• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)

Status
Không mở trả lời sau này.

minhanhtran

Well-Known Member
TOUCHFLO ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
FOR HTC BLUE ANGLE

Lời cảm ơn:
Bản ROM được hoàn thành với sự hỗ trợ nhiệt tình của Man PhamQuang, và sự cố gắng không ngơi nghỉ của TMod Sonblack.!!

Thông tin về ROM:
Bản ROM được build trên nền OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0) có tích hợp TouchFlo và Office 6.1

- Rom 5.80.02 (Build on 06 Dec 2007)
- CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
- ROM date: 12/06/2007
- Program: 109.15MB
- Storage: 60.30MB
- PagePool: 16.00MB

Các chức năng chính:

Ứng dụng loại bỏ khỏi ROM:
1. NetCF 2.0

Ứng dụng thêm vào:
1. WM6 CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
2. Windows Media 10.3 Build 18538
3. Tích hợp font tiếng Việt unicode vào hệ thống.
4. HTC SIM Manager v6.33 (new)
5. Dial Pad màu đen nguyên bản
6. Bàn phím giao diện Touch
7. Hide SIM Contacts
8. Comm Manager 6 button nguyên bản
9. Welcome O2 giúp các bạn hoài niệm lại 2003SE (nằm trong ExtROM)
10. Đặt chế độ ClearType mặc định
11. Đặt giờ mặc định +7 Bankok, Hanoi
12. Fix chế độ nghe nhạc của Media phần âm thanh
13. Touch Flo giao diện Touch nguyên bản
14. Thay thế STK_Service mới
15. Add một số Ring và SMS Notifications mới.
16. Thêm ứng dụng Winrar 3.60
17. Thêm ứng dụng FlightMode
18. Thêm ứng dụng RegEdit
19. Thêm ứng dụng WM5torage 1.8 (New)
20. Thêm ứng dụng Synchro Time
21. Thêm ứng dụng NetCF 3.5 tốc độ load cải thiện 20%.

Hướng dẫn sử dụng:

- Nếu các bạn cài đặt ExtROM bằng tay thì nhớ phải cài NetCF 3.5, các file trong này đã bị ẩn các bạn chọn Show All file để tìm nhé!
- Sau khi UPROM thành công, các bạn HR máy để xóa bỏ phiên bản cũ.
- TouchFLO lúc này chưa kích hoạt trong lần chạy đầu tiên (tránh hiện tượng treo-không cân chỉnh được màn hình sau khi HR).
- Bạn vào Start/Programs/System và chạy FTouchFLO Config, ở Tab General các bạn tích chọn "Enable FTouchFLO".
- Sau vài giây các bạn đã có thể tận hưởng cảm giác Pro của TouchCube.
- Bạn copy ExtROM vào thẻ nhớ, sau khi UPROM xong máy sẽ tự động cài đặt HTC Home, HTC Album, NetCF3.5, PowerPoint. SoundFix, và màn hình Welcome O2 nguyên thủy (2003SE New). Nếu các bạn không muốn tự cài đặt chương trình thì bỏ thẻ nhớ sau khi UPROM và HR, sau đó cài đặt từng thứ trong ExtROM.

Xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các memPV đã ủng hộ và có những App hay Pic đồ họa trong ROM mới . Chúc các bạn cuối tuần vui!=D>

Link tải ROM:

http://www.4shared.com/file/31606851/8e53a788/ROM_BA_Touch_8002.html

http://www.mediafire.com/?dmy5imyco1g (Link của VIP.SirKojiro)

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Cho OFFICE 6.1 và TF sống với nhau trong ROM luôn có thể coi là một sự cố gắng, rất cố gắng của bác. Chúc mừng bác.
Các chương trình :
18. Thêm ứng dụng RegEdit
20. Thêm ứng dụng Synchro Time
là các bé " Hạt tiêu" nhưng nhưng công dụng của nó thực sự rất hữu ích và quá cần thiết. Em hết sức ủng hộ bản ROM này.

sonboi

có rom mới rồi. từ lúc dùng bản PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT) cua minhanhtran, thấy ổn định quá ko muốn thay đổi nhìn bản này hấp dẫn quá mình đang tải về, hi vọng sẽ còn hay hơn nữa.
cám ơn minhanhtran lần nữa

phuonglev

Quá tuyệt vời, thank Minhanhtran. Đang download, chuẩn bị sẵn để up up :D

xmenvu

Cảm ơn Minh Anh
Mình thì thích ROm có RAMDisk, Bác làm một bàn có Ramdisk với:
Các chức năng chính :D
Ứng dụng loại bỏ khỏi ROM:
1. NetCF 2.0
Ứng dụng thêm vào:
1. WM6 CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
2. Windows Media 10.3 Build 18538
3. Tích hợp font tiếng Việt unicode vào hệ thống.
4. HTC SIM Manager v6.33 (new)
5. Dial Pad màu đen nguyên bản
6. Bàn phím giao diện Touch
7. Hide SIM Contacts
8. Comm Manager 6 button nguyên bản
9. Welcome O2 giúp các bạn hoài niệm lại 2003SE (nằm trong ExtROM)
10. Đặt chế độ ClearType mặc định
11. Đặt giờ mặc định +7 Bankok, Hanoi
12. Fix chế độ nghe nhạc của Media phần âm thanh
13. Thay thế STK_Service mới
20. Thêm ứng dụng NetCF 3.5 tốc độ load cải thiện 20%.

Vậy là ngon lắm đó Bác =D>, mình vẩn đang sử dụng bản ROM OS 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT) Ramdisk16Mb của Bác =D>=D>=D>
Uổng bản ROM nầy mình là người phát hiện Bác chuẩn bị đưa lên cho AE lâu rùi hic hic...vậy mà hok có RAMDisk gì hết...:(:(:(

phuockha

Chân thành cảm ơn bác.Con BA của em lại tiếp tục hưởng thụ những thành quả của bác rồi.Chúc bác và gia đình sức khỏe.Một lần nữa cảm ơn bác nhiều lắm

minhanhtran

Well-Known Member
Các mem BA nhà ta cuối tuần đi chơi hết hay sao mà chẳng thấy đâu cả. Từ chiều tới giờ mà chỉ thấy các mem "tích cực" nhà ta spam kinh! Các bạn Test và cho ý kiến, mình sẽ cố gắng hoàn thiện ROM cho BA hơn! Nếu các bạn thấy "sản phẩm" của mình có ích thì thỉnh thoảng thanks khuyến khích minhanhtran nhé! Đầu tuần làm việc hiểu quả cả nhà!!

Tuan1412

???:-??:-??:-?? vậy thế cái pagePool= 16MB là cái gì vậy ta?
PagePool là bộ nhớ đệm của ppc,là 1 phần bộ nhớ đc lấy từ ram,và 0 dùng đến.
PagePool càng cao thì sẽ giúp ppc chạy nhanh hơn tuy nhiên nếu pagePool lớn quá thì ram lại ít

TaQuangDuc

Đề nghị Minh Anh lần sau cần cái gì liên quan đến đồ họa thì liên lạc với mình nhé, cái nền của ExtRom config trông đẹp nhưng chưa đúng chỗ lắm

minhanhtran

Well-Known Member
vậy là trước đâu các bác cứ nhầm lẫn phải không?
mình nhớ không nhầm thì có bác bảo Ramdisk làm cho vào web nhanh hơn vì nó chứa rác của việc vào net. Nhưng theo lý thuyết bạn nói (mình thấy cái này khá hợp lý nên đã thanks bạn) thì pagepool mới là thành phần thực chất làm cho BA duyệt web nhanh hơn :-/:-??

Trùi, VIP ơi!!

PagePool là bộ nhớ đệm của PPC được trích ra từ RAM giúp cho BA chạy nhanh hơn (tất cả hệ thống - các ứng dụng)
Ramdisk là ổ đĩa đệm cũng được trích ra từ RAM, có chức năng lưu các dữ liệu không quan trọng, các ứng dụng ko liên quan đến hệ thống..! Khi duyệt Web, mặc định Temp được lưu vào Windows/Temp bây h ta chuyển ra Ramdisk sẽ làm cho duyệt Web nhanh hơn. (do Temp lưu ở RAMdisk được load nhanh hơn lưu ở Storage/Windows/Temp. Bạn cứ thử làm phép tính nhé, chạy cái ổ cứng có 16Mb và ổ cứng 60Mb thì cái nào load nhanh hơn (giả thiết là cùng tốc độ và thông số kỹ thuật):p=D>

Hoangdat_vista

Fix lỗi không hiện tab Quickdial của HTCHome khi cài TouchFlo: Dùng các chương trình hack registry vào khóa:
HKLM\Software\OEM\MASD
Xóa QuickDial trong đó đi là ok

Lỗi này không fix được trong ROM này là sao?!:((

Mặc định thì đây đâu phải là lỗi của hệ thống. Đó là tự thằng HTC home nó xung với hệ thống đó chứ. Cho nên theo mỉnh, chỉ nên cài đặt rồi sửa sau khi UP vì có phải ai cũng cần HTC home đâu, to che hết cả màn hinh. He, thực ra mình cũng thích :D

NBLam

Thanks Minanhtran. Tuyệt tuyệt tuyệt... Đang down về dùng, mà sao chưa bác nào cho ý kiến về tốc độ nhỉ??? Tôi khoái ROM của minhanhtran từ bản 20000, bản mới chắc có nhiều điểm cải tiến, nhỉ.

Vụ HTC Home thì đúng là quá to, tôi muốn cái Calendar hiện 2 appointment ra ontop ngoài màn hình Today mà bị thằng này choán hết rồi. Thế nên dùng cái SPB Mobile Shell đỡ hơn.

TaQuangDuc

Mặc định thì đây đâu phải là lỗi của hệ thống. Đó là tự thằng HTC home nó xung với hệ thống đó chứ. Cho nên theo mỉnh, chỉ nên cài đặt rồi sửa sau khi UP vì có phải ai cũng cần HTC home đâu, to che hết cả màn hinh. He, thực ra mình cũng thích :D
chí lý, cái này là kêu ca thêm thắt thôi, vì cái đấy có thể hiện trong phần Favorite của Touch rồi!

Thanks Minanhtran. Tuyệt tuyệt tuyệt... Đang down về dùng, mà sao chưa bác nào cho ý kiến về tốc độ nhỉ??? Tôi khoái ROM của minhanhtran từ bản 20000, bản mới chắc có nhiều điểm cải tiến, nhỉ.

Vụ HTC Home thì đúng là quá to, tôi muốn cái Calendar hiện 2 appointment ra ontop ngoài màn hình Today mà bị thằng này choán hết rồi. Thế nên dùng cái SPB Mobile Shell đỡ hơn.

cái này người ta gọi là đủ bộ HTC Touch bác ạ, tất cả đều quy về 1 design thống nhất chứ không phải râu ông nọ cắm cằm bà kia (đảm bảo tính thống nhất của đồng bộ trong thiết kế tổng thể :D, nghe chuyên nghiệp như bên đối tác của bọn em)
Đánh giá sơ bộ (thức đến 4h để test):
  1. tốc độ nhanh và ổn định
  2. khởi động nhanh hơn so với phiên bản cũ
  3. sau khi cài hết và chạy bộ nhớ chiếm ít (~38%)
  4. hình thức đẹp
  5. cách xoay của cube khác lạ không theo lối mòn cũ
  6. phần hình nền autorun của extRom hơi không liên quan
  7. touch load phần contact còn chậm
tạm thời thế đã, tý thêm mấy thứ nữa :D

Hoangdat_vista

Điển mới và mạnh của chương trình này là sử dụng NETFC 3.5. Một phát hiện cực kì đột phá của Bác minhanh. Nếu sau khi UP ROm các bạn chưa cài Ex rom thì ROM chạy rất bình thường, rất nhiều chương trình sẽ không chạy được( Do các chương trình đó chạy trên nền NetFC. Do đó điều tối thiếu phải làm sau khi UP là phải cài ngay NETFC trong EX rom kèm theo. lúc đó bạn sẽ thấy điều kì diệu. Tôi nói là kì diệu bởi, tốc độ thay đổi khác hẳn so với kkhi chưa cài NetFC 3.5. đặc biêt TOUCH CUBE rất rất mượt. Nhưng nếu cài cả bộ luôn thì có vẻ lại hơi nặng máy. Mong rằng các phiên bản tiếp theo của bác càng tuyệt vời hơn nữa

Anhtoitb

Hiện ManQuang đã cung cấp cho các Mod host mới để Up data, minhanhtran xem thế nào Up lên host đó để anh em down về cho dễ chứ down thế này khó quá!

toitoi

bác minh anh cho anh em một bản có RD đi.dùng quen rùi kô có thấy nhớ.hiihi

xlive

Member
Sorry I'm online by wm can't type VN text.
- Minh sua rom nay thanhf 32m Ramdisk up vao chay moi cai deu on. chi co dieu laf sms toi thi ko baos gi het, chi khi vao inbox moi thay. trong rom minh thay da co tich hop sms alet fix roi nhung sao van bi tinh trang nay. de chut len may tinh down cai cab sms alet fix cai vao thu xem sao. thank minhanhtran about this good BA rom

Sorry minhf xoa Pbar vaf rotation screen va nham xoa luon sms alet fix trong startup. tao lai shortcut ok roi

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Bác nào có link xịn... up lên cho anh em nhờ tý nào! Thèm chảy cả nước miếng mà ráng tải từ sáng tới giờ ... vẫn không thể tải được. Lần tải được nhất là đến 14% rồi ngủm!
Dùng Flash Got để chuyển qua IDM, rồi chuyển qua FlashGet cũng không xong...

Status
Không mở trả lời sau này.