• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Crossbow Prophet 4.0.0.0.4SSE PDAViet

Status
Không mở trả lời sau này.

pigbear

Bản 4.0.0.0.4SSE này là phiên bản cuối cùng của PV_4.0.0.0.4. Bản PV_4.0.0.0.5 Beta của Cloudyfa đang được testing bởi PDAViet's ROM-Team.
Port OS mới cho Prophet, thay toàn bộ core, có build mới hơn 17913, áp dụng vài thay đổi hiệu quả rút ra từ các bản 0.4, 0.4S và 0.4SSE. Với PagingPool size=12MB và hệ thống mới hoàn toàn, tốc độ bản này không thua gì 0.4SSE và có phần vượt trội, ổn định hơn dù vẫn có HTC Home Plugin...Chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng, Wifi có vẻ không nhạy lắm, Sync với PC tốt, WMP thiếu codec...Cloudyfa còn hoàn thiện lại.

Hy vọng bản PV_4.0.0.0.5 này sẽ được release trong thời gian sớm nhất, mọi người hãy đợi đấy!!!=D>=D>=D>

...

Theo mình thì vì mỗi người có 1 sở thích nên các bác xem thử coi có khả năng nào để Ext-ROm riêng thàng 1 thư mục để ai thích gì thì để vào đó tự cài đặt. Còn bản ROM mới thì chỉ có thành phần core chính thôi, tránh sự tích hợp nhiều quá mà không cần thiết với 1 số người sủ dụng. Tuy nhiên các bác có thể đề nghị và đưa ra các phần tích hợp theo ý các bác.
Theo mình thì tốt nhất là có 2 phiên bản cho mỗi ROm: 1 là bản tích hợp đầy đủ và 1 bản chỉ có phần core, Ext-ROM để thành 1 thư mục để mọi người có thể tự customise theo ý riêng khi upROM.

Vài dòng suy nghỉ mong các bác đừng giận vì dù sao cũng rất cám ơn và cảm kích công lao nghiên cứu của các bác để anh em liên tục có ROM mới. Theo dõi bên xda-devlopers vài hôm nay thì thấy các phiên bản ROM của PDAViet chúng ta đã xuất hiên khá nhiều và đang gây được sự chú ý của côgn đồng bên đó. Rất hãnh diện vì PDAViet đang dần trở thành 1 forum có tiếng nói trong giới sử dụng PDA Phone của thế giới. =D>

e2vn

Không biết khi nào mình có thể làm như các bác! Mình chỉ toàn biết dùng thôi, xin chân thành cám ơn các bác đã dày công sào nấu các bản ROM. Thank

O2XDAEXEC

Hay quá,có bản Rom mới.Em thấy Up bản Rom 4.0.0.0.4PV thấy toàn là màu đen (giống bản 2.10.09 BLACK của UNIVERSAL),nhìn không đẹp lắm.Em sẽ Up thử bản này rồi nhận xét sau,nhìn thấy bắt mắt quá.

elmi

Bác Cloudyfa ơi cho em góp ý nhỏ chút được không. Cái nền của Comm manager sao bác không cho nó thành màu xanh như màu nền của themes cho nó đồng bộ hả bác. Chúc bác và anh em PDAViet's ROM Team mãi mạnh khỏe và sớm ra đời bản rom 4.0.0.0.5 cho anh em thỏa lòng. Thú thực nghe bác Shooter miêu tả bản rom mới mà thèm quá

anhbaba

Bản rom 4.0.0.0.3SE sao phần rom có vẽ ít hơn so với các bản rom 4.0.0.0.4 thì phải. mình cũng cài chừng đó phần mềm mà thấy rom tụt đi nhiều quá. Hy vọng bản rom 4.0.0.0.5 sẽ cải thiện hơn, mình cũng đồng ý là nên để HTC Homeplug vào Ext-rom để mọi người có thể tùy thích sử dụng.

anhmt

Bản rom 4.0.0.0.3SE sao phần rom có vẽ ít hơn so với các bản rom 4.0.0.0.4 thì phải. mình cũng cài chừng đó phần mềm mà thấy rom tụt đi nhiều quá. Hy vọng bản rom 4.0.0.0.5 sẽ cải thiện hơn, mình cũng đồng ý là nên để HTC Homeplug vào Ext-rom để mọi người có thể tùy thích sử dụng.

Đúng rồi bạn, bản 0.3 sử dụng 8MB đệm, còn bản 0.4 thì chỉ có 6MB đệm nên bản 0.4 nhìn sẽ nhiềuhơn, tuy nhiên bản 0.3 chạy nhanh hơn, mượt hơn hẳn so với bản 0.4 đó bạn. Nếu bạn không phải là người chơi games, chỉ sử dụng phần mềm thì sử dụng bản 0.3 hay hơn so với 0.4

anhbaba

Đúng rồi bạn, bản 0.3 sử dụng 8MB đệm, còn bản 0.4 thì chỉ có 6MB đệm nên bản 0.4 nhìn sẽ nhiềuhơn, tuy nhiên bản 0.3 chạy nhanh hơn, mượt hơn hẳn so với bản 0.4 đó bạn. Nếu bạn không phải là người chơi games, chỉ sử dụng phần mềm thì sử dụng bản 0.3 hay hơn so với 0.4

mình nghĩ pagepool lấy từ ram chứ đâu phải từ rom, bản 4.0.0.0.4SE có rom ít hơn so với 4.0.0.0.4PV thấy rõ. Tuy nhiên tốc độ bản rom 4.0.0.0.4SE chạy nhanh hơn hẳn, không bị treo máy, xài rất ok.

thanhsu73

mình nghĩ pagepool lấy từ ram chứ đâu phải từ rom, bản 4.0.0.0.4SE có rom ít hơn so với 4.0.0.0.4PV thấy rõ. Tuy nhiên tốc độ bản rom 4.0.0.0.4SE chạy nhanh hơn hẳn, không bị treo máy, xài rất ok.
Thật ra bản 4.0.0.4SE có pagepool là 12MB đó các
bạn có up thử chưa vậy? Cloudyfa xắp cho ra mắt bản 4.0.0.0.5 cũng có thể PP là 12M.

amen

bản 4.0.0.4SE này wifi cứ 5 giây là mất connec là sao dây mấy bác ....có cách nào chỉ cho em với [chán wa trời]

anhmt

bản 4.0.0.4SE này wifi cứ 5 giây là mất connec là sao dây mấy bác ....có cách nào chỉ cho em với [chán wa trời]

có thể là do sóng wifi ở chỗ bác bắt bị yếu đấy, chứ vẫn dùng bình thường có sao đâu.

drXXX

mấy bác ơi, mình xài cái spb clone back up lại ppc ở rom 4.0.0.4 pv, sau đó up lên bản mới này, mở lại spb clone thì hình như nó bị đụng j thì phải. cả giao diện comm., dial... rồi nhìu cái nữa k hiện lên được. vậy cái clone đó chỉ xài cho cùng bản rom thôi hả? giúp mình với nhá. thx

thanhgia123

Mình cũng sử dụng spb backup pim của wm5 mang qua wm6 chạy thì vào contact không được luôn. Nói chung backup của bản nào chạy cho bản đó thôi. Ngay cả cùng wm5 hay 6 nhưng khác phiên bản cũng không nên sử dụng vì các mod đã thay đổi register trong đó. Nếu bạn chỉ muốn lấy contact thôi thì có thể cài pim backup vì pim backup cho phục hồi contact, sms, calendar ở bất cứ phiên bản nào. Cài vào wm5 sau đó backup lại rồi mang qua wm6 restore lại. Hay có thể sử dụng activesync nhưng nó chỉ lấy lại danh bạ thôi còn sms thì thua. Còn backup programs thì thua vì mang qua chạy báo lỗi lung tung tốt nhất nên cài programs lại. Mong bác sớm giải quyết được vấn đề. :-?

huunghiaru

Tôi vừa cài bàn 4.0.0.0.4SSE PDAViet và có mấy nhận xét sau:
- Sau khi kết nối GPRS thường có hiện tượng treo máy
- Nạp điện qua USB lúc lên, lúc xuống không rõ vì nguyên nhân nào. Mặc dù sử dụng điện có vẻ ít hơn.
- Nên chuyển lại version cũ của phone pad. Bản đang có khi nhấn nút gọi (đối với số cuối cùng) thì đơ và không có pop-up menu contacts. Phải gọi từ contact hoặc history. Mất thêm 1 công đoạn.

Cám ơn các bạn đã bỏ nhiều công sức vào đây. Mong chóng nhận được phiên bản mới!

cat_nobita

Tôi cũng bị hiện tượng giống như huunghiaru. Mong rằng bản 4.0.0.0.5 không xảy ra hiện tượng trên.

AnhChang1102

Tôi dùng bản 4.0.0.4 thấy có hiện tượng hao pin quá :( Chắc do quá trình cài có lỗi . Đang mong chờ bác Cloudyfa sớm cho ra bản 4.0.0.5 để em Up lại luôn :( Mà mong bác để HTC Home ở Ext Rom cho mọi người thoải mái lựa chọn sử dụng :)

jam1984

mình mới cài thử bản rom này có nhận xét sau:
- Mọi thứ tạm ổn , nhưng có 1 cái mỗi khi mình thay đổi theme thì ko được , phải reset lại máy thì mới thấy được theme mới , rất bất tiện
- Khi vô Today thay đổi vị trí các item , ok xong ra ngoải thì các item vẫn không thay đổi
- Mình sử dụng Từ điển LACVIET thì khi open file regedit LVKeys thì nó lại vô PHM Registry Editor , có cách nào để nó add reg vào ko , trc đây mỉnh dùng các bản rom khác chỉ cần open là reg xong

thanhgia123

Cái today thì mình không biết làm sao cả vì không úp lên 4.4sse nên không biết. Còn registry thì bạn có thể dùng rescoexplore để import khóa registry đó vào. Nghe các mod test thử bản 4.5 nói là cái phm resgistry bản mới cho import luôn nên trong khi chờ đợi chúng ta sử dụng tạm cái này vậy. Thân.

anhmt

mình mới cài thử bản rom này có nhận xét sau:
- Mọi thứ tạm ổn , nhưng có 1 cái mỗi khi mình thay đổi theme thì ko được , phải reset lại máy thì mới thấy được theme mới , rất bất tiện
- Khi vô Today thay đổi vị trí các item , ok xong ra ngoải thì các item vẫn không thay đổi
- Mình sử dụng Từ điển LACVIET thì khi open file regedit LVKeys thì nó lại vô PHM Registry Editor , có cách nào để nó add reg vào ko , trc đây mỉnh dùng các bản rom khác chỉ cần open là reg xong

Thay đổi theme mà phải reset thì là do máy bạn rồi, mình đang dùng bản rom này, thay theme và icon trên today mà có bị sao đâu, bạn kiểm tra lại xem bạn có bị đụng phần mềm không? có thể là phần mềm nào đó ngoài giao diện today. mà bạn đang dùng phần mềm nào trên today vậy, thử HR lại rồi thay đổi xem.

Baoduyat

Mình vẫn đang dùng bản 4.0.0.4SSE, cảm nhận thấy rất tốt, nhưng vẫn còn tồn tại một số lỗi. Nhu DialPad được cìa từ ExtROM đôi khi bị lỗi nhấn nút gọi nhưng không gọi được, phải nhấn vào màn hình cảm ứng mới được !.

Tiện đây !. Anh em có thể giúp mình cách để unlock & unhide ExtROM của dòng Prophet được không ạ ?.

Status
Không mở trả lời sau này.