• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Crossbow Prophet 4.0.0.0.4SSE PDAViet

Status
Không mở trả lời sau này.

Shooter

(Second Speed Edition)

Đặt tên là PV_4.0.0.0.4SSE cho có lý do chính đáng nằm trong mục này thôi :D (Xin Ban điều hành Forum thông cảm cho phép, Shooter rất cám ơn quí vị đã tạo điều kiện cho một Amateur có thêm được niềm vui đóng góp cho forum) Cám ơn sự cổ vũ của tất cả các members.

Bản này thực hiện theo yêu cầu của nhiều bạn chỉ thích màu xanh tươi vui, độ ổn định và nhanh nhẹ của PV_4.0.0.0.3. Các bạn test xem có nhanh hơn không nhé :D

Chỉ có khác bản gốc:
- PagingPool size lên 12MB theo yêu cầu tăng tốc thêm để làm việc
- Dialpad mới từ bản của ETEN cho mới mẻ, vui mắt . Cũng khá đẹp
- Ringtone của Nữ hoàng Vertu trở lại trong phần chọn của Notifications cho là lạ, vui tai .Cũng khá hay.
- Không thể thêm nhiều thứ khác theo yêu cầu như Java Mannager v.v...do có hiện tượng tràn ROM trong lúc cook. Các bạn chịu khó cài thêm :|

Download Link:

Step1: Prophet PDAViet Temp
Step2: Prophet 4.0.0.0.4SSE PDAViet

Đề nghị up đủ 2 step để ExtRom cũ được clean triệt để, ExtRom mới có chỗ bung ra trong lúc HR sau khi up step2.

Shooter

Có một số bạn new members PM hỏi thêm về việc Up ROM. Tôi thấy đây là thắc mắc chung của các bạn mới tham gia vụ này nên post lên đây luôn để tham khảo:

"Chào bác.Em mới chuyển từ BA sang Prophet, giờ muốn up rom và up radio cho con này nhưng đọc các topic thấy hơi lằng nhằng mà toàn mấy chục trang đọc không xuể được nên muốn hỏi bác 1 số câu hỏi sau.Mong bác trả lời giúp."

Shooter: Rất thông cảm với bạn, đây cũng là bức xúc của tất cả newbies, dễ bị "kết tội" là SPAM khi thắc mắc những điều cơ bản mà không đủ kiên nhẫn tìm trong forum :|

"1.Máy em IPL là 2.15.0001 nó là G4 đúng không ạ.
2.G4 hien tai chua unlock dc CID nen muon up rom thi cu chọn bản của G4 mà up, không cần unlock???
3.Bản rom 2006 ổn định nhất và clean cho prophet là bản nào ạ?
Em chi thích dùng đồ nguyên bản thôi rồi em tự cài soft sau.
4.Khi up rom cần phải lưu ý gì mới không bị chết rom?
Em thấy nhiều người bị chết rom quá rồi nhưng hình như đều là do quên unlock CID.Mà con G4 thì 0 unlock CID được.??"

v.v...và v.v...

Shooter: Các bạn newbies đọc trang này sẽ có đầy đủ thông tin cần thiết: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=8689

Chỉnh sửa cuối:
Hehe bac Shooter, phải nói là các bác rất nhiệt tình cho chúng em có được ý nghĩa của dân sử dụng PDA. Cảm ơn Bác nhiều lắm. Em sẽ xung phong test Rom của Bác trước. Hy vọng bản Rom này được nhiều người hưởng ứng.

Em đã up xong bản ROM Crossbow Prophet 4.0.0.0.4SSE PDAViet. Hiện em đang test. Và có một số cảm nhận ban đầu như sau:
- Tốc độ nhanh hơn các bản 4.0.0.0.3/3a/4/4strước. Chơi game SkyForce khá ổn.
- Giao diện đẹp mắt, thích hợp với mọi người.
- Có lỗi khi đặt password cho máy khi dùng chương trình cài password tích hợp sẵn của bản Rom. Khi cài password xong, dùng chức năng shut down thì có lỗi. Đây cũng chính là lỗi của các bản Rom trước.
Thanks bác Shooter rất nhiều.

kizzem

em up ROM của bác rồi, chưa kịp dùng thử mới có HR con máy mới chỉ vào được màn hình có hai chữ dopod đỏ lè rồi chết đứng luôn không vô được tới win, up lại lần 2 cũng bị rứa:(không bít nó bị gì nữa, làm em fai dùng lại bản ROM cũ,chưa thưởng thức được ROM của bác, nhưng dù sao cũng cám on bác Shooter vì đã nhiệt tình đóng góp

NhatNguyen

em up ROM của bác rồi, chưa kịp dùng thử mới có HR con máy mới chỉ vào được màn hình có hai chữ dopod đỏ lè rồi chết đứng luôn không vô được tới win, up lại lần 2 cũng bị rứa:(không bít nó bị gì nữa, làm em fai dùng lại bản ROM cũ,chưa thưởng thức được ROM của bác, nhưng dù sao cũng cám on bác Shooter vì đã nhiệt tình đóng góp

Nếu gặp trường hợp đứng ngay tại Boot image thì bạn cứ đưa về bootloader (nhấn giữ Camera + chọt reset liền , sau đó vẫn giử nguyên phím camera cho đến khi vào được màn hình Boot 3 sọc màu ) sau đó cho chạy PVtemp rồi tiếp tục up lên bản rom mới này là được thôi àh :)
Chẳng qua trong lúc up rom chưa hoàn thành bạn vội vàng rút cáp nên dẫn đến hiện tượng đó thôi !!!
Chúc may mắn

Chỉnh sửa cuối:

Shooter

SmartDialing

- Có lỗi khi đặt password cho máy khi dùng chương trình cài password tích hợp sẵn của bản Rom. Khi cài password xong, dùng chức năng shut down thì có lỗi. Đây cũng chính là lỗi của các bản Rom trước.

Không nên set password ngay trong quá trình up step2 lúc load Win Mobile, vào tới Today, hoặc set password lúc đang sync với PC. Đây là lỗi đồng bộ hệ thống do thao tác chứ ko phải do ROM. Để giải quyết, chỉ còn cách hard reset lại, xong muốn set pass phải ngắt sync, rút cable.

@All: Thêm 1 lựa chọn nữa cho các bạn thích xài SmartDialing : Remove cái ETEN, Cài cái này của HTC đã có trong PV_4.0.0.0.4S:
(Lưu ý: Sẽ phải chịu chậm hơn bản Without Smart của ETEN một chút):D

Chỉnh sửa cuối:

pqhiep1

Hoan hô Shoooter
Xưng danh nhà văn, bắn súng. Tôi thực sự cảm kích bác, mới nghe giới thiệu và đang chờ load về, tôi cũng không kim lòng, gõ vài dòng để tỏ lòng cám ơn nhiệt tình của Mr Shr. tôi sẽ up sau vài buổi nghe ngóng vì không nhiều thời gian lắm, mới lại xin hỏi Bác Shr là sau khi up tôi back up các chương trình UD của bản .0.0.3 có được không, liệu có bị lỗi hay phải cài lại hết UD??? cám ơn....

Shooter

Hoan hô Shoooter
Xưng danh nhà văn, bắn súng. Tôi thực sự cảm kích bác, mới nghe giới thiệu và đang chờ load về, tôi cũng không kim lòng, gõ vài dòng để tỏ lòng cám ơn nhiệt tình của Mr Shr. tôi sẽ up sau vài buổi nghe ngóng vì không nhiều thời gian lắm, mới lại xin hỏi Bác Shr là sau khi up tôi back up các chương trình UD của bản .0.0.3 có được không, liệu có bị lỗi hay phải cài lại hết UD??? cám ơn....

Khi đã up hoặc downgrade qua 1 bản ROM khác, dù là cùng serie như PV_4.0.0.0.X, không nên restore lại toàn bộ hệ tống đã backup trước đó, vì mỗi bản đều được thêm bớt, chỉnh lại một số khóa registry. Dập cái registry cũ lên sẽ gây lỗi ở một số tính năng. Chỉ được restore lại những dữ liệu cá nhân PIM thôi (bỏ check phần system, bao gồm cả các thông số cài đặt ứng dụng).

pqhiep1

Khi đã up hoặc downgrade qua 1 bản ROM khác, dù là cùng serie như PV_4.0.0.0.X, không nên restore lại toàn bộ hệ tống đã backup trước đó, vì mỗi bản đều được thêm bớt, chỉnh lại một số khóa registry. Dập cái registry cũ lên sẽ gây lỗi ở một số tính năng. Chỉ được restore lại những dữ liệu cá nhân PIM thôi (bỏ check phần system, bao gồm cả các thông số cài đặt ứng dụng).

Thank Mr Shooter
Tôi hiểu, nhưng nghi cũng ngại phải cài lại hết các ƯD qua, vì tôi vốn hay lọ mõ, cài nhiều CT, mỗi lần UP thì kèm theo nhiều công đoạn quá.
Có lẽ thử làm đại ( restore), lloix đâu, tính sau vậy, thử tốc độ đã, đang máu.

Boykinhdi

Bác shooter tuy tuổi già nhưng sức lực vẫn còn tràn chề lắm,thx bác vài phát để tỏ lòng :D

ozean

các bác nên để link các Rom mới ra một mục riêng,e thấy làm thế cho dễ down va theo dõi,vì e rất thích thử các rom mới, thanks a lot các Mod

Shooter

SSE là phiên bản cuối của PV_4.0.0.0.4

Bản 4.0.0.0.4SSE này là phiên bản cuối cùng của PV_4.0.0.0.4. Bản PV_4.0.0.0.5 Beta của Cloudyfa đang được testing bởi PDAViet's ROM-Team.
Port OS mới cho Prophet, thay toàn bộ core, có build mới hơn 17913, áp dụng vài thay đổi hiệu quả rút ra từ các bản 0.4, 0.4S và 0.4SSE. Với PagingPool size=12MB và hệ thống mới hoàn toàn, tốc độ bản này không thua gì 0.4SSE và có phần vượt trội, ổn định hơn dù vẫn có HTC Home Plugin...Chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng, Wifi có vẻ không nhạy lắm, Sync với PC tốt, WMP thiếu codec...Cloudyfa còn hoàn thiện lại.

Hy vọng bản PV_4.0.0.0.5 này sẽ được release trong thời gian sớm nhất, mọi người hãy đợi đấy!!!=D>=D>=D>

...

pqhiep1

Bản 4.0.0.0.4SSE này là phiên bản cuối cùng của PV_4.0.0.0.4. Bản PV_4.0.0.0.5 Beta của Cloudyfa đang được testing bởi PDAViet's ROM-Team.
Port OS mới cho Prophet, thay toàn bộ core, có build mới hơn 17913, áp dụng vài thay đổi hiệu quả rút ra từ các bản 0.4, 0.4S và 0.4SSE. Với PagingPool size=12MB và hệ thống mới hoàn toàn, tốc độ bản này không thua gì 0.4SSE và có phần vượt trội, ổn định hơn dù vẫn có HTC Home Plugin...Chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng, Wifi có vẻ không nhạy lắm, Sync với PC tốt, WMP thiếu codec...Cloudyfa còn hoàn thiện lại.

Hy vọng bản PV_4.0.0.0.5 này sẽ được release trong thời gian sớm nhất, mọi người hãy đợi đấy!!!=D>=D>=D>

...

Mr Shooter
Bản mới của Bác tôi đã UP rồi, về cơ bản la không có gì thay đổi rõ, kể cả tốc độ chạy từ điển, Hay đọc E book.... nhưng có một vấn đề đó là âm chuông nhỏ đi đáng kể.bác thử xem có đúng không nhé. Rất cảm kích lòng say mê và nhiệt tình của bác.

dczien

...

Đã xem và test trên máy cloudyfa bản 4.0.0.5 wifi cực nhạy, tốc độ như ngựa :D fix 1 số lỗi, nhanh và ổn định hơn bản 4.0.0.3 mà anh em trên PV đang chuộng, bản pim backup version 2.1 hoạt độ ng nhanh hơn, registry editor không xài phm registry nữa, thay bằng registry mới hoạt động hiệu quả và nhanh hơn hẳn phm registry thêm chức năng cho phép import, export rất thuận lợi, fix các lỗi office...và còn thêm... nói chung là cloudyfa kỳ này quyết tâm đột fá =D> sẽ sớm ra mắt PV thôi, rất cám ơn công sức cloudyfa và tập thể PDAVIET =D> ;;)

DonMetal

Hịên tại em vẫn kết nhất và vẫn dùng 4.0.0.3 nên nghe bác Shooter nói về 4.0.0.5 vậy thấy mong quá.
Em mong các bác PDAViet Rom-Team và bác Cloudỳa bỏ cái HTC home đi nhé.

minhlamdr

Banned
Sao có 1 cái sub-forum nữa mà mới bít lun đó.

Cho e hỏi cái này: Sao e cài Dorland 2 nó báo lỗi như thế này nè:

Following product(s) are not compatible with WIZA200 (PocketPC):

Dorlands2 v 6.0.5
Please visit www.skyscape.com for support.

chẳng hiều ra làm sao cả?

anhmt

...

Đang tính up bản 4.0.0.0.4sse mà thấy bác Shooter nói có bản 0.5 beta rồi, thôi đành đợi bản đó vậy, nhưng nếu vẫn dùng HTC Home thì cũng hơi buồn, mình không khoái chương trình này lắm, nó chiếm nhiều diện tích quá. Không biết bao lâu nữa bản 0.5 sẽ ra đời nhỉ, hy vọng sẽ có bước đột phá, nên tăng lên 12MB đệm để cho tăng tốc độ load ứng dụng, và chạy mượt mà hơn.

elmi

Bác Shooter ơi. Bác check lại link của 4.0.0.0.4SSE với. Em down mãi mà không được toàn báo link die thôi.

zungnn

(Second Speed Edition)

Đặt tên là PV_4.0.0.0.4SSE cho có lý do chính đáng nằm trong mục này thôi :D (Xin Ban điều hành Forum thông cảm cho phép, Shooter rất cám ơn quí vị đã tạo điều kiện cho một Amateur có thêm được niềm vui đóng góp cho forum) Cám ơn sự cổ vũ của tất cả các members.

Bản này thực hiện theo yêu cầu của nhiều bạn chỉ thích màu xanh tươi vui, độ ổn định và nhanh nhẹ của PV_4.0.0.0.3. Các bạn test xem có nhanh hơn không nhé :D

Chỉ có khác bản gốc:
- PagingPool size lên 12MB theo yêu cầu tăng tốc thêm để làm việc
- Dialpad mới từ bản của ETEN cho mới mẻ, vui mắt . Cũng khá đẹp
- Ringtone của Nữ hoàng Vertu trở lại trong phần chọn của Notifications cho là lạ, vui tai .Cũng khá hay.
- Không thể thêm nhiều thứ khác theo yêu cầu như Java Mannager v.v...do có hiện tượng tràn ROM trong lúc cook. Các bạn chịu khó cài thêm :|

Download Link:

Step1: Prophet PDAViet Temp
Step2: Prophet 4.0.0.0.4SSE PDAViet

Đề nghị up đủ 2 step để ExtRom cũ được clean triệt để, ExtRom mới có chỗ bung ra trong lúc HR sau khi up step2.

Bác Shooter ơi, cảm phiền bác xem lại link, sao em không down được. Cảm ơn bác

Xem lại rồi, link vẫn tốt mà ???

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.