• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoangdat_vista

TÌnh trạng bị nhòe màu cũng có thể được khắc phục nếu ta bớt cách thức khởi động TOUCH đi- Chỉ vuốt một chiều để khởi động( lật trang vẫn vuốt được nhiều chiều). Mình làm như thế thì chẳng thấy bị tình trạng nhòe màu bao giờ

Chỉnh sửa cuối:

zij08

TOUCHFLO ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
FOR HTC BLUE ANGLE

Lời cảm ơn:
Bản ROM được hoàn thành với sự hỗ trợ nhiệt tình của Man PhamQuang, và sự cố gắng không ngơi nghỉ của TMod Sonblack.!!

Thông tin về ROM:
Bản ROM được build trên nền OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0) có tích hợp TouchFlo và Office 6.1

- Rom 5.80.02 (Build on 06 Dec 2007)
- CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
- ROM date: 12/06/2007
- Program: 109.15MB
- Storage: 60.30MB
- PagePool: 16.00MB

Các chức năng chính:

Ứng dụng loại bỏ khỏi ROM:
1. NetCF 2.0

Ứng dụng thêm vào:
1. WM6 CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
2. Windows Media 10.3 Build 18538
3. Tích hợp font tiếng Việt unicode vào hệ thống.
4. HTC SIM Manager v6.33 (new)
5. Dial Pad màu đen nguyên bản
6. Bàn phím giao diện Touch
7. Hide SIM Contacts
8. Comm Manager 6 button nguyên bản
9. Welcome O2 giúp các bạn hoài niệm lại 2003SE (nằm trong ExtROM)
10. Đặt chế độ ClearType mặc định
11. Đặt giờ mặc định +7 Bankok, Hanoi
12. Fix chế độ nghe nhạc của Media phần âm thanh
13. Touch Flo giao diện Touch nguyên bản
14. Thay thế STK_Service mới
15. Add một số Ring và SMS Notifications mới.
16. Thêm ứng dụng Winrar 3.60
17. Thêm ứng dụng FlightMode
18. Thêm ứng dụng RegEdit
19. Thêm ứng dụng WM5torage 1.8 (New)
20. Thêm ứng dụng Synchro Time
21. Thêm ứng dụng NetCF 3.5 tốc độ load cải thiện 20%.

Hướng dẫn sử dụng:

- Nếu các bạn cài đặt ExtROM bằng tay thì nhớ phải cài NetCF 3.5, các file trong này đã bị ẩn các bạn chọn Show All file để tìm nhé!
- Sau khi UPROM thành công, các bạn HR máy để xóa bỏ phiên bản cũ.
- TouchFLO lúc này chưa kích hoạt trong lần chạy đầu tiên (tránh hiện tượng treo-không cân chỉnh được màn hình sau khi HR).
- Bạn vào Start/Programs/System và chạy FTouchFLO Config, ở Tab General các bạn tích chọn "Enable FTouchFLO".
- Sau vài giây các bạn đã có thể tận hưởng cảm giác Pro của TouchCube.
- Bạn copy ExtROM vào thẻ nhớ, sau khi UPROM xong máy sẽ tự động cài đặt HTC Home, HTC Album, NetCF3.5, PowerPoint. SoundFix, và màn hình Welcome O2 nguyên thủy (2003SE New). Nếu các bạn không muốn tự cài đặt chương trình thì bỏ thẻ nhớ sau khi UPROM và HR, sau đó cài đặt từng thứ trong ExtROM.

Xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các memPV đã ủng hộ và có những App hay Pic đồ họa trong ROM mới . Chúc các bạn cuối tuần vui!=D>

Link tải ROM:

http://www.4shared.com/file/31606851/8e53a788/ROM_BA_Touch_8002.html

can you please translate the dỉections to english on how to use the rom? thanks!

tuana

cái HTC Album khi kích hoạt bằng TouchFlo thì có 1 menu để lựa chọn.Nhưng Menu này không hiểu sao bị mã hóa không đọc được.Xin các bác chỉ em cách khắc phục được không?.cảm ơn các Bác.

Last edited by a moderator:

minhanhtran

Well-Known Member
can you please translate the dỉections to english on how to use the rom? thanks!

1. Download this ROM to your PC
2. Copy ExtROM to your StorageCard
3. Up ROM: BootLoader PPC, UpROM, HardReset (Camera+Record+Reset) choose No - Yes - Yes
4. All the apps on ExtROM will install automatically.
5. Enjoy with new ROM which include TouchFlo + Office + NetCF 3.5:p

Chỉnh sửa cuối:
S

salen

Guest
em tưởng bản này fix lỗi turn off phone thi phải rs mới on lại được chứ nhưng vẫn vậy, wifi phải vào setting bật, cái calculator thì xấu lại có một dòng den bên trên chẳng để làm gì, ko đẹp bàng cái trắng của bản 2K nhưng touch mượt tốc nhanh và công nhận CF3.5 ngon

có bác nào fix được lỗi repeat của sound new sms ko cho M xin với, để chuông sms quá dài thì khi nhận sms nó vẫn phát nốt chuông để ngắn thì ko có reapeat nhiều lúc ko nghe thấy

minhanhtran

Well-Known Member
cái HTC Album khi kích hoạt bằng TouchFlo thì có 1 menu để lựa chọn.Nhưng Menu này không hiểu sao bị mã hóa không đọc được.Xin các bác chỉ em cách khắc phục được không?.cảm ơn các Bác.

Cái này là do font chữ của HTC Album App, mình chưa tìm được bản mới để thay thế trong ExtROM nên các bạn dùng tạm. Cách khắc phục là bạn down bản HTC Album khác về, Removed bản cũ đi, cài bản mới vào.

xmenvu

Bạn nghĩ gì khi nói câu này. PV hiện có tới gần 50.000 mem.
Đây là nơi thảo luận về ROM cho BA sao lại phát biểu thế này nhỉ? Nếu có vấn đề gì bạn có thể PM trực tiếp hoặc vào phòng họp chung của diễn đàn để phát biểu.
Theo mình đây là một cách Spam!
Mình nghĩ đây là một DĐ uy tín và bổ ích, con số 50.000 mà bạn đưa ra thì theo ý bạn nếu còn lại 49.999 thì cũng ăn nhằm gì chứ gì ! Chổ nầy xin miển bàn.
Cái mà mình góp ý là vấn đề khác, cả Bác củng một lần phát biểu linh tinh http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17109&page=3
... sao cái HTC larger titbar đẹp vậy mà bỏ đi làm chi? Đúng là chỉ thích ăn rau muống thui chú Quang nhỉ?[/quote]
có cần phải nói theo như vậy kg ? Người nói trước người khác kg nghĩ gì người phụ họa thì mới đáng nói.
Cái nầy tôi chỉ dẩn chứng thôi.
Còn bạn nghĩ ''đây là một cách spam'' với tư cách Mod thì bạn cứ del những ý kiến nầy.

Thành thật xin lổi Minh Anh mình phải có ý kiến ngay cái topic nầy, lẽ ra ý kiến nầy phải post ở mục khác.
Nhận tiện chúc mừng Minh Anh được thăng chức :D cố gắng nha Bác.

Hoangdat_vista

em tưởng bản này fix lỗi turn off phone thi phải rs mới on lại được chứ nhưng vẫn vậy, wifi phải vào setting bật, cái calculator thì xấu lại có một dòng den bên trên chẳng để làm gì, ko đẹp bàng cái trắng của bản 2K nhưng touch mượt tốc nhanh và công nhận CF3.5 ngon

có bác nào fix được lỗi repeat của sound new sms ko cho M xin với, để chuông sms quá dài thì khi nhận sms nó vẫn phát nốt chuông để ngắn thì ko có reapeat nhiều lúc ko nghe thấy

Lỗi Turn off phone tuy Xphore đã làm được, nhưng đó vẫn là một bí quyết, vả lại vẫn có máy không thực hiện dc trên ROM của Xphore. Bản ROM này của bác Minhanh là bản thử nghiệm đấu tiên đối với NetCF 3.5, nó sẽ là tiền đề của một loạt ROM tích hợp NetCF 3.5 sau này.
Còn xấu hay đẹp là do cảm nhận của mỗi người. Tôi lại rất thích cái calculator trong rom này( giao diện của HTC Touch) như vậy mới đồng bộ. Bạn đừng chê bai thế:p

Chỉnh sửa cuối:
S

salen

Guest
M ko có ý chê bai chỉ là nhận xét 2 bản room của bác minhanhtran mà...còn xấu hay đẹp tùy vào tông màu room nữa cái này màu đen nên giao diện calculator cũng phải theo phong cách đấy chỉ có diểu có một dòng màu đen trên đầu làm tốn diện tích trong vuông nên ko được cao như cái màu trắng

p/s bác minhanhtran cho thêm một bản này 16ramdisk thi :U

sonboi

Bạn có nhầm không đấy. Tôi thấy, bản này thì TF mượt nhất trong tất cả các bản. Hay bạn cài chưa đúng, cái cơ bản sau khi UP là cài NETFC đó, sẽ thấy nó mượt và tác đông như thế nào. Theo tôi bạn nên cài từng thanh phần một không cài tự động EX rom
đúng là bản này mượt nhất từ trc đén giờ. nhưng ko ổn vì nó bị kích hoạt khi đang dùng 1 số chương trình khác(ko phải tất cả).[mặc dù đã add chưong trình đó vào Exclusions trong ftouchflo config (disable ftouchflo in the application)] cụ thể là slide2unlock thay vì mở khóa nó lại kích hoạt touchcube.
tôi định thử ko kích hoạt touchcube khi vuốt ngang, thì kéo theo là vuốt ngang cũng ko xoay dc cube.
bác nào có cao kiến gì ko??

đấy là lí do em thich Htouch hơn, nó ổn định hơn, dễ tuy biến hơn

Rom này chưa fix lỗi fullscreen của WMP
bác minhanhtran có cách nào fix lỗi xoay ngang mà hình của WMP ko? em khoái xem tv online nhưng xem thế này chán quá

Last edited by a moderator:

Hoangdat_vista

đúng là bản này mượt nhất từ trc đén giờ. nhưng ko ổn vì nó bị kích hoạt khi đang dùng 1 số chương trình khác(ko phải tất cả).[mặc dù đã add chưong trình đó vào Exclusions trong ftouchflo config (disable ftouchflo in the application)] cụ thể là slide2unlock thay vì mở khóa nó lại kích hoạt touchcube.
tôi định thử ko kích hoạt touchcube khi vuốt ngang, thì kéo theo là vuốt ngang cũng ko xoay dc cube.

Ý là bạn muốn khởi động/kết thúc TOUCH thì vuốt dọc còn khi lật trang thì vẫn có thể vuốt ngang được chứ gì. Điều đó đơn giản thôi. Làm như sau:
Bạn chạy TouchFlo Configura, chọn Tab Gesture
Up -down vẫn để Close minimizeApp
Down -UP để OPen
Left- Right để SpinRight
Right-Left để SpinLeft

Bây giờ khởi động chỉ có cách duy nhất là vuốt từ dưới lên, sau đó bạn thích vuốt ngang dọc tùy bạn!!!! Nếu không thích cứ vui vẻ với cái HTouch cũng chưa muộn=))=))=))

Anhtoitb

Cái này vuốt mềm và mượt hơn!
ROM chạy cũng ổn định hơn, hiện đến lúc này chưa thấy lỗi gì cả!

phuonglev

Sau khi chỉnh cho TouchFlo trở về xoay theo kiểu origin thì cube xoay lại không được mượt nữa, chưa biết tại sao :-?

minhanhtran

Well-Known Member

Rom này chưa fix lỗi fullscreen của WMP
bác minhanhtran có cách nào fix lỗi xoay ngang mà hình của WMP ko? em khoái xem tv online nhưng xem thế này chán quá

Sau khi Exclusions cái Slide2Unloc (add nó vào bảng) bạn phải tiến hành SoftReset lại để có hiệu quả, mình cũng đã dùng chương trình này rồi mà!
WindowsMedia thì hiện tại chưa có cách làm triệt để, mình đã cố nhiều lần nhưng không được cho dù đã chỉnh sửa từ lúc buildROM nhưng nó cứ đổi mặc định về 0. Chỉnh tay khi SoftReset cũng trở về 0!!:-??:-??!
Bạn thử dùng Streaming Media xem thế nào, cái này dùng để xem và nghe hỗ trợ web của HTC đó. Chúc vui!

lvl

Mình down từ Rapid khó quá!!! Từ sáng giờ mới được có 30% mà không resume được mới khổ :(

Bạn minhanhtran có thể up lên một nơi nào khác dễ down hơn được không?

Cảm ơn nhiều!!!!

Anhtoitb

Mình down từ Rapid khó quá!!! Từ sáng giờ mới được có 30% mà không resume được mới khổ :(

Bạn minhanhtran có thể up lên một nơi nào khác dễ down hơn được không?

Cảm ơn nhiều!!!!

Links mà minhanhtran up lên 4shared thì phải down lúc sáng sớm hoặc đêm về. Bạn phải chịu khó thui. Mình cũng phải chờ mãi và sáng hôm qua đã down được rùi.

phuonglev

WindowsMedia thì hiện tại chưa có cách làm triệt để, mình đã cố nhiều lần nhưng không được cho dù đã chỉnh sửa từ lúc buildROM nhưng nó cứ đổi mặc định về 0. Chỉnh tay khi SoftReset cũng trở về 0!!:-??:-??!
Muốn fix lỗi Rotate của WM thì cần phải chỉnh thêm DWORD: startup=0. Như thế khi khởi động lanscapemode sẽ không tự động trở về 0 nữa nhưng icon xoay màn hình sẽ bị mất:(.

Chỉnh sửa cuối:

thuanfx

Sao mình không dùng chức năng touchFlo được nhỉ ??
Mặc dù đã cài đầy đủ cả rồi và đã enable rồi nhưng vẫn không dùng được.
Mọi người giúp mình với.Xin cảm ơn.

minhanhtran

Well-Known Member
Muốn fix lỗi Rotate của WM thì cần phải chỉnh thêm DWORD: startup=1. Như thế khi khởi động lanscapemode sẽ không tự động trở về 0 nữa nhưng icon xoay màn hình sẽ bị mất:(.

Dword này đã để mặc định sẵn là 1 rồi mà phuonglev, mình đã làm các cách nhưng chưa cách nào triệt để được!! Có lẽ ROM sau sẽ bỏ Rotation xem sao, bởi pbar đã có chức năng này rồi!!

Status
Không mở trả lời sau này.