• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Energy(05/06/2009) tuyệt vời (WM6.5 giao diện HTC Touch Pro 2 )

ichirumama

sao cái weather nhìn kỳ kỳ thế nào ấy..... có vể như bị lệch. Bộ icon mới cho TF3D lại ko đẹp như bản 6/9. Thôi khoan up vậy. Thanks bác nhìu.

onlyloveP990i

em up bản rom ngày 20-9 của bác NRGZ28 bên XDA,sao ko nhận file wa "bờ lu tút" đc?ko biết có bác nào giống em ko?máy của người ta dù nhậnk ra máy em nhưng vẫn báo ko kết nối đc!có lẽ bản này bị lỗi rồi!ngán wa!

PDAMobile

em up bản rom ngày 20-9 của bác NRGZ28 bên XDA,sao ko nhận file wa "bờ lu tút" đc?ko biết có bác nào giống em ko?máy của người ta dù nhậnk ra máy em nhưng vẫn báo ko kết nối đc!có lẽ bản này bị lỗi rồi!ngán wa!
Bác chạy cái TouchPro Tweak rồi vào phần Bluetooth,chỉnh các giá trị về Default hết,nhất là cái "Files reception" là được.

onlyloveP990i

Bác chạy cái TouchPro Tweak rồi vào phần Bluetooth,chỉnh các giá trị về Default hết,nhất là cái "Files reception" là được.

cung ko đc luôn bác ơi!làm sao nữa giờ?em đã set default hết trọi rồi nhưng khi bắn bluetooth máy khác cứ báo ko kết nối đc!làm ơn giúp em,chứ nếu ko em up Rom khác quá!

hungsonbmt

Cái ROM này mình thử test rồi, nhưng không được ưng ý lắm, chắc chờ bản build sau thôi, được cái giao diện đẹp nhưng bị một số lỗi rất khó chịu là;
- khi tắt chương trình rất chậm, ngay cả khi tắt cái start menu bằng cách nhấn vào X button, hix, có lúc mất tới gần cả phút, cứ tưởng máy bị treo. nhiều lúc muốn điên với nó luôn
- ROM này hơi ngốn ram, mới start máy lên thất dư được ~100Mb, vọc máy một hồi coi còn 80Mb, thêm một hồi nữa còn 60Mb, chóng mặt với nó luôn

Mới up rom khác rùi

ichirumama

@onlyloveP990: bác thử vào cái phần Setting/Connection/Beam ----> stick vào ô trống xem. Níu còn ko dc là thua '3'.

hungsonbmt

Mấy cái rom cock này tuy đẹp thật nhưng còn nhiều lỗi lắm, mấy bro muốn chạy ổn định thì nên qua phần support bên HTC có cái rom ngày 27/5 chạy ok lắm

onlyloveP990i

mấy bản Rom này đẹp nên mình muốn cài vào để...khè tụi IP.ai ngờ mấy bản Rom sau còn lỗi hơn Rom trước.mà toàn lỗi những phần hay dùng.vậy mới chít chứ!

allstreet

Mấy cái rom cock này tuy đẹp thật nhưng còn nhiều lỗi lắm, mấy bro muốn chạy ổn định thì nên qua phần support bên HTC có cái rom ngày 27/5 chạy ok lắm

sao mình vào support k có bản rom này nhỉ, dùng bản enery 11/8 thì GPS k bắt dc??

Chỉnh sửa cuối:

hungsonbmt

Cái rom energy này tuy đẹp thật nhưng còn nhiều lỗi khó chịu lắm, tui xài mấy bữa ghét quá up cái khác rồi, tui thấy rom NATF v4.7 WM 6.1 xài rất ổn định, chạy nhanh và chưa gặp lỗi nào cả, sau khi khởi động, máy còn free tới 127Mb RAM. còn version cho WM 6.5 là v5.6, cái này tui chưa xài :)

nicklanick

Member
Cái rom energy này tuy đẹp thật nhưng còn nhiều lỗi khó chịu lắm, tui xài mấy bữa ghét quá up cái khác rồi, tui thấy rom NATF v4.7 WM 6.1 xài rất ổn định, chạy nhanh và chưa gặp lỗi nào cả, sau khi khởi động, máy còn free tới 127Mb RAM. còn version cho WM 6.5 là v5.6, cái này tui chưa xài :)

em chạy cái 6.5 thì đúng là tốn ít ram nhưng mà em nghĩ tại vì thế mà kô có Touch Flo đấy ạ

chaopac

bác xài fuze e xài TP mừh, k úp dc rùi:mad:)

cái j mà chẳng up đc, miễn 2 con GSM là cùng up đc rồi, bác chỉ cần chỉnh lại bàn phím cho đúng bàn phím mặc định máy mình thôi mà

hungsonbmt

em chạy cái 6.5 thì đúng là tốn ít ram nhưng mà em nghĩ tại vì thế mà kô có Touch Flo đấy ạ

Có Touch FLO đó bạn, bạn tìm thử về up lên test biết liền, hihi, NATF v4.7 (build date 27/5/09), mình thấy cái rom này chạy ổn định nhất trong những cái minh từng xài

hungsonbmt

cái j mà chẳng up đc, miễn 2 con GSM là cùng up đc rồi, bác chỉ cần chỉnh lại bàn phím cho đúng bàn phím mặc định máy mình thôi mà

Bạn cài cái Touch Pro Tweaks vào rồi chọn Touch Pro keyboard layout là xong thui mà :p, đơn giản

nicklanick

Member
Có Touch FLO đó bạn, bạn tìm thử về up lên test biết liền, hihi, NATF v4.7 (build date 27/5/09), mình thấy cái rom này chạy ổn định nhất trong những cái minh từng xài

ừ. hình như mình úp cái 5.6 bạn à . mình vào setting=> home=> kô có touch flo 3d :D