• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)

Status
Không mở trả lời sau này.

thangbinh

Mình đã edit xong lần 2 bản ROM 5.80.02 của bạn minhanhtran.
Đặc điểm của bản này là :

Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB
Tích hợp trình duyệt danh bạ iContact (phong cách trượt bằng một tay nhỏ và khá hay)
Tích hợp SMS delivered fix (Hiện thị tên và số trong phần report tin nhắn)

Thay đổi thêm trong bản edit thứ 2 :

Thay đổi hình wellcome mà bạn Hoangdat_vista đã mod
Thay đổi icon của link iContact cho dễ nhìn
Fix lại soft SMS delivered fix (Hiện thị tên và số trong phần report tin nhắn)
Loại bỏ Htc_default.tsk (skin HTC)
Tích hợp Battery Level trong Startup
Thêm nhạc chuông bài Proud of you.mp3 không lời làm mặc định
Fix lại màu mặc định cho theme default
Tinh chỉnh lại chức năng hệ thống cho phù hợp hơn.

Một lần nữa cảm ơn bạn minhanhtran và Hoangdat_vista =D>

Mọi người hãy thank động viên mình để mình có hứng thú edit tiếp nhé:D

mirror
Mã:
http://rapidshare.com/files/78262233/ROM_BA_5802_02_PV_16MBRamdisk.rar_tsid_20071222-025304-86b472e1
rename lại thành : ROM_BA_5802_02_PV_16MBRamdisk.rar

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cám ơn mọi người đã hưởng ứng bản ROM này.
Sắp tới mình sẽ đưa ra phiên bản ROM 5.80.02(03) với tính năng hoàn thiện hơn nữa. Nét chữ trong ROM sẽ rõ và sắc nét hơn bản trước. Có thể nói là khi up ROM xong các bạn chỉ việc sử dụng mà hầu như không phải chỉnh sửa lại tinh chỉnh gì mấy.
Hiện tại mình đã tích hợp tool hỗ trợ chơi nhạc khi add file midi cho contact
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ
=D>

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Cám ơn mọi người đã hưởng ứng bản ROM này.
Sắp tới mình sẽ đưa ra phiên bản ROM 5.80.02(03) với tính năng hoàn thiện hơn nữa. Nét chữ trong ROM sẽ rõ và sắc nét hơn bản trước. Có thể nói là khi up ROM xong các bạn chỉ việc sử dụng mà hầu như không phải chỉnh sửa lại tinh chỉnh gì mấy.
Hiện tại mình đang tìm cách tích hợp tool hỗ trợ chơi nhạc khi add file midi cho contact
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ
=D>

Đúng là vấn đề của chữ mà em thắc mắc đây rồi, em luôn nhận thấy chữ trong các bản rom của chú Quang luôn sắc nét và không bị lẫn màu như các bản Rom của anh Hoàng Anh. Anh Hà có thể cho em biết anh fix lỗi này như thế nào khi cook lại rom không? Hiện tại anh Hoàng Anh lại bận công tác trong 1 thời gian, sẽ không có rom mới trong Noel rùi híc.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đúng là vấn đề của chữ mà em thắc mắc đây rồi, em luôn nhận thấy chữ trong các bản rom của chú Quang luôn sắc nét và không bị lẫn màu như các bản Rom của anh Hoàng Anh. Anh Hà có thể cho em biết anh fix lỗi này như thế nào khi cook lại rom không? Hiện tại anh Hoàng Anh lại bận công tác trong 1 thời gian, sẽ không có rom mới trong Noel rùi híc.

Vậy à, mình chỉ thêm 1 khóa trong registry của ROM thôi hii, nhưng mất bao nhiêu thời gian mới kiếm ra được cái key đó:( cái khâu tinh chỉnh thực sự là lâu và rất mất thời gian.
Mình đã phải thức khuya 2 ngày nay để chỉnh sửa thêm bớt mặt xạm hẳn, đã thế sáng lại phải đi làm nữa chứ:((
Thế mới biết bạn minhanhtran đã mất nhiều công sức và thời gian như thế nào để build những bản ROM mới cho chúng ta dùng

Chỉnh sửa cuối:

dinhnn

TOUCHFLO ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
FOR HTC BLUE ANGLE

Lời cảm ơn:
Bản ROM được hoàn thành với sự hỗ trợ nhiệt tình của Man PhamQuang, và sự cố gắng không ngơi nghỉ của TMod Sonblack.!!

Thông tin về ROM:
Bản ROM được build trên nền OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0) có tích hợp TouchFlo và Office 6.1

- Rom 5.80.02 (Build on 06 Dec 2007)
- CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
- ROM date: 12/06/2007
- Program: 109.15MB
- Storage: 60.30MB
- PagePool: 16.00MB

Các chức năng chính:

Ứng dụng loại bỏ khỏi ROM:
1. NetCF 2.0

Ứng dụng thêm vào:
1. WM6 CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
2. Windows Media 10.3 Build 18538
3. Tích hợp font tiếng Việt unicode vào hệ thống.
4. HTC SIM Manager v6.33 (new)
5. Dial Pad màu đen nguyên bản
6. Bàn phím giao diện Touch
7. Hide SIM Contacts
8. Comm Manager 6 button nguyên bản
9. Welcome O2 giúp các bạn hoài niệm lại 2003SE (nằm trong ExtROM)
10. Đặt chế độ ClearType mặc định
11. Đặt giờ mặc định +7 Bankok, Hanoi
12. Fix chế độ nghe nhạc của Media phần âm thanh
13. Touch Flo giao diện Touch nguyên bản
14. Thay thế STK_Service mới
15. Add một số Ring và SMS Notifications mới.
16. Thêm ứng dụng Winrar 3.60
17. Thêm ứng dụng FlightMode
18. Thêm ứng dụng RegEdit
19. Thêm ứng dụng WM5torage 1.8 (New)
20. Thêm ứng dụng Synchro Time
21. Thêm ứng dụng NetCF 3.5 tốc độ load cải thiện 20%.

Hướng dẫn sử dụng:

- Nếu các bạn cài đặt ExtROM bằng tay thì nhớ phải cài NetCF 3.5, các file trong này đã bị ẩn các bạn chọn Show All file để tìm nhé!
- Sau khi UPROM thành công, các bạn HR máy để xóa bỏ phiên bản cũ.
- TouchFLO lúc này chưa kích hoạt trong lần chạy đầu tiên (tránh hiện tượng treo-không cân chỉnh được màn hình sau khi HR).
- Bạn vào Start/Programs/System và chạy FTouchFLO Config, ở Tab General các bạn tích chọn "Enable FTouchFLO".
- Sau vài giây các bạn đã có thể tận hưởng cảm giác Pro của TouchCube.
- Bạn copy ExtROM vào thẻ nhớ, sau khi UPROM xong máy sẽ tự động cài đặt HTC Home, HTC Album, NetCF3.5, PowerPoint. SoundFix, và màn hình Welcome O2 nguyên thủy (2003SE New). Nếu các bạn không muốn tự cài đặt chương trình thì bỏ thẻ nhớ sau khi UPROM và HR, sau đó cài đặt từng thứ trong ExtROM.

Xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các memPV đã ủng hộ và có những App hay Pic đồ họa trong ROM mới . Chúc các bạn cuối tuần vui!=D>

Link tải ROM:

http://www.4shared.com/file/31606851/8e53a788/ROM_BA_Touch_8002.html

http://www.mediafire.com/?dmy5imyco1g (Link của VIP.SirKojiro)

bác cho em hỏi, làm sao có thể vừa để pocket plus và htc home được mà pocket plus nằm phía trên như hình được vậy, có phải cài plugin không, sao em tìm hoài mà không làm được.

nếu xài 2 chương trình này cùng lúc thì có trở ngại hoặc xung đột gì không vậy.

cảm ơn nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đã có giải đáp cho bạn ở các trang trước bạn chú ý xem kỹ đi nhé.

Trong bản ROM 5.80.02(03) tới mình đã fix được lỗi xoay màn hình khi xem phim. Giờ thì xem film thả phanh rồi =D>

Chỉnh sửa cuối:

tuana

Trong bản ROM 5.80.02(03) tới mình đã fix được lỗi xoay màn hình khi xem phim. Giờ th

Bác dvha79 cho em biết thời điểm Bác ra EDIT ROM 5.80.02(03) không.Em định Up bản EDIT 02 nhưng Vi` bác nói Bản 03 gần như không phải tinh chỉnh hệ thống gi` cả nên em khoái bản này.
Khi nào Bác Up Edit rom 03 Xin Bác Up luôn Cái TouchFlo CuBe 4D cho ai cần thí sử dụng(Em đang cần HI`).Thanks Bác dvha79

dhruan

Bạn down ở file đính kèm của mình ý, mình để vài link down trong file .txt đấy.
Chúc vui
Vừa mới đi làm về, mình đang up bản 5.80.02(02) lên host chắc lúc nữa sẽ xong

Mình đã up xong rom bản này rồi , nhưng mình cài NETCF3.5 sau, vậy có tác dụng không các bác

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác dvha79 cho em biết thời điểm Bác ra EDIT ROM 5.80.02(03) không.Em định Up bản EDIT 02 nhưng Vi` bác nói Bản 03 gần như không phải tinh chỉnh hệ thống gi` cả nên em khoái bản này.
Khi nào Bác Up Edit rom 03 Xin Bác Up luôn Cái TouchFlo CuBe 4D cho ai cần thí sử dụng(Em đang cần HI`).Thanks Bác dvha79
Bạn cứ UP bản (02) đi để xem có vấn gì không để còn góp ý chứ, như vậy mới mong bản sao thật sự hoàn thiện:)
Mình đã thử nhét TouchFlo CuBe 4D vào ROM nhưng khi cài ra nó đã ngót nghét chục MB rồi bạn à cho nên không thể nhét vào được đâu. Vả lại mình nghĩ là nên cài ngoài vì mấy cái touch cube này vừa nặng, nhiều file lẻ mà lại cài vào phone nữa sẽ làm cho phone chạy chậm đi đáng kể.
Mình bây giờ đang ưu tiên việc tích hợp NETCF3.5 vào ROM mà vẫn chưa thành công vì nó nặng quá không đủ chỗ:(

Mình đã up xong rom bản này rồi , nhưng mình cài NETCF3.5 sau, vậy có tác dụng không các bác

Tất nhiên là có tác dụng mà bạn vì bản này đã gỡ bỏ NETCF 2.0 ra để phục vụ cho việc cài NETCF 3.5 mà:D

Chỉnh sửa cuối:

dinhnn

máy em có hiện tượng sau khi pin còn 50% thì thường bị cuộc gọi bị ngắt giữa chừng, và gọi lại không được nữa, khi gọi thì máy báo là:
"cannot complete the call. the signal may be unavailable or the phone number may not be valid. Verify the number or try again later"

mặc dù các ứng dụng chạy bình thường, mong các bro giúp dùm em xem bị vầy là sao.

cảm ơn nhiều, bị hoài gọi hỏng được.

phuonglev

máy em có hiện tượng sau khi pin còn 50% thì thường bị cuộc gọi bị ngắt giữa chừng, và gọi lại không được nữa, khi gọi thì máy báo là:
"cannot complete the call. the signal may be unavailable or the phone number may not be valid. Verify the number or try again later"

mặc dù các ứng dụng chạy bình thường, mong các bro giúp dùm em xem bị vầy là sao.

cảm ơn nhiều, bị hoài gọi hỏng được.

Vấn đề này đã được hỏi nhiều, lần sau bạn nên tìm hiểu trước khi hỏi, tránh làm loãng topic. Pin của bạn đã bị chai, bạn thay cục pin khác vào là bình thường ngay.

dinhnn

hỏng phải pin bị chai, dù pin còn 1/2 nhưng vẫn xài được thêm 1 ngày, nếu gọi được thì không bị tắt gì hết, vẫn có thể gọi được lâu bình thường, chơi điện tử bình thường. Nếu pin chai thì chơi chút là bị tắt liền chứ, hoặc gọi được chút là tắt. còn đằng này không gọi được, reset lại gọi bình thường. một lát lại bị nữa, nhưng nếu gọi được thì gọi bình thường.

hay bị nhất là lúc có người gọi tới mà mình không bắt máy, tắt máy gọi lại là bị điên, còn nếu mình nghe luôn thì không sao.

các anh giúp với.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn post nhầm chỗ rồi, hãy quá box "thảo luận sử dụng" thảo luận tiếp nhé :-??

Tuan1412

hỏng phải pin bị chai, dù pin còn 1/2 nhưng vẫn xài được thêm 1 ngày, nếu gọi được thì không bị tắt gì hết, vẫn có thể gọi được lâu bình thường, chơi điện tử bình thường. Nếu pin chai thì chơi chút là bị tắt liền chứ, hoặc gọi được chút là tắt. còn đằng này không gọi được, reset lại gọi bình thường. một lát lại bị nữa, nhưng nếu gọi được thì gọi bình thường.

hay bị nhất là lúc có người gọi tới mà mình không bắt máy, tắt máy gọi lại là bị điên, còn nếu mình nghe luôn thì không sao.

các anh giúp với.

Bệnh này chắc chắn là do quả pin,mình bị nhiều rồi.các hiện tượng y như của bạn nói,90% thay quả pin khác là hết

lttung

các anh giúp với.

Máy của em từ khi uprom mới bị, em cũng nghĩ không phải do chai pin. Các bác nói thế thì đành tin mai mua pin khác xem sao

Dùng con 02s tốn quá rồi, màn cảm ứng vài tháng phải thay 1 lần, híc, bán cũng dở mà ở cũng không xong.

thangbinh

ko biết các bạn có bị như mình ko, trong bản rom 2 khi mình chỉnh sửa gì ở màn hình today (thêm hoặc bỏ mới icon) thì đều bị treo máy :-? phải reset lại mới dc

Máy của em từ khi uprom mới bị, em cũng nghĩ không phải do chai pin. Các bác nói thế thì đành tin mai mua pin khác xem sao

Dùng con 02s tốn quá rồi, màn cảm ứng vài tháng phải thay 1 lần, híc, bán cũng dở mà ở cũng không xong.

ẹc, con máy bác bị bệnh rồi thì phải, chứ em dùng lâu rồi, gần cả năm rồi có cần thay gì đâu :|

Last edited by a moderator:

hcqp

Con O2s là con trâu lỳ nhất đấy bác! Mình xài hơn 1 năm nay rất tốt! Chỉ thay Pin 1 lần (có thể do lúc mua bị đổi - có thể thôi nhé...). Mình xài cục Pin lô đến nay gần cả năm rồi vẫn được khoảng 1,5 ngày mới xạc. Còn lại mọi thứ đều OK! Up ROM trung bình khoảng 2 lần /1 tuần.... Có lần nhiều ROM, Up 2 lần/ngày cũng có...tới giờ chưa chết ka ka ka/..\!
Bạn đem máy đi thay màn hình hay sửa lặt vặt thì cũng ráng kiếm chỗ uy tín nhé! Kẻo bị luộc ... thì...

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ko biết các bạn có bị như mình ko, trong bản rom 2 khi mình chỉnh sửa gì ở màn hình today (thêm hoặc bỏ mới icon) thì đều bị treo máy :-? phải reset lại mới dc
Đã kiểm tra lại điều mà bạn thắc mắc, mọi thứ vẫn làm việc bình thường không hề có tình trạng treo, thêm bớt trên today có tác dụng tức thì:-??
Có lẽ bàn cài soft nào đó bị đụng chăng:)) bạn thử kiểm tra lại đi nhé

anhai

Các bác cho mình hỏi sao bản ROM này khi có tin nhắn thì máy ko báo mà phải mở máy lên coi máy mới báo vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.