* Resumable downloads!
* Download accelerators are allowed.
* No daily / hourly download limitations.
* We do not block users by country or ip.
* Split archives are allowed! (and encouraged)
* No waiting for a download to start (no timers, countdowns etc)
* Our users dont have to install anything to download their files (no toolbars, spyware etc)

Chúc Tết vui vẻ chơi ROM mới.

Chỉnh sửa cuối:

thuychip

không tài nào down được . Kiểu này thì có khi ra tết phải cho anh em sử dụng Domain của mình để tiện cho việc download . Không thì công sức của Bác Tôm và Bác Phạm Quang không thể đến được với anh em .

zakk_black

không tài nào down được . Kiểu này thì có khi ra tết phải cho anh em sử dụng Domain của mình để tiện cho việc download . Không thì công sức của Bác Tôm và Bác Phạm Quang không thể đến được với anh em .

Bác vào theo hướng dẫn của qulu là down được bản có Cube về mà. Tôi đang down (tốc độ trung bình) ~35kb/s dùng IDM down đang rất trơn tru. =D>

Tiện đây cho em hỏi lại các bác 1 lần nữa là có bác nào UP P3300 = WinVista chưa? Em sắp down xong rồi mà đi kiếm máy có XP up thì sốt ruột quá. Tất nhiên em đã tham khảo các bài hướng dẫn Up co Vista nhưng cũng không chắc là nó sẽ được :-/ , nên hỏi kinh nghiệm của các bác đã làm thực tế???? :((

binht611

hix, bản without cube bị bỏ bớt những j mà thấy ít thế. up xong roài, hầu như k0 tik hợp j cả nên tốc độ ok.
tình hình là phải down nốt bản full về xem thế nào

thuychip

Download Chuẩn chỉ của chính phủ - Phiên bản không có Cube

Như đã hứa mình vất nó lên domain của mình để các bạn khỏi phải dùng rapidshare.com nữa

Giải quyết dứt điểm thắc mắc không tải về được phiên bản yêu thích..............

Chúc các anh em sớm có ROM mới để thưởng thức công sức của Bác Tôm Và Bác Phạm Quang

[HIDE="Nhấn Thank để hiển thị đường dẫn"]http://www.itst.gov.vn/tom_b_b_v5.0_without_cube.rar[/HIDE]

;;)

Chỉnh sửa cuối:

zakk_black

Mừng quá các bác ạ. Em đợi mãi chẳng thấy ai trả lời liều mình như chẳng có dùng Vista up luôn Rom mới. Kết quả là 1 phát ăn ngay. Giờ đang test Rom mới rồi. Giao diện có thay đổi chút ít -> đẹp hơn màu sắc đẹp..... =D> Để chút nữa chạy ra mấy nơi có đặt pass Wifi WEP và WPA xem có bị không detect được mạng như ở bản B&B 4.3 không. Nếu ko bị thì đúng là GREAT. 8-|

Em post mấy cái hình Up rom = Vista lên đây cho bác nào dùng Vista thì cứ yên tâm mà UP nhé. Chẳng khác gì XP cả. =D> :))

zakk_black

Báo cáo các bác là với bản 4.3 thì không nhận được 1 số AP có đặt pass nhưng với bản 5.0 này thì ngon lành rồi. Tuy nhiên, sau gần 4 tiếng nghịch thử các loại thì em thấy tốc độ cũng không thật sự thuyết phục, giao diện phone thì số to (thích hợp cho những ai mắt kém) nhưng lại bị hạn chế khi hiển thị danh bạ (Một số người thích tra danh bạ trực tiếp sau khi ấn nút Xanh - Nút gọi điện)

nguoixem

Member
bấm nút gọi màu xanh tra danh bạ tốt mà bạn.Nhấp vào 'hide Pad' là hiện danh bạ thôi

thuychip

Phiên bản có Cube

Giải quyết dứt điểm thắc mắc không tải về được phiên bản yêu thích..............

Chúc các anh em sớm có ROM mới để thưởng thức công sức của Bác Tôm Và Bác Phạm Quang

[HIDE="Phiên bản có Cube"]http://www.itst.gov.vn/tom_b_b_v5.0_with_cube_2.rar[/HIDE]

binhminhmuon

Hôm qua không dow được bản có Cube đành up tạm nghịch bản kia,nghịch được chút rồi, em xin phép phát biểu ý kiến :D
-Màu nền xanh lá cây rất đẹp,xanh bóng và trong chứ không xanh lè như WM5 mặc định của P3, theme của WM 7 không đẹp bằng.
-Tốc độ nhanh hơn
-Sắp xếp các sms rất hay,tiện theo dõi nhưng khi vào thì hơi chậm,chắc tại em nhiều tin quá :p
-Không hỗ trợ tiếng việt
Mới nghịch được đến đó,cảm ơn quluThuychip đã nhiệt tình giúp đỡ anh em nào gặp vấn đề với Rapid..=D>

hanhpn

Cảm ơn Bác TOM nhiều. Em vẫn tiếp tục sự nghiệp với Atermis.

Mong đợi bản trên nền OS mới lâu rồi. Em sẽ test với các nhóm chức năng chuẩn sau:

1. Các tính năng thông thường và tốc độ
2. Các game
3. GPS và các chương trình GPS khác nhau (VietmapR12, Ozi)
4. Tối ưu hóa bộ nhớ trên thẻ nhớ.

Tom_codon

Super V.I.P
Báo cáo các bác là với bản 4.3 thì không nhận được 1 số AP có đặt pass nhưng với bản 5.0 này thì ngon lành rồi. Tuy nhiên, sau gần 4 tiếng nghịch thử các loại thì em thấy tốc độ cũng không thật sự thuyết phục, giao diện phone thì số to (thích hợp cho những ai mắt kém) nhưng lại bị hạn chế khi hiển thị danh bạ (Một số người thích tra danh bạ trực tiếp sau khi ấn nút Xanh - Nút gọi điện)

Nếu bạn check thử thông số benchmark về tốc độ,độ load pic,video... của bản B&B v5.0 với tất cả các bản Rom của Artemis thời điểm này ,thì bạn sẽ không nói tốc vẫn chưa thuyết phục lắm đâu :p
Tuy rằng đây là bản đầu tiên trên nền WM6.1 build của mình.Cũng không có quá nhiều thời gian để chăm sóc nó.Nên có lẽ sẽ có bản B&B v5.0 PRO update trong thời gian tới :)

labatvi

Nếu bạn check thử thông số benchmark về tốc độ,độ load pic,video... của bản B&B v5.0 với tất cả các bản Rom của Artemis thời điểm này ,thì bạn sẽ không nói tốc vẫn chưa thuyết phục lắm đâu :p
Tuy rằng đây là bản đầu tiên trên nền WM6.1 build của mình.Cũng không có quá nhiều thời gian để chăm sóc nó.Nên có lẽ sẽ có bản B&B v5.0 PRO update trong thời gian tới :)

lại tiếp tục kiên nhẫn ngồi chờ bản mới,bản 5.0 của bác tom là tuyệt vời rùi,e chờ lâu lắm rùi đấy...thank nha
55 thành viên đã Thank Tom_codon vì Bài viết có ích:
1411 (02-02-2008), abosara (03-02-2008), anhduc0110 (02-02-2008), ark666 (03-02-2008), autox (03-02-2008), binhminhmuon (03-02-2008), binht611 (03-02-2008), b_x_vinh (03-02-2008), cantho (02-02-2008), caputo006 (Hôm qua), chanhtrungnct (Hôm qua), cuunon (Hôm qua), duongthanhtruong (02-02-2008), hanhpn (Hôm qua), HeroHP (03-02-2008), HoangChan (03-02-2008), hoangtrung123 (03-02-2008), hooliganboy (Hôm qua), hpkhchgngh (Hôm qua), isurawat (Hôm qua), kainkoh (03-02-2008), khactrong (Hôm qua), labatvi (02-02-2008), levibinhdinh (03-02-2008), Lite (03-02-2008), loco41 (03-02-2008), loney_frsu (Hôm qua), Namnet (Hôm qua), never_mind (03-02-2008), nguoixem (02-02-2008), nguyenarc (Hôm qua), oho (Hôm qua), petitprince (Hôm qua), PhamQuang (02-02-2008), phuhama (02-02-2008), phuongxuanhieu (03-02-2008), qulu (Hôm qua), qutuhu (Hôm qua), rainsea (Hôm qua), RSGarbi (03-02-2008), savapaladin (Hôm qua), sonlethanh911 (Hôm qua), tabarda (03-02-2008), tannguyen (03-02-2008), tenluavn (02-02-2008), thanhlong20 (Hôm qua), thehill (Hôm qua), thuychip (03-02-2008), tkaisek (03-02-2008), tmn (03-02-2008), Tmolile (Hôm qua), tuanhoa (Hôm qua), tuanhue (Hôm qua), zakk_black (03-02-2008), _DontAsk_ (02-02-2008)
anh em dùng dòng này đông vui quá nhỉ

phuhama

Mình cài B&B v.5 chạy ào ào trên PPC, nhưng khi kết nối vào PC thì ActiveSyn v.4.5 chạy được lần đầu tiên, từ lần thứ 2 trở đi thì nó tự disconnect sau 3s khởi động. Phải reinstall ActiveSyn mỗi lần mới dùng được. Có bác nào bị như vậy không?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.