• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Crossbow Prophet 4.0.0.0.4SSE PDAViet

Status
Không mở trả lời sau này.

elmi

up

Tôi dùng bản 4.0.0.4 thấy có hiện tượng hao pin quá :( Chắc do quá trình cài có lỗi . Đang mong chờ bác Cloudyfa sớm cho ra bản 4.0.0.5 để em Up lại luôn :( Mà mong bác để HTC Home ở Ext Rom cho mọi người thoải mái lựa chọn sử dụng :)

Mình cũng bị hiện tượng hao PIN khi dùng bản 4.0.0.0.4 nhưng sau khi remove cái SPB mobile shell bản 1.5 đi thì thấy không còn hiện tượng hao PIN nữa. Cõ lẽ do thằng SPB này chạy thường trú mà. Từ bản 4.0.0.0.x trở đi mình không dùng SPB nữa vì giao diện của WM06 đã đẹp rồi kakakaka

jam1984

Thay đổi theme mà phải reset thì là do máy bạn rồi, mình đang dùng bản rom này, thay theme và icon trên today mà có bị sao đâu, bạn kiểm tra lại xem bạn có bị đụng phần mềm không? có thể là phần mềm nào đó ngoài giao diện today. mà bạn đang dùng phần mềm nào trên today vậy, thử HR lại rồi thay đổi xem.

Lúc mình thay đổi theme cho máy là lúc mình mới uprom xong,chưa cài thêm bất kỳ chương trình nào cả,nguyên buổi tối hôm wa mình đã up lại nhiều lần nhưng vẫn không dc, trc đó mình xài bản Mobiz fix3 vẫn ok,không hề bị lỗi này , hiện h mình đang sử dụng rom 4.0.0.4SSE , đành sống chung với nó vậy.Qua trình úp rom mình làm đúng theo hướng dẫn , tất cả các bước đều có HR trc và sau khi up xong
Cảm nhận bản ROM này của mình là máy chạy rất mượt , nhanh , mình rất thích . nhưng chỉ có 1 chút lỗi này thôi , cũng buồn vì mình cảm thấy ko trọn vẹn lắm, anyway thanks các bác đã up lên những bản rom hay như vậy .
Có bro nào biết cách khắc phục lỗi này xin chỉ giùm mình nha , thanks

anhmt

Lúc mình thay đổi theme cho máy là lúc mình mới uprom xong,chưa cài thêm bất kỳ chương trình nào cả,nguyên buổi tối hôm wa mình đã up lại nhiều lần nhưng vẫn không dc, trc đó mình xài bản Mobiz fix3 vẫn ok,không hề bị lỗi này , hiện h mình đang sử dụng rom 4.0.0.4SSE , đành sống chung với nó vậy.Qua trình úp rom mình làm đúng theo hướng dẫn , tất cả các bước đều có HR trc và sau khi up xong
Cảm nhận bản ROM này của mình là máy chạy rất mượt , nhanh , mình rất thích . nhưng chỉ có 1 chút lỗi này thôi , cũng buồn vì mình cảm thấy ko trọn vẹn lắm, anyway thanks các bác đã up lên những bản rom hay như vậy .
Có bro nào biết cách khắc phục lỗi này xin chỉ giùm mình nha , thanks

Thế này nhé, bạn có sử dụng chương trình X-Button không? Nếu bạn đang dùng nó thì thử bỏ nó đi xem thế nào, nhiều khi nó chính là nguyên nhân gây ra lỗi đó, mấy bản rom 06 trước đây sử dụng X-Button cũng bị hiện tượng muốn thay đổi theme hoặc icon là phải SR, cái này không phải là đụng mà là nó bảo mật đấy bạn, mình thì không bị như thế (đang dùng 0.4sse), vẫn thay đổi bình thường, bạn thử đi nhé.
Thân!

Lamson

Well-Known Member
Lúc mình thay đổi theme cho máy là lúc mình mới uprom xong,chưa cài thêm bất kỳ chương trình nào cả,nguyên buổi tối hôm wa mình đã up lại nhiều lần nhưng vẫn không dc, trc đó mình xài bản Mobiz fix3 vẫn ok,không hề bị lỗi này , hiện h mình đang sử dụng rom 4.0.0.4SSE , đành sống chung với nó vậy.Qua trình úp rom mình làm đúng theo hướng dẫn , tất cả các bước đều có HR trc và sau khi up xong ....
mình cũng dùng 4.0.0.4SSE mọi thứ chẳng sao cả, them cũng bình thường đâu có cần phải SR, mình nghĩ không phải tại ROM đâu, riêng mình chỉ không vào được Internet bằng Wifi thôi mà loay hoay mãi chưa biết tại sao, cài cả wifi companion, rồi Go Wifi E500 thấy có cái thông báo như sau " cannot obtain a server assigned IP address..." mà chỗ mình Wifi đâu có cần ID
( chẳng biết có bị lạc đề tài không ? )

* Mình đã HR lại nhưng cũng không được, sau đó Up Rom lại thì chạy được rồi ngon lành, rất nhanh =D>, chắc lỗi tại mình trong quá trình Up thôi :p không phải tại ROM, cảm ơn các MODROM cooker nhiều =D>:

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

mình cũng dùng 4.0.0.4SSE mọi thứ chẳng sao cả, them cũng bình thường đâu có cần phải SR, mình nghĩ không phải tại ROM đâu, riêng mình chỉ không vào được Internet bằng Wifi thôi mà loay hoay mãi chưa biết tại sao, cài cả Go Wifi E500 thấy có cái thông báo như sau " cannot obtain a server assigned IP address..." mà chỗ mình Wifi đâu có cần ID
( chẳng biết có bị lạc đề tài không ? )

jam1984 nói:
Lúc mình thay đổi theme cho máy là lúc mình mới uprom xong,chưa cài thêm bất kỳ chương trình nào cả,nguyên buổi tối hôm wa mình đã up lại nhiều lần nhưng vẫn không dc, trc đó mình xài bản Mobiz fix3 vẫn ok,không hề bị lỗi này , hiện h mình đang sử dụng rom 4.0.0.4SSE , đành sống chung với nó vậy.Qua trình úp rom mình làm đúng theo hướng dẫn , tất cả các bước đều có HR trc và sau khi up xong ....

Hi, Lamson và các bạn thân, chúng ta đang bàn luận đúng chủ đề đó bạn, nhưng nếu ko muốn lạc đề thì chúng ta nên bàn luận sâu vào hệ thống hơn là các phần mềm, vấn đề phần mềm chúng ta nên bàn luận bên Box chuyên biệt, về vấn đề Wifi quả thật là hơi chập chờn và phụ thuộc khá nhìu vào khoảng cách phát và tốc độ của đường truyền nữa bạn àh, tuy nhiên mình chưa có cách nào để tham gia giải quyết - nghe có vẻ nan giải nhỉ :D, còn về chuyện cái theme, mình đã cài qua 3 theme của Spb mà chưa phải SR để xem kết quả lần nào, bạn xem lại quá trình cài đặt (nên cài vào hệ thống - Device ) và quá trình up rom hoàn toàn ko liên quan, rất mong những ý kiến của chúng ta sẽ góp phần nào giúp cho bộ phận phát triển rom ra đời bản rom xuất sắc và hoàn thiện nhất =D>=D>

@Shooter: Tác giả của bản rom "ngựa" này , cháu thấy mọi người tham gia bàn luận quanh vấn đề nhạc chuông Vertu làm treo máy khi có cuộc gọi, cháu thấy ko có nhưng chuông tin nhắn mặc dù đã cài đủ loại nhạc nhưng khi tin tới thì lại rung (cỡ 1s là hết ko kêu kiết gì hết chú àh)

Rất mong chú đưa ra cách giải quyết =D> =D>, cháu cảm ơn chú về bản rom !!!

Chỉnh sửa cuối:

Cloudyfa

Banned
mình mới cài thử bản rom này có nhận xét sau:
- Mọi thứ tạm ổn , nhưng có 1 cái mỗi khi mình thay đổi theme thì ko được , phải reset lại máy thì mới thấy được theme mới , rất bất tiện
- Khi vô Today thay đổi vị trí các item , ok xong ra ngoải thì các item vẫn không thay đổi
- Mình sử dụng Từ điển LACVIET thì khi open file regedit LVKeys thì nó lại vô PHM Registry Editor , có cách nào để nó add reg vào ko , trc đây mỉnh dùng các bản rom khác chỉ cần open là reg xong
Về bug today: Bạn vào Settings\System\X-Button, vào tab Button, check vào dòng cuối cùng "Enable Quick Menu on today screen" thì sẽ khắc phục được, hoặc nếu ko thích xài X-Button thì bạn uncheck toàn bộ!
Về reg: PHM Regedit ko cho phép import registry vào hệ thống, đây chính là điểm yếu của soft này, hơn nữa tốc độ export rất chậm. Bạn nên sử dụng TRE thay cho PHM, nhanh và tiện dụng hơn!
Bug today và vấn đề về reg đã được khắc phục trong bản PDAViet 4.0.0.0.5, sẽ ra mắt các bạn trong vài ngày tới :p
Thân !

jam1984

Về bug today: Bạn vào Settings\System\X-Button, vào tab Button, check vào dòng cuối cùng "Enable Quick Menu on today screen" thì sẽ khắc phục được, hoặc nếu ko thích xài X-Button thì bạn uncheck toàn bộ!
Về reg: PHM Regedit ko cho phép import registry vào hệ thống, đây chính là điểm yếu của soft này, hơn nữa tốc độ export rất chậm. Bạn nên sử dụng TRE thay cho PHM, nhanh và tiện dụng hơn!
Bug today và vấn đề về reg đã được khắc phục trong bản PDAViet 4.0.0.0.5, sẽ ra mắt các bạn trong vài ngày tới :p
Thân !

Thanks bro , quả nhiên khi uncheck cà 2 cái trong X-button thì mọi chuyện đã bình thường lại , khó hiểu thật , nhưng ko sao , dù j thì cũng là kinh nghiệm , thanks all guys

huunghiaru

Bạn nào muốn dùng nhạc chuông Vertu thì chịu khó đổi file WMA sang MP3 là OK. Chúc vui!

DucTrung

Tôi sử dụng O2 Neo, cả 2 lần cài bản 4.0.0.0.4SSE đều bị lỗi không vào được Contacts, cũng không save số điện thoại vào được. Contact rất cần thiết khi sử dụng điện thoại nhưng không vào được. Làm sao khắc phục hiện tình trạng này?

Baoduyat

Mình không bị lỗi này !. Bạn có thể Up ROM lại xem thế nào !.

Các bác cho mình hỏi có cách nào để unlock cái ExtROM để tận dụng dung lượng của nó được không ?.
Mình dùng Tool load trên Wiki, khi chạy nó đã xuất hiện ExtROM nhưng lại chống ghi, không cho format hoặc ghe chép gì lên cả !.

Chỉnh sửa cuối:

hah2005

Tôi sử dụng O2 Neo, cả 2 lần cài bản 4.0.0.0.4SSE đều bị lỗi không vào được Contacts, cũng không save số điện thoại vào được. Contact rất cần thiết khi sử dụng điện thoại nhưng không vào được. Làm sao khắc phục hiện tình trạng này?

Lỗi là do bạn chưa HR! Bấm tổ hợp phím Camera+Comm+ chọc nhé

thanhsu73

Mình không bị lỗi này !. Bạn có thể Up ROM lại xem thế nào !.

Các bác cho mình hỏi có cách nào để unlock cái ExtROM để tận dụng dung lượng của nó được không ?.
Mình dùng Tool load trên Wiki, khi chạy nó đã xuất hiện ExtROM nhưng lại chống ghi, không cho format hoặc ghe chép gì lên cả !.

Trước khi bạn up rom thì đã có cái thư mục ExtROM rồi bạn muốn cho ứng dung vào thì cho vào đây tha hồ sau đó là up rom thôi.
Prophet WM6 mà vọc cái này là dễ bị hỏng ExtROM lắm đó bạn ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.